ดู: 831|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] จมูกโด่งๆก็คืนรอยยิ้มให้ใบหน้าได้ด้วยเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ 1.jpg

..วันนี้จะมาสร้างแรงบันดาลใจให้กับสาวๆๆ ที่อยากลุกขึ้นมาเปลี่ยนตัวเองกันค่ะ !  มาเริ่มกันเลยน่ะค่ะ เราอยากจะมีความมั่นใจมากขึ้นเวลาเราอยู่ต่อหน้าคนอื่นค่ะ เพราะใบหน้าคือหน้าต่างบานแรกที่จะเปิดสู่สายตาผู้คนค่ะ... เราคิดว่าการเปลี่ยนแปลงจุดแรกของเรานั้นคือ ...การทำศัลยกรรมค่ะ .. ( ทำอะไรดีละเรา!  ) แอบคิดอยู่น่ะ อิอิ .. จมูกก้เริ่ดนะ เราว่า !  +55 จากการที่เราสอบถามเพื่อนๆมาการเสริมจมูกมันก็ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะคะ สำคัญตรงการเลือกสถานที่ค่ะ .. เราว่าเราจะทำในโรงพยาบาลดีกว่าค่ะ ได้มาตรฐาน อุปกรณ์มีความทันสมัย และแพทย์ก้มีความเชี่ยวชาญค่ะ .. จะเป็นที่ไหนไปไม่ได้ เรื่องจมูก ต้อง โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ .... เราก้ศึกษารีวิวน่ะ เยอะมากๆ ในเน็ตทรงจมูกก็มีให้เลือกหลายแบบ ซิลิโคลนก้หลายแบบ ... เยอะแบบนี้ละจะเอาแบบไหนดีละเรา .... คิดบ่ออก + เด้ .. เราว่าไปปรึกษาพร้อมทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ละกัน .....

ก่อนไปแช้ะภาพกันซักนิดนะค่ะ ..... อิอิ

..... ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลงตัวเองเป็นไปอย่างราบรื่นค่ะ .. เข้ามาปรึกษาพนักงานก่อนค่ะ เค้าก็จะให้เราทำการเลือกทรงค่ะ รีวิวลูกค้าเยอะมากๆๆ สวยๆทั้งนั้น ตาลายเลยค่ะ 5555 ส่วนตัวชอบทรง Idol nose ง่ะ เราว่ามันเข้ากับฐานจมูกเดิมเราดี ค่ะ เราได้ทำกับคุณหมอ ปิติ ค่ะ .... ตื่นเต้นน่ะ สำหรับการเสริมจมูกของเรา ..... แต่การเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ก็คงต้องเดินหน้าต่อไปค่ะ .... +++  
        เปลี่ยนชุด เรียบร้อยค่ะ กายพร้อมใจพร้อม ลุยย!... เราเป็นคนเขียวไงด้วยแต่ก็น่ะ !  ยังไงก้ต้องสู้ค่ะ เข้าห้องผ่าตัดไปพูดคุยกับคุณหมอเรื่องรูปทรงค่ะ แล้วก็ทำการเสริมจมูก เฮ้ย!  คือดีงามมากค่ะ ไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะที่นี้เค้าใช้ยานอนหลับ ..+++ รู้สึกชิวมาก หลังจากตื่นมา ก้สวยเลยค่ะ  มีดั้งละ อิอิ แต่เค้าแปะพลาสเตอร์ไว้นะ .... หลังทำทันทีเรารีบออกมานั่งพักตรงด้านหน้า อิอิ.. ไม่ลืมที่จะแช๊ะๆๆภาพส่งให้เพื่อนๆๆได้ดูกันค่ะ
หลังทำทันที (1).jpg

หลังจากนั้น 3 วัน  เราก็แอบจิตกตรงอาการบวมน่ะค่ะ แต่ก้ได้ตกใจไรมากค่ะ เพราะมันเป็นอาการปกติของคนที่ทำศัลยกรรมอยู่แล้วค่ะ !  เราบวมไม่มากเท่ารัยค่ะ อิอิ 1  ช่วงนี้ก้ประคบเย็นไปก่อนค่ะ อิอิ จะได้สวยๆๆ
หลังทำ 5.jpg

..หลังจากนั้นเราก้แกะพลาสเตอร์ ช่วง 3-7 วันค่ะ  คือดีนะค่ะ ทรงจมูกชัดเจนขึ้นค่ะ เพื่อนๆๆ หน้าเราดูมีมิติมากขึ้นค่ะ ภาพด้านล่างอยู่ที่ 15 วัน  ค่ะ อิอิ สันจมูกโด่งขึ้นค่ะ รับกับใบหน้า
หลังทำ 8.jpg

หลังจากนั้น 1 เดือน เข้าสู่ก้าวที่สองของการเปลี่ยนแปลงตัวเองค่ะ เราเปลี่ยนสีผมและทรงผมใหม่ค่ะ ทำให้ใบหน้าของเราดูสว่างมากยิ่งขึ้นค่ะ ทรงผม  สีผม ใหม่ เริ่ดนะค่ะ อิอิ จมูกก็รัดแกนสวยค่ะ เห็นทรงจมูก idol nose ชัดเจนค่ะ
หลังทำ 3.jpg

หลังทำ 4.jpg

ก้าวที่สาม คือการดูแลผิวพรรณ ค่ะ ทาครีม ทาโลขั่นยาวไปค่ะ ครบ 1 เดือนแล้วมีความสุขมากๆๆค่ะ กับภาระกิจการเปลี่ยนแปลงตัวเองที่เราอดทนสู้กันมา อิอิ เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆๆนะค่ะ ...
หลังทำ 2.jpg

แจกความสดใส สไตท์ จมูก Idol nose  ค่ะ อิอิ ....

หลังทำ 1.jpg

โพสต์ 2017-4-7 09:16:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเชียวค่ะ
โพสต์ 2017-4-27 14:34:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเว่ออ อลังมาก
โพสต์ 2017-6-16 09:10:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมแล้วสวยขึ้นน่ะค่ะ
โพสต์ 2017-7-29 08:54:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ากับรูปหน้าดีคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้