ดู: 2075|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คาง คาง คาง น้องเคยเห็นคางรึเปล่า...คางใหม่ไฉไลกว่าเดิมที่เลอลักษณ์จ้า

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีจ้า วันนี้เดือนจะมาเล่าประสบการณ์การเสิรมคางกับหมอณัฐพลที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ฟังกัน จะขอเน้นรูปนิดนึงนะเพราะหลังเสริมแล้วบ้าถ่ายรูปมาก แหม มุมไหนก็สวยไปหมด ไม่รู้จะทำไงเจงๆ
        ความจริงเราก็พอมีคางอยู่นะ แต่คิดว่าถ้าเสริมอีกหน่อยหน้ามันจะยาวขึ้น อยากให้หน้าดูเรียวๆค่ะก็เลยอยากทำ ส่วนที่เลือกเลอลักษณ์ก็เพราะเห็นว่าเป็นโรงพยาบาล แลดูน่าเชื่อถือกว่าคลินิกอ่ะ เราเข้าไปหาเบอร์โทรรพ.จากกูเกิล แล้วก็โทรไปจองคิวค่ะ

ภาพก่อนทำจ้าา

วันที่ทำเราใส่เสื้อผ่าหน้ามานะคะ กลับบ้านจะได้ถอดอาบน้ำง่ายๆ ถ้าใส่เสื้อยืดนี่จบเลย เสยทีซิลิโคนหลุดพอดี ฮ่าๆๆๆ พอเข้าไปพบหมอณัฐพล หมอน่ารักเชียว ใจดีด้วย หมอเอาซิลิโคนมาให้เลือกหลายแบบ มีของอเมริกากับเกาหลี เราเลือกของอเมริกาอ่ะ นิ่มกำลังดี ชอบค่ะ
        หลังจากนั้นก็เข้าห้องผ่าตัด แป๊บนึงหมอก็เข้ามา หมอฉีดยานอนหลับให้แล้วเราก็หลับไปเลย ตื่นมาอีกทีก็เสดละ เจ็บๆ ตึงๆ แผลเล็กน้อย พอทนได้ค่ะ

วันที่ 3 ค่ะ ยังแปะพลาสเตอร์ไว้อยู่

นี่! เป็นไงล่า ได้ 5 วันเอง แต่ดูธรรมชาติฝุดๆ

มีความหน้ายาวขึ้น ถูกใจไปอี๊กกกกกก

สดใสซาบซ่า

มีคางแล้วจะไปไหนก็ด้ายยยยย ไปหาอปป้าที่เกาหลีก็ด้ายยยยยยยย

เราขอฝากวิธีการดูแลตัวเองหลังเสริมคางไว้นิดนึงนะคะ ข้อมูลนี้น่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆ เดี๋ยวแยกเป็นข้อๆให้ดีกว่า
1. ประคบเย็นบริเวณคางจนกว่าจะยุบบวม
2. นอนหนุนหมอนสูง
3. ช่วงที่เพิ่งเสริมอย่ายิ้มกว้างมากค่ะ
4. งดอาหารที่แข็งมากๆและรสเผ็ดจัด
5. ใช้หลอดดื่มน้ำ
6. บ้วนปากบ่อยๆด้วยน้ำเกลือหรือน้ำยาบ้วนปาก
7. งดออกกำลังกายหนัก 10 วัน เดี๋ยวแผลกระทบกระเทือน ซิลิโคนหลุดกระเด็น ฮ่าๆๆๆ
8. อย่าเผลอนั่งเท้าคาง! เพราะอาจทำให้ซิลิโคนเคลื่อนที่ได้
9. ห้ามกิน! อาหารทะเล อาหารดิบ ของหมักดอง ปลาร้า ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ เป็นเวลา 1 เดือนหลังผ่าตัด เดี๋ยวแผลติดเชื้อค่ะ
น่าเด็กไปเลยอะ
ใบหน้าเรียวสวย
อยากเสริมบ้างจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้