ดู: 628|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เปลี่ยนหน้าแข็ง ให้กลายเป็นหน้าสวย ด้วย Fat Transfer ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โอ๋เอ่ เมื่อ 2017-3-24 12:56

สวัสดีค่ะ วันนี้โอ๋จะมารีวิวการฉีด Fat Tranfer กับหมอจูนที่ P10 คลินิกค่ะ ซึ่งปัญหาหลักของโอ๋ที่เจอคือ โอ๋จะเป็นคนหน้าตอบและดูแข็งๆ เพราะก่อนหน้านี้โอ๋เคยร้อยไหมและฉีดโบท็อกมาเยอะ สิ่งที่จุดประกายที่ทำให้โอ๋อยากฉีด Fat คือ โอ๋เห็นหน้าผากของพี่คนหนึ่งที่มหาลัย หน้าผากเค้าดูสวยและเด่นมาก เป็นสง่าเลยค่ะ 555 โอ๋ก็เลยไปถามพี่เค้าว่าไปทำที่ไหนมา พี่เค้าบอกว่าไปทำกับหมอจูนที่ P10 คลินิก พี่เค้าก็เลยแนะนำให้ลองมาปรึกษาที่ P10 ดู โอ๋ก็เลยมาปรึกษากับหมอจูน หมอก็ได้แนะนำว่าควรทำอะไรบ้าง ทำตรงไหนบ้าง ถูกใจมากตัดสินใจ ณ ตอนนั้นเลยค่ะ

ภาพนี้เป็นภาพก่อนฉีด Fat ค่ะ จะเห็นว่าหน้าโอ๋เหมือนผู้หญิงสายแข็งมาก หน้าแข็งไปอีกค่ะ

วันที่โอ๋นัดฉีด Fat กับหมอจูน หมอก็ได้วิเคราะห์ปัญหาว่า โอ๋เป็นคนที่ไม่มีหน้าผากเลย แก้มจะตอบมาก ไม่ค่อยมีเนื้อแก้ม คุณหมอก็เลยวาดโครงหน้าให้ใหม่ว่าต้องฉีดตรงไหนบ้าง ตอนนั้นบอกเลยว่าตื่นเต้นสุดๆ ค่ะ

ภาพตอนรอฉีด Fat ค่ะ

ภาพหลังฉีดจะเห็นว่าหน้าอาจจะยังดูบวมๆ อยู่ค่ะ แต่ก็มีเค้าความสวยเพิ่มขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัดค่ะ หน้าดูมีน้ำมีนวลขึ้น

หลังจากฉีดครั้งแรกมาได้ประมาณ 6 เดือนบอกตรงๆ ว่าโอ๋พอใจมาก หน้าดูมีมิติ ดูสดใสขึ้นเยอะเลยค่ะ เห็นความเปลี่ยนแปลงอย่างชัดเจน แต่หมอจูนให้มาฉีดซ้ำอีกรอบ คุณหมอจะได้เก็บรายละเอียดให้โครงหน้ามันมีมิติเพื่อรูปหน้าที่เป็นสัดส่วนมากขึ้นค่ะ ตอนนี้พอใจกับหน้าตัวเองมาก สวยขึ้น ดูหวานละมุนขึ้น

ภาพหลังจากฉีด Fat มาแล้วค่ะ

โอ๋คิดว่าใครที่คิดอยากจะทำศัลยกรรมก็ให้ศึกษาและหาข้อมูลให้ละเอียด อย่าเห็นแก่ของถูก หาข้อมูลหมอหรือคลินิกให้ถี่ถ้วนมั่นใจจริงๆ แล้วค่อยตัดสินใจเลือกคลินิกค่ะ แต่โอ๋ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกมาทำกับหมอจูนที่ P10 คลินิก เพราะหมอเก่งมาก มีประสบการณ์มากกว่า 5 ปี แถมเป็นหมอผู้หญิงคนแรกที่ทำ Fat Tranfer ในประเทศไทยอีก เริ่ดจริงๆ ค่ะ สุดท้ายโอ๋ก็ต้องขอบคุณ P10 คลินิกและหมอจูนนะคะ ทีทำให้โอ๋หน้าเด็กขึ้น จากที่หน้าดูแข็งๆ เหมือนสาวประเภทสอง ก็ลายเป็นหน้าดูซอฟลง หน้าใสขึ้น เพื่อนๆ ชมว่าสวยขึ้น ปลื้มปริ่มกระดิ้งแมวมากค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้