ดู: 1052|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกทรงไอดอลโน้สที่เลอลักษณ์ โด่ง พุ่ง สวยสมคำร่ำลือจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]

..อยากเสริมดั้งจังเลยค่ะ ! คุณขา... (แอบบ่นในใจ) สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวเน็ตเราเองเป็นคนฐานจมูกเดิมไม่มีสันจมูกเลย ส่วนดั้งนั้นไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ 555 ไม่มีเลยแม้แต่น้อย .. แบบนี้ไงถึงอยากเสริมจมูกอ่ะค่ะ ( อิอิ) เราเป็นคนที่ชอบ แต่งหน้าเบาๆๆ แล้วเวลาเราไฮไลท์จมูกมักจะเจอปัญหาค่ะ ถ้าฐนจมูกเดิมมีไม่เลยแต่งหน้าเราก้ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ เราก็แอบคิดน่ะค่ะ ว่าถ้าเรามีดั้งที่โด่งเหมือนเน็ตไอดอลหลายๆๆคนในโลกโซเชียวก้คงดีค่ะ แต่เราว่าการที่เราจะติดสินใจเสริมจมูกนั้น สถานที่ที่เราจะไปเสริมก็เป็นสิ่งที่สำคัญมากๆค่ะ เราดุจากรีวิวในเน็ตค่ะ รูปทรงที่ทำออกมาสวยๆๆนั้นมีหลายที่เลย แต่ที่สะดุดเลยคือ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ชอบทรงที่นี้สวยมากค่ะ ...
        ...การที่เราเข้ารับการเสริมจมูกที่โรงพยาบาลก็ดีนะค่ะ เพราะเป็นสถานที่ที่ได้มาตรฐาน ปลอดภัยค่ะ อุปกรณ์ก็ทันสมัย แพทย์ก็ย่อมมีความเชี่ยวชาญค่ะ ... เราก้ตัดสินใจละที่จะเสริมกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ..... แต่วันนั้นดันมีเพื่อนไปเสริมมาเอ้ย!  ทรงมันก้สวยจริงๆๆน่ะ เลยทำให้เราเกิดความมั่นใจยิ่งขิ้นค่ะ .. เอาละน่ะ ตอนนี้ก็ได้แต่รอวันเสริมหลังจากที่เราทำการโทรไปจองลงคิว ไว้ เพราะเราได้มีการคุยเบื้องต้นไว้ละ .....
        อยากเห็นใบหน้าเรากันแล้วละสิว่าการที่คนเราไม่มีสันจมูกกับดั้งโด่งๆนั้นเป็นไง แง่ๆๆ

วันที่เรานัดไว้มาถึง+ ถือว่าเป็นวันดีค่ะที่เราจะได้สร้างความมั่นใจให้กับอีกก้าวให้กับตัวเราเอง ..เราเข้าไปที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เพื่อทำการปรึกษา กับผู้เชี่ยวชาญก่อนค่ะ เพื่อดูรีวิวทรงจมูกประกอบการตัดสินใจ เราชอบน่ะที่นี้มีให้ดูเยอะเลย ตอนเลือกซิลิโคลนเราก็เลือกเป็นทรง Idol nose ค่ะ อิอิ เราว่าทรงนี้น่าจะเหมาะกับเราค่ะ ทำออกมาต้องรับกับใบหน้าเราค่ะ เราทำกับคุณหมอวรรณา  ค่ะเพื่อนๆ ..
        ....เปลี่ยนชุดผ่าตัดกันค่ะ หลังที่เราตรวจร่างกายเพื่อเตรียมความพร้อมกับร่างกายแล้วลุย! .. 555
        มานั่งรอคุยค่ะเพื่อนๆๆ บรรยากาศตอนนั้นเยนๆๆค่ะ อิอิ แต่ก็อุ่นใจน่ะ เพราะมีเพื่อนๆๆๆ ที่นั่งใกล้ๆเค้ารอทำศัลยกรรมเหมือนเราต้องคิดว่าเราจะมีจมูกที่สวยแล้ว.. ตอนถึงคิวเรานั้นเราก็แอบกลัวน่ะว่า เอ๊ะ! จะเจ็บไหมน่ะ พอทำเข้าจริงๆๆ ก้ไม่ได้ปวดเลยค่ะ เพราะคุณหมอมือเบามากๆค่ะ มียานอนหลับ ยาชาพร้อม อิอิ ก้เลยชิวล์ๆๆ ค่ะไม่ได้กังวลในส่วนตรงนี้เลยแม้แต่น้อย .ตอนออกมาจากห้องผ่าตัดรู้สึกตึงๆๆ ค่ะ อิอิ เดี๋ยวมาอัพภาพให้ดูนะคะ .......

ผ่านไป 1 วันละค่ะ บวมน้อยมากๆค่ะ สำหรับเรา สงสัยคุณหมอจะมือเบาจริงๆ อิอิ ยังแปะพลาสเตอร์อยู่นะค่ะ เลยยังคงไม่เห็นทรงจมูกที่ชัดเจน .....

เข้าสู่วันที่ 3 ค่ะ เพื่อนๆๆ เป้นไงบ้างค่ะ อาการบวมน้อยมากๆๆ เพราะเราดุแลตามที่แพทย์สั่งทุกอย่างเลยค่ะ เราประคบเย็นด้วยค่ะ ไม่ทานของแสลงด้วย  นอนหมอนสูง ไม่ตะแคง อิอิ ...

วันที่ 5 ละค่ะ อิอิ เราว่าเราเริ่มเห้นทรงจมูกราละเราชอบนะค่ะ ส่วนตัว สันจมูกโด่งสวยมากค่ะ อิอิ

เข้าสู่วันที่ 7 ละค่ะเพื่อนๆๆ หลังจากที่เราแกะพลาสเตอร์ที่จมูกออกไปอิอิ ชอบน่ะค่ะ สันจมูกดั้งโด่งเชียวค่ะ รับกับใบหน้าเรามากๆค่ะ ต่อไปนี้เราคงมั่นใจมากขึ้นแน่ๆค่ะ

วันที่ 15 ใสๆค่ะ อิอิ แอบแต่งหน้าเบาๆๆๆ ชอบจุงถ่ยมุมไหนก็มั่นใจมากขึ้นค่ะ ครบ 1 เดือนน่าจะปังมากๆๆค่ะ

เป็นไงคะ เพื่อนๆๆ ตอนนี้เราทำมาครบ 1 เดือนละค่ะ ชอบมากๆๆกับทรงจมูกพอมันหายบวมก้จะรัดแกนสวยจมุกเป็นทรงมากๆๆค่ะ จากคนที่ไม่มีดั้งจมูกเลย ตอนนี้กลายเป็นจมูกทรงสวยมากค่ะ โด่งสวยเชียว นี้สิถึงจะเรียกว่าเปลี่ยนไปในทิศทางที่ดีค่ะ ....
น่ารักขึ้นน่ะค่ะหลังเสริม
่น่ารักขึ้นเยอะมากค่ะ
ทรงนี้ชอบมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้