ดู: 5681|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมดเมติกนี่ดีจริงไหม มาดูกันค่ะ รีวิวเสริมจมูกพลีชีพ ครั้งแรก มาดูความเปลี่ยนแปลงกันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tomtom-modro เมื่อ 2017-3-21 15:19

บอกก่อนว่าที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ก็เพื่ออยากแชร์ประสบการณ์ แลกเปลี่ยนความรู้ด้านศัลยกรรม
ให้กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ยังไม่มั่นใจเรื่องการทำศัลยกรรม
ขอบอกเลยว่า ถ้าได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ความคิดต้องเปลี่ยนแน่นอน ฮิฮิ
เพิ่งไปเสริมจมูกที่เมดเมติกมาหมาดๆตอนแรกก็กลัวๆ เกร็งๆ แบบไม่ค่อยมั่นใจ
กลัวออกมาไม่สวย บลาๆ กลัวโน่นนี่สารพัดจะกลัว
แต่พอได้เข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนทำ ก็ทำให้เข้าใจขึ้นเยอะ
เพราะพื้นฐานเราจมูกเอียงอยู่แล้ว แถมเนื้อก็บางด้วย เลยกลัวว่าถ้าทำออกมาแล้วหน้าจะดูหลอกๆ
  เราก็อธิบายให้คุณหมอเข้าใจว่าเราต้องอะไร คุณหมอก็น่ารักนะคะ ใจดี แล้วก็ให้คำปรึกษาดีมากกกก
พอปรึกษาเสร็จเราก็นัดคิวทำทันที ของเราได้คิวทำวันที่29มกราคมทำเป็นคิวแรกเลยจ้า
โฮ๊ะๆๆ พอมาถึงก็มากรอกเอกสาร จ่ายตังค์ เตรียมตัวเปลี่ยนชุด รอเข้าห้องผ่าตัด
ก่อนทำเค้าก็มีแบบซิลิโคนมาให้เลือก3แบบมีธรรมดา แบบนิ่ม นิ่มพิเศษ
(เราเลือกใช้แบบนิ่มพิเศษนะ เพราะเดิมเป็นคนเนื้อจมูกน้อย)
ที่นี่เค้าจะใช้ซิลิโคนของอเมริกานะ เหลาแบบเคสต่อเคสเลย หมอเค้าจะดูตามหน้าเป็นคนๆ

Before

อ้อ ลืมบอกไป เสริมจมูกของที่เมดเมติก จะไม่ใช้ยาสลบนะจ๊ะ แต่จะใช้การฉีดยาชาแทน

ระหว่างรอหมอ พยาบาลก็มาทำความสะอาด  พอหมอมาถึงปุ๊ป คุณหมอก็ฉีดยาชาค่ะ  
ตอนที่ฉีด รู้สึกเจ็บนิดหน่อย (ฟิลแบบโดนมดตัวใหญ่กัด) ไม่เจ็บมาก
แต่แอบสะดุ้งเล็กน้อย ฮ่าๆๆๆ ระหว่างที่รอยาชาออกฤทธิ์ คุณหมอเค้าก็จะเหลาซิลิโคนค่ะ
หลังผ่านไป1ชั่วโมง  ผลงานที่รอคอย
เสร็จแบบสวยงามมาก แต่เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายภาพเอาไว้ เพราะตอนนั้นมึนและเบลอมากค่ะ

>>>>>หลังทำจมูก<<<<<<<

2-3 วันแรกหลังทำจมูก เวลาไปไหนก็จะใส่แมสปิดหน้า เพื่อป้องกันเชื้อโรค
เวลาเจอแดดแรงๆ ก็เดินเลี่ยง เพราะน้องดั้งยังไม่แข็งแรง
ภาพนี้จมูกครบ 7วัน ตรงสันจมูกยังบวมอยู่นิดหน่อย
แต่เริ่มแต่งหน้าเบาๆได้แล้ว

ภาพนี้จมูกครบ20วันค่ะ

จากแต่ก่อนที่ไม่ค่อยมีดั้ง พอทำออกมาแล้ว
มีแต่คนทักว่าหน้าดูเปลี่ยนไปเยอะ เวลาไปไหนเจอเพื่อนเก่าหรือคนรู้จักก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า
จมูกสวยมากดูเป็นธรรมชาติ  ทำออกมาแล้วดูไม่หลอกตาเลย

ก่อนทำ

จมูกสั้น หน้าแบน ไม่มีมิติ

หลังทำ
หน้าดูมีมิติขึ้น จมูกดูยาวขึ้น รวมๆแล้วพอใจมากค่ะ
ใครที่สนใจอยากเสริมจมูก ไงก็ลองหาข้อมูลเยอะๆ แล้วก็เลือกหมอดีๆก่อนทำ
สำหรับเราตอนนี้เมดเมติก เอาใจไปเลยรัวๆๆๆๆ
ป.ล ไม่ต้องเชื่อที่เราเขียน ของแบบนี้ต้องมาลองเอง นะ อิอิ

ค่าเสียหายทั้งหมดกี่บาทค่ะเนี่ยยยย
ทำหมอไหนคะ
สวยค่ะ ทำหมอไหน
เพิ่งไปเสริมมาเหมือนกันเลยค่ะ
ทำหมออะไรคะ เราทำกับหมอกมลวรรณ
สวยมากค่ะทำกับหมอไหนหรอคะ
ได้ตัดปีกมั้ยคะ
ทำแล้วสวยเลย
งานดีจริงไรจริง เราก็ทำที่เมดเมติก ชอบมาก
ทำที่นี่เหมือนกัน
ทำที่นี่เหมือนกันค่ะ ออกมา ปลื้มมาก
สวยมาก ทำหมอเดียวกับเราป่ะ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้