ดู: 1744|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] เทียบให้ดูชัดๆ รีวิวงานแก้ กับการเสริมหน้าอกรอบที่2

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อ “ออฟ” ค่ะ จะมาแชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอก ซึ่งเป็นการผ่าตัดครั้งที่ 2 ไว้ใจคูณหมอกิตติศักดิ์ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

ครั้งแรกทำเมื่อสมัย 10 ปีที่แล้วออฟได้ผ่าตัดเสริมหน้าอกที่คลินิกแห่งหนึ่ง ซึ่งตอนนั้นยังไม่ได้หาข้อมูลอะไรมาก และการแพทย์ศัลยกรรมความงามยังไม่เจริญก้าวหน้าเหมือนทุกวันนี้ ซิลิโคนที่ใช้เสริมหน้าอกก็เช่นกันค่ะ

ปกติออฟอยู่ที่ออสเตรเลีย นานๆกลับมาเยี่ยมบ้าน คิดว่ากลับไทยครั้งนี้ต้องได้หน้าอกใหม่ที่สวยกว่าเดิมกลับออสเตรเลีย จริงๆ หาข้อมูลมานานแล้วค่ะ เพราะไม่อยากให้มีอะไรผิดพลาดอีกแล้ว ก็เลยต้องเลือกที่ที่เราคิดว่าดีที่สุด จริงๆ ดูไว้หลายที่ค่ะ

คุณหมอกิตติศักดิ์ ซึ่งเป็นหมอที่มีความเชี่ยวชาญเรื่องเสริมหน้าอกให้ดูเป็นธรรมชาติ และแผลสวย จากที่ได้ดูหน้าอกเพื่อนที่เคยทำมาก่อนค่ะ เบื้องต้นจองคิวทางอินบอกซ์เพจโรงพยาบาล เจ้าหน้าที่ก็แจ้งรายละเอียดทั้งหมดให้ค่ะ

คืนก่อนผ่าตัดแอบตื่นเต้นเบาๆ แต่เราสู้ค่ะอยากสวย ขอให้ออกมาสวยเจ็บแค่ไหนก็ทนได้ค่ะ แต่จากที่หาข้อมูลมา การผ่าตัดครั้งที่ 2 จะไม่เจ็บเท่าครั้งแรก

ออฟเลือกซิลิโคนเสริมหน้าอกยี่ห้อ Allergan หรือ CUI จุดเด่นจะเน้นเนินอก เนินอกพุ่งมากกว่าอันอื่น เอาล่ะค่ะ จากแบนๆ เปลี่ยนเป็นพุ่งๆ อยากทำเร็วๆ จังเลย

มาคุยกับคุณหมอเรื่องขนาดซิลิโคนที่จะใส่เข้าไปค่ะ ออฟหนัก 42 สูง 163 จริงๆ คุณหมอบอกว่าสามารถใส่ได้ถึง 600 cc (เพราะเนื้อเราขยายมาแล้วจากการเสริมครั้งแรก) ออฟอยากให้ออกมาอึ๋มที่สุด แต่ไม่ดูน่าเกลียดจนเกินไป หมอแนะนำให้ใส่ 525 cc เราก็โอเคเลย

เรื่องแผลผ่าตัด จริงๆ จะมีให้เลือก 2 ทาง คือใต้รักแร้ กับใต้ราวนม แต่ครั้งแรกเคยผ่าใต้รักแร้ ครั้งนี้คุณหมอจึงให้ผ่าใต้ราวนมค่ะ

เสร็จขั้นตอนต่างๆ แล้วขึ้นไปรอที่ห้องพักรอเวลาเข้าห้องผ่าตัดค่ะ เป็นห้องพักส่วนตัว

ใกล้ถึงเวลาผ่าก็จะมีพี่พยาบาลมาให้น้ำเกลือ

รอไม่นานมีพี่บุรุษพยาบาลมารับไปห้องห้องผ่าตัดชั้นล่าง

จำได้ว่าหมอฉีดยาที่แขนแล้วออฟก็หลับไป ตื่นขึ้นมาอีกทีอยู่ห้องพักที่เดิมค่ะ ความรู้สึกปวดตึงบริเวณหน้าอกเริ่มมา แต่ขอบอกว่ามาทรมานเหมือนครั้งแรกค่ะ ครั้งแรกเจ็บกว่าเยอะ

ผ่านไป 3 ชม. พยาบาลเอาอาหารมาให้ทาน รู้สึกมีแรงขึ้นเยอะเลยค่ะ จะบอกว่าแค่คืนแรกออฟก็สามารถลุกเดินเข้าห้องน้ำเองได้แล้วค่ะ ไม่ได้ทรามานอย่างที่คิดไว้

ก่อนอื่นออฟให้เพื่อนๆ ดูซิลิโคนเก่าที่ถอดออกค่ะ ตามรูปเลย จะเห็นว่ามันแบนมากๆ ดูไม่มีมิติเท่าไหร่ ส่งผลให้หน้าอกเราทรงไม่สวยค่ะ โดยเฉพาะเวลาใส่ชุดเปิดหน้าอกก็ต้องดันเหมือนเดิม

วันต่อมายังอยู่ที่โรงพยาบาล พอเอาซิลิโคนเก่าที่หมอถอดออกมาดู ก็รู้สึกแปลกใจว่าทำไมมันแบนได้ขนาดนี้ เพราะตอนที่ทำครั้งแรกเขาไม่ได้ให้ดูซิลิโคนค่ะ แต่ที่เลอลักษณ์จะมีซิลิโคนจริงให้ดู และมีกล่องให้เราด้วยค่ะ แบบว่าของแท้แน่นอน หายห่วงเรื่องนี้ค่ะ

เทียบให้ดูชัดๆ ค่ะ ทรงเก่าค่อนข้างแบน แต่หน้าอกใหม่พุ่งมากค่ะ

วันนัดถอดผ้าพันหน้าอก  คือมันอึดอัดผ้ามากค่ะ เพราะเราทำไซส์ใหญ่ด้วย อยากเห็นหน้าอกใหม่มากๆ พอถอดผ้าออกแล้วโล่งเลยค่ะ ทุกอย่างคลายตัว หน้าอกปกติดีทุกอย่างแต่มีรอยบางๆ  ฐานนมเท่ากัน เนินอกสวยค่ะแม้จะยังบวมอยู่ แผลใต้ราวนมแห้งดีไม่มีปัญหาอะไร แผลสวยมากค่ะ

ทางโรงพยาบาลจะมีการฉายแสง เรียกว่า Scar Zero Light ช่วยลดรอยแผลผ่าตัด ทำให้แผลสวยขึ้นค่ะ

หลังจากถอดผ้าแล้วก็ใส่เป็นสปอร์ตบรา หรือบราที่ไม่มีโครงเหล็กค่ะ

6 (2).jpg

ชอบค่ะ ตั้งแต่ทำมาไม่มีปัญหาอะไรเลย ที่สำคัญแผลสวย ไม่เห็นรอยเย็บเลย เป็นแค่ขีดเล็กๆ บางๆ  โอเคมากเลยค่ะ

คุณหมอเก่งมากค่ะ พยาบาลก็ดูแลดี มีความเป็นมืออาชีพ วันที่พักฟื้นมีพี่พยาบาลคอยดูแลตลอดเลย อบอุ่นมากค่ะ

สำหรับใครที่คิดจะเสริมหน้าอก แนะนำจากใจค่ะ ลองหาข้อมูลของ รพ.เลอลักษณ์อีกที่นะคะ จากประสบการณ์ตรง ปลอดภัยได้มาตรฐาน โดยส่วนตัวแล้วประทับใจมากค่ะ

วันนี้ครบ 2 เดือนพอดีค่ะ เริ่มคล้อยลงนิดๆ เป็นธรรมชาติมากขึ้น ไว้มีโอกาสจะมาอัพเดทอีกทีค่ะ สวัสดีค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้