ดู: 1876|ตอบกลับ: 8

[เสริมหน้าอก] หน้าอกเป๊ะปัง ซิลิโคน Euro 325 CC โดยคุณหมอทรงยศ ที่ Dream Clinic ค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamyui77 เมื่อ 2017-3-14 17:58

สวัสดีเพื่อนๆดั้งโด่งทุกคนค่าาาา วันนี้เราจะมารีวิว ประสบการณ์การทำหน้าอก โดยคุณหมอทรงยศที่ดรีมคลีนิคค่ะ ของเราได้ซิลิโคน Euro 325 cc ค่ะ คุณหมอเป็นคนเลือกให้ เพราะถ้าใส่ Menter ซิลิโคนจะเกินขอบมากเกินไป ทำให้เป็นอันตรายในอนาคตได้ค่ะ คุณหมอจะคำนึงถึงความปลอดภัยของคนไข้เป็นหลักนะคะ ถึงอยากจะได้เยอะๆ แต่ก็ต้องอยู่ในระดับที่ปลอดภัยนะคะ

เหตุผลที่เราอยากเสริมหน้าอกนะคะ เป็นเพราะเดิมหน้าอกเราแบนมากเลยค่ะ ใส่เสื้อผ้าก็ดูไม่มีความมั่นใจ ไม่ค่อยกล้าแต่งตัว เวลาเห็นคนอื่นที่เค้ามีหน้าอกก็แอบอิจฉาค่ะ เลยกลายเป็นปมด้อยของเรามาตั้งแต่เด็กๆ ทำให้ตั้งใจไว้ว่าในชีวิตนี้ พี่จะต้องมีนมมมมม ให้ได้ ประจวบเหมาะกับเรากำลังจะแต่งงานปลายปีนี้พอดีค่ะ เลยถือโอกาสขอร้องแม่ ว่าอยากใส่ชุดเจ้าสาวสวยๆ ครั้งนึงในชีวิตก็อยากสวยมั่งอะไรมั่งแบบนี้อ่ะค่ะ ปกติแม่เราไม่อยากให้เสริมหน้าอกค่ะ เพราะแม่กลัวว่าจะมีผลต่อการให้นมบุตร เราก็เลยพาแม่ไปปรึกษากับหมอด้วยเลยค่ะ คุณหมอให้คำแนะนำว่า การเสริมหน้าอกโดยเทคนิค Dual Plane การวางซิลิโคนระหว่างกล้ามเนื้อนั้น ทำให้หน้าอกสวยแบบธรรมชาติไม่ดูเป็นนม 2 ลอนค่ะ แถมยังบอกอีกว่า ไม่มีผลกระทบต่อการให้นมบุตรแน่นอนค่ะ แม่เราเลยยินยอมให้ทำ (กล่อมมาตั้ง 3-4 ปีแน่ะค่ะ กว่าจะยอม)

ส่วนเหตุผลที่เราเลือก Dream Clinic เหรอคะ เพราะมีเพื่อนเราไปทำกะคุณหมอมาแล้ว 2 คนค่ะ แล้วเราเห็นรีวิวของเพื่อนทั้ง 2 และสอบถามจากเพื่อนแล้ว เพื่อนบอกว่าคุณหมอเก่งค่ะ ใจดี แถมปลอดภัยด้วยค่ะ คำนึงถึงความปลอดภัยของคนไข้เป็นหลัก และเพื่อนที่ทำกะคุณหมอทั้ง 2 คนหน้าอกยังไม่มีปัญหาเลยค่ะ ตั้งแต่เสริมมา เราเลยไว้ใจคุณหมอค่ะ และตัดสินใจเลือก Dream Clinic

มาดูรูปเราหลังจากมีน้องนมแล้วดีกว่านะคะ แนะนำเลยค่ะสำหรับคนที่ลังเลกลัวเจ็บ ทำกับคุณหมอทรงยศไม่เจ็บเลยค่ะ เจ็บก็แบบทนได้ พักฟื้นน้อย หายเร็วค่ะ เราพักแค่ 4 วันก็ทำงานแล้วค่ะ แรกๆก็อาจจะยังไม่ชิน แต่นานๆไป Happy ค่ะ ตอนนี้อายุนมเราครบ 1 เดือนแล้วค่ะ นับวันก็ยิ่งเจ็บน้อยลง ตอนนี้จะบอกว่า Happy มากค่ะ นมสวยยยมว๊ากกก ไม่ผิดหวังเลยค่ะ เราชอบมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-14 16:04:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamyui77 เมื่อ 2017-3-14 17:58

ต่อจากนี้ไปจะเป็นประสบการณ์ตั้งแต่ก่อนเข้าห้องผ่าตัด จนถึงวันตัดไหมนะคะ
        วันขึ้นเขียงงงงงง เราได้วันผ่าตัดวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2560 เวลา 4 โมงเย็นค่ะ ซึ่งก่อนวันผ่า ทางผู้ช่วยเค้าจะแจ้งเกี่ยวกับการเตรียมตัวก่อนผ่าตัดนะคะว่าต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง ต้องงดวิตตามินทุกชนิด 2 สัปดาห์นะคะ ส่วนยาคุมไม่ต้องงดค่ะ ส่วนที่สำคัญที่สุดนะคะ คือต้องห้ามป่วยค่ะ ซึ่งเรานั้น ก่อนผ่าตัด 2 อาทิตย์ ไปเชียงใหม่มาค่ะ หลังจากกลับมา เป็นหวัดค่ะ เราเลยต้องไป รพ.เพื่อให้หายทันวันผ่าตัดค่ะ ตัดมาวันผ่าตัดเลยนะคะ วันนั้น เราก็ยังไม่หายสนิทดีค่ะ ยังมีน้ำมูก และเสมหะอยู่ค่ะ จริงๆคุณหมอจะไม่ยอมให้ทำแล้วค่ะ แต่เราอ้อนๆแล้วก็บอกคุณหมอว่า เราหาวันลาไม่ได้แล้วจริงๆค่ะ ลาล่วงหน้ามาแล้ว ยังไงก็ต้องผ่าวันนี้ค่ะ ><' (แอบโดนคุณหมอกับพี่ผู้ช่วยดุด้วยค่ะ T^T) สุดท้ายคุณหมอก็ยอม แต่บอกว่าเราอาจจะหายช้ากว่าคนอืนนะคะ เพราะเราต้องสอดท่อดูดเสมหะออกด้วย ตอนผ่าตัด ตื่นมาอาจจะมีเจ็บคอนิดหน่อย แล้วก็หน้าอกอาจจะหายช้าเพราะหากเรากระแอมหรือไอก็จะทำให้อักเสบนานกว่าคนอื่น

เวลาสำคัญก็มาถึงค่ะ ก่อนขึ้นเขียงคุณหมอก็ให้เข้าไปวัดขนาดหน้าอกค่ะ คุณหมอเอาปากกามาวาดๆๆ หน้าอกเรา แล้วก็ให้เราขึ้นเตียงค่ะ ตอนขึ้นเตียงแอบตื่นเต้นมากค่ะ กลัว แล้วก็ตื่นเต้นด้วย นอนซักพักผู้ช่วยก็จะเอาผ้ามามัดมือและขาเราค่ะ กันเราหลับแล้วดิ้น จากนั้นพยาบาลก็มาเจาะแขนเพื่อใส่สายน้ำเกลือค่ะ ซักพักพี่พยาบาลก็บอกว่าจะฉีดยานอนหลับแล้วนะคะ จะรู้สึกแสบๆที่แขนนิดนึงนะคะ ถ้าง่วงก็หลับได้เลยค่ะ เราก็รับคำค่ะ สิ้นเสียงพยาบาลเราก็หลับเลยค่ะ ไม่รู้เรื่องอีกเลย
        มาฟื้นอีกที ก็อยู่ห้องพักฟื้นแล้วค่ะ ตื่นมาคอแห้งมาก เจ็บคอมาก เราเลยขยับตัว แล้วก็ส่งเสียงออกมาค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าพูดว่าอะไร ซักพักก็มีพี่ผู้ช่วยเอาน้ำหวานๆมาให้เรากินค่ะ กินเสร็จเราเหมือนจะยังง่วงๆอยู่ก็เลยหลับต่อ มาตื่นอีกทีกี่โมงก็ไม่รู้ค่ะ พี่ผู้ช่วยเค้าคงได้ยินเสียง เค้าเลยมาช่วยพยุงเราและถามว่า เราไหวมั้ย ถ้าไหวก็จะช่วยพยุงพาไปส่งข้างล่างค่ะ (เราให้แฟนมาส่งและรอรับกลับค่ะ) เราก็เลยตอบพี่ผู้ช่วยเค้าแบบงงๆ ว่าไหวค่ะ พี่เค้าก็ช่วยพยุงเราลงมาข้างล่างจากชั้น 2 ตอนลงบันไดมา เราไม่รู้เรื่องเลยค่ะ ว่าลงมาได้ยังไงเจ็บรึป่าว เพราะตอนนั้นมีสติค่ะ แต่แบบงงๆมึนๆอยู่ พอลงมาข้างล่างแฟนก็เอารถมารับแล้วค่ะ พี่ผู้ช่วยพยุงเราขึ้นรถ แล้วก็กลับบ้านค่ะ

วันที่ 1 หลังจากผ่าตัด วันแรกนี่บอกเลยว่า มันก็เจ็บนะคะ แต่เจ็บแบบทนได้ อ้ออออ!! เราได้ใส่สายเดรนกลับมาด้วยนะคะ ไอ้เจ็บไม่เท่าไรค่ะ แต่เกะกะสายเดรนมากค่ะ จะทำอะไรก็ลำบาก วันแรกเราก็ลุกเดินได้แล้วค่ะ แต่เวลานอนต้องให้คนช่วยพยุงลุกกับนอนอยู่ เพราะยังตึงๆกับเจ็บที่หน้าอกอยู่ค่ะ นอกนั้นก็ทำกิจกรรมทุกอย่างเองได้ค่ะ พอวันที่ 2,3 อาการเจ็บก็น้อยลงค่ะ หลังจากที่มาพักฟื้นที่บ้าน อีก 2 วันคุณหมอก็นัด follow up ค่ะ ดูปริมาณเลือดที่ไหลออกมาจากสายเดรน และดูความผิดปกติของน้องนมค่ะ ซึ่งของเราปกติดี หลังจากนั้นคุณหมอก็นัดอีกทีครบ 7 วันเลยค่ะ ตัดไหม

วันตัดไหมค่ะ วันนี้ตื่นเต้นค่ะ เป็นวันแรกที่จะได้เห็นนมตัวเองค่ะ 555 ตอนตัดไหมไม่เจ็บเลยค่ะ ชิวมาก เห็นนมตัวเองวันแรก โหหหหห มันใหญ่มากค่ะ 555 แต่พี่พยาบาลบอกว่า เดี๋ยวมันจะยุบลงอีกนิดนึงนะคะ หลังจากตัดไหมคุณหมอห้ามแผลโดนน้ำอีก 5 วันนะคะ หลังจาก 5 วันนั้นถึงอาบน้ำได้ค่ะ วันที่ได้อาบน้ำวันแรก รู้สึกโล่งค่ะ 555 หลังจากคันมานาน

หลังจากนั้นคุณหมอก็นัด follow up เรื่อยๆค่ะ ประทับใจที่นี่ ที่ไป follow up ทุกครั้งก็เจอหมอทุกครั้งค่ะ แล้วก็แรกหลังจากทำหมอนัด follow up บ่อยมากค่ะ รู้สึกถึงความเอาใจใส่ ไม่ทิ้งคนไข้ค่ะ แถมเวลากังวลเรื่องอะไรสามารถโทรปรึกษาที่คลีนิกได้ตลอดค่ะ ^^
โพสต์ 2017-3-16 00:15:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้าของกระทู้ สูงหนักเท่าไหร่อ่ะ รอบอกเดิมประมานเท่าไหร่ กำลังลังเลไซสเหมือนกันค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-16 11:34:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
KiizZ ตอบกลับเมื่อ 2017-3-16 00:15
เจ้าของกระทู้ สูงหนักเท่าไหร่อ่ะ รอบอกเดิมประมานเท่าไหร่ กำลังลังเลไซสเหมือนกันค่ะ

เราสูง 160 น้ำหนัก 55 ค่ะ รอบอกเดิมเมื่อใส่เสื้อในคัพ 32A ยังไม่เต็มเลยค่ะ ไซส์ของเราคุณหมอเป็นคนเลือกให้นะคะ ใส่ได้เยอะสุดเท่านี้ค่ะ
โพสต์ 2017-3-16 15:21:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกสวยมาก ยินดีด้วยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-16 16:33:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
suzyproud ตอบกลับเมื่อ 2017-3-16 15:21
หน้าอกสวยมาก ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณค่าาา ^^
โพสต์ 2017-3-18 21:34:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จคกท. รอบอกก่อนทำเท่าไหร่คะ กำลังสนใจขนาด 325 อยู่เหมือนกันค่ัะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-20 10:01:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
TAPA.MY ตอบกลับเมื่อ 2017-3-18 21:34
จคกท. รอบอกก่อนทำเท่าไหร่คะ กำลังสนใจขนาด 325 อยู่เหมือนกันค่ัะ

ก่อนทำใส่ชั้นใน คัพ 32/70 อ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าเท่าไร
โพสต์ 2017-4-29 19:52:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้้เปนยังไงบ้างคะ ในรุปเหนว่ามันชิดมากเลย กลัวจะเปนอกแฝด อัพรุปให้ดุบ้างนะค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้