ดู: 664|ตอบกลับ: 2

[ทั่วไป] ต่อขนตาผักไผ่เลือกต่อขนตาที่ Meko Clini ต้องการให้ตาดูกลมโตมากยิ่งขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jida55 เมื่อ 2017-3-14 16:07

ต่อขนตาผักไผ่เลือกต่อขนตาที่ Meko Clini ต้องการให้ตาดูกลมโตมากยิ่งขึ้น
สวัสดีค่ะ
วันนี้ผักไผ่จะมารีวิวครั้งแรกกับการต่อขนตาผักไผ่เลือกต่อขนตาที่ Meko Clini สาขาจตุจักรสาเหตุที่เลือกต่อขนตาที่ Meko Clini สาขาจตุจักรเพราะเราเห็นรีวิว และเพื่อนๆก็แนะนำด้วยค่ะ ที่ Meko Clini เค้ามีทรงให้เลือก 2 Stylec แบบแรก คือ แบบเส้นต่อเส้น แบบที่ สองคือแบบ เป็นช่อ ค่ะแต่เราก็เลือก แบบที่สองค่ะ เป็นแบบ ช่อเพราะว่ามันจะทำให้เราตาดูหวาน และต้องการให้ตาดูกลมโตมากยิ่งขึ้น  ระหว่างนั่งรอคิวค่ะ
อะรูปก๋อนทำอีกสักมุม
ภาพ Before ให้ดูขนตากันหลายๆมุมและกันเนอะ
นั่งรอไม่นานเลยค่ะ ก็มีพี่พนักงานมารับคะ เค้าก้พาเราเดินขึ้นไปชั้นสี่ ขอบอกว่าคลินิก สะอาดมากและแถมห้องโล่งกว้าง เห็นแล้วน่านอนทำมากมาก  เตียงที่นอนก็สบายมากเลยค่ะ เสียดายถ่ายรูปมาให้ดูน้อย อิ อิ เข้าไปถึง เราก้นั่งโซฟานอน เจ้าหน้าที่ ก็ถามเราว่าอยากได้ขนตาทรงไหนคะ ทางเรามีให้เลือก 2 Style คือ แบบแรก คือ แบบเส้นต่อเส้น แบบที่ สองคือแบบ เป็นช่อ เค้าก้โชว์รูปให้เราดู ผักไผ่ ก็ บอกว่าอุ้ยในรูปแบบนี้ดูไม่ออกคะ แนะนำได้ไหม ผักไผ่อยากได้ ตากลมโตกว่าเดิม เค้าก้แนะนำ ให้เรา เป็นแบบที่ สองคือ แบบเป็นช่อ จัดไปคะช่อ ก็ ช่อ
กำลังต่อเลยจ้า
หลังจากนั้นพี่เจ้าหน้าที่ก็มาถามว่า ต้องการความหนากี่เส้นดีคร่ะ อั้ยหย๊า เจอคำถามนี้อึ้ง เพราะไม่เคยต่อ
เราก้บอกไม่ได้จริงๆว่าต้องการกี่เส้น
เราก้ตอบไปว่า เอิ่ม ไม่รู้จริงๆคร่ะ เอาเป็นว่าทำให้สวยแบบไม่เว่อมาก พี่เค้าก้แนะนำว่า งั้น 100ช่อหรือราว ๆ แล้ว ทั้งหมด300เส้นต่อข้าง แล้วลองดูก่อน ถ้าอยากได้หนากว่านี้ก้ใส่เพิ่มได้คะ
เป็นไงจ้าาาา
สวยเริ่่ดบอกต่อเลยจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-14 15:46:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jida55 เมื่อ 2017-3-14 15:58

หลังจากตกลงแล้ว และจำนวนเส้นเรียบร้อยแล้ว ปรับเก้าอี้นอน ฟังเพลงสบายๆ
ให้เห็นชัดๆว่าขนตาก่อนต่อเป็นไง บางค่ะ
ปะทับใจมาก
พี่พนักงานเค้าจะทำการต่อที่ละข้างคร่ะ เวลาผ่านไปประ40นาที เสร็จ1ข้าง เค้าก้ให้เราดูกระจกว่าชอบไหม บางไป ก้สามารถเพิ่มได้
ลองเปรียบเทียบดูนะคะ ระหว่าง2ข้าง แบบชัดๆ
พี่เค้าก้ถามว่าหนักไหมคร่ะ ผักไผ่ก็ตอบไปแบบตรงๆ มีความรู้สึก(นิดด เดียวจริง)คะ ก็อีกข้างยังไม่ทำ มันรุ้สึกเบาหวิว ส่วนอีกข้างทำแล้ว มันเลยรุ้สึกถึงความแตกต่างระหว่างสองข้าง นั้นเอง 555+
พอเช็คความพึงพอใจเสร็จ ก็นอนต่อ เริ่มทำอีกข้างคร่ะ
เวลาผ่านไปประมาน 35นาทีก้เสร็จ อูฮู้กำลังหลับเพลินๆเลย แอบกรนนิสๆด้วยเนาะ
โอ้โฮฮฮฮ ชอบมาก ตาโตขึ้นมา 90% ก่อนทำไม่ได้กรีดอายไลน์เนอ แล้ว พอทำเสร็จเหมือนกรีสอายไลน์เนอเล็กๆ ที่เปลือกตาบอกเลย เริ่ด
ถ้าถามถึงเรื่องน้ำหนัก ทำเสร็จสองข้าง รุ้สึกว่ามันเริ่มเบาแล้วคร่ะ เบาจริงๆ เบามว้าก
เรามาดูหน้าตรงกันแบบเต็มๆสักนิส มองผ่านๆแบบไม่โฟกัสที่ขนตา
WoWWW!!!!! ในความรู้สึกส่วนตัว ชอบมากคร่ะ  ลดเวลาในการแต่งหน้าไปเยอะ ตื่นมาตาหวานเลยคร่ะ
หลังจากทำห้ามล้างหน้า 6 ชั่วโมงนะคร่ะ เพราะเค้าอยากให้กาวเซท.ตัว เราก็ทำตามคะ
เวลาผ่านไป 6 ชั่วโมง เราก้มาล้างหน้า เอะทำไมขนตามันแปลกๆ กระพริบๆตาหลายๆรอบ ให้ขนตามันเข้าที่ ใช้มือจัดทรงนิดๆ เอ้าเริ่ดๆ เบามาก ไม่มีหลุดออกเลย หึ้ย... สุดยอด
หลังต่อทันที ชอบ..
พระเจ้า!!!!!!!! บริการดีมาก น่าไปใช้บริการสักล้านรอบ และประหยัดเวลาในการแต่หน้าด้วยประมาณว่า ตื่นมาก็สวยเลยยย การดูแลรักษาก็ไม่อยากเลยจ้า
การล้างหน้าก้ล้างได้ปกติคะหลังการต่อขนตา
1. หลีกเลี่ยงการโดนน้ำอย่างน้อย 6-8 ชั่วโมง เพราะจะทำให้กาวแห้งสนิทจะได้อยู่นานๆ
2. หลีกเลี่ยงเครื่องสำอางค์ที่กันน้ำ เช่น อายไลเนอร์ มาสคร่า เพราะจะทำให้ติดกันเป็นก้อนๆไม่สวย ไม่สามารถล้างออกง่าย มาสคร่าไม่ควรปัดขนตาต่อแบบ Volume เพราะการต่อแบบช่อดูเป็นกระจายฟู ถ้าปัดมาสคร่าไปแล้วจะรวมตัวกันเป็นเส้นเดียว เวลาปัดขนตาให้ปัดแค่ครึ่งหนึ่งถึงปลายขนตา ถ้าปัดถึงโคลนจะทำให้หลุดเร็ว
3.หลีกเลี่ยงความมัน เช่น ออย เพราะจะทำให้หลุดเร็ด
4.ใช้แปรงปัดขนตา ปัดเพื่อให้เรียงเส้นสวย
ค่าเสียหาย MEKO เค้าคิดราคาเป็นเส้นละ 5 บาท คะ ช่อละ 15  บาท
ผักไผ่ ต่อทั้งหมดข้างละ 300   เส้น รวม2ข้างก้ 600  เส้น  รวมราคา 3,720 บาทคะ
เราก็ยังต่อขนตาล่างอีกด้วยในราคา ที่WoW  เหมือนกันเค้าคิดราคาเป็นเส้นละ 18 บาท คะเราต่อทั้งหมด 20 เส้น ทั้ง 2 ข้างก็ร่วม เป็น 40 เส้น ราคา 720 บาทเองจ้า จะสวยทั้งที ต้องสวยให้สุดบอกเลย
สวยมะไม่ต้องแต่งหน้าไปเที่ยว แยอะเลยแค่ปัดแก้มก็สวยแล้ว

อะอีกสักรูป
รีวิวนี้ไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียใดใด กับทางร้าน และพนักงานนะจ๊ะ
เหตุผลของการรีวิว เพราะว่า ก่อนหน้าที่ผักไผ่ จะไปทำที่นี้ ผักไผ่ ก้หารีวิว แต่ไม่ค่อยเห็นรีวิวเราจึงอยากทำรีวิวขึ้นมา เพื่อช่วยในการตัดสินใจของใครหลายๆคนคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-14 15:46:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jida55 เมื่อ 2017-3-14 16:02

มาติดตามกันเลื่อยนะจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้