ดู: 4675|ตอบกลับ: 2

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] แก้มเยอะ-ไม่เท่ากัน เลยไปตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ออกมาเป็นแบบนี้ ..

[คัดลอกลิงก์]

เรามีปัญหาแก้มเยอะ เวลาถ่ายรูปต้องคอยหันมุมให้หน้าออกมาดูเรียว ถ่ายด้านตรงๆ ไม่ค่อยมันใจเลยยย จัดในที่สุดก็ตัดสนใจไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มออก แต่เคสเราดันไม่ค่อยเหมือนคนอื่นค่ะ คุณหมอบอกว่าแก้มไม่เท่ากัน T^T (เราทำที่มาสเตอร์พีซ คลินิก สยามสแควร์นะคะ โดยคุณหมอสมบบูรณ์ค่ะ^_^)

ก่อนตัดไขมันกระพุ้งแก้ม

นี่คือไขมันกระพุ้งแก้มของเราที่คุณหมอตัดออกมาค่ะ มันไม่เท่ากันเราเลยถามคุณหมอ คุณหมอก็อธิบายให้ฟังว่าที่ตัดออกมาแบบนี้เพราะแต่เดิมแก้มเราไม่เท่ากันนะ เลยต้องเหลือกระพุ้งแก้มส่วนหนึ่งเอาไว้ด้วย และตัดออกมากะแบบพอดีเพื่อให้ใบหน้าสมดุลย์กันมากขึ้นค่ะ

หลังทำทันที แอบเห็นโหนกแก้มชัดเจนเลย ><

หลังทำวันแรก แต่งหน้ากับไม่แต่งหน้าค่ะ พลีชิพสุดพลัง 55555 เริ่มบวมแต่แก้มดูเท่ากันกว่าก่อนทำ ><

วันที่ 3 วันนี้ถือเป็นวันที่บวมหนักมากกกกกกก ที่สุดค่ะ

2 อาทิตย์ เปรียบเทียบกับก่อนทำ มั่นใจมากขึ้น ถ่ายมุมไหนก็ออกมาดูดีเหมือนกันแล้ว ^^

1 เดือนล่าสุดค่าา งานวีเชพก็มา 5555555

ตอนนี้รู้สึกว่ายุบบวมเกือบจะปกติแล้วค่ะ แต่คุณหมอบอกว่า ตัดกระพุ้งแก้มจะเข้าที่ประมาณ 1 – 2 เดือน เรายังมีโอกาสยุบได้มากกว่านี้อีก ส่วนตัวตอนนี้เรารู้สึกโอเคมากๆ ที่ตัดสินใจตัดกระพุ้งแก้ม อย่างแรกคือหลังทำเราไม่ต้องพักฟื้น สามารถใช้ชีวิตไปไหนมาไหนได้ปกติ เพราะแผลจะอยู่ด้านในปากไม่ต้องกังวลแผลไม่สวย แผลเน่าอะไรเลย ที่สำคัญคือตัดออกมาแล้วเห็นความเปลี่ยนแปลงของใบหน้าชัดเจนเลยย กลายเป็นสาวหน้าวีแล้ว >< เพื่อนๆ มีใครที่ตัดกระพุ้งแก้มบ้างมั้ยคะ ? เป็นยังไงมาแชร์กันหน่อยน้าา จะคอมเมนท์หรือหลังไมค์ก็ได้ค่า ^_^
โพสต์ 2017-4-26 18:13:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำเเล้ว สวยอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้