ดู: 5030|ตอบกลับ: 4

[ทำลักยิ้ม] หน้ายิ้ม! สดใส เพราะไปยกมุมปากมาครับ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ทุกคน ผมไปทำศัลยกรรมยกมุมปากมาครับ สำหรับผม ผลลัพธ์ที่ได้น่าพึ่งพอใจมาก เลยอยากมาแชร์ให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันครับ
สำหรับผมที่มีปัญหาเรื่องปากอูมเหมือนอมอะไรไว้ตลอด เลยชอบโดนว่าบ่อยๆ ว่าเหมือนทำหน้าเครียด หรือไม่ก็บอกว่าหน้าดูเหมือนคิดอะไรตลอด แต่ผมอยากจะบอกทุกคนว่า เป็นหน้าปกติของผมเลย ไม่ได้เครียดหรือโกรธใครนะครับ

คือผมก็โดนทักเรื่องนี้อยู่บ่อยๆ ก็เลยคิดว่า มันทำให้บุคลิกดูไม่ดี ถ้าเราหน้าตาสดใส เวลาคนมองเราเค้าจะรู้สึกสบายตา ผมเลยคุยกับเพื่อนๆ เรื่องนี้เค้าแนะนำให้ไปปรึกษาที่มาสเตอร์พีซ คลินิกที่อยู่ใกล้กับมาบุญครอง เพื่อนผมบอกว่าที่นี่เค้าทำศัลยกรรมหลายอย่างมาก น่าจะช่วยแก้ปัญหาเรื่องปากของผมได้ ซึ่งที่นี่ต้องนัดคิวปรึกษาก่อน ผมเลยกรอกประวัติทิ้งไว้ แล้วทางคุณนิซึ่งเป็นพนักงานของที่นั่นจะติดต่อผมมา ไม่นานนักครับคุณนิก็โทรมาคอนเฟิร์มให้เข้ามาคุยกับคุณหมอครับ

หลังจากปรึกษากับคุณหมอ ที่ชื่อคุณหมอสมบูรณ์ คุณหมอแนะนำให้ยกมุมปาก เพื่อไม่ให้ปากดูไม่อูม เลยตกลงทำด้วยการวางมัดจำก่อนแล้วนัดวันเวลา ไปอีกสองอาทิตย์ เพราะคุณหมอคิวเยอะมากครับ
ที่นี่ดูเค้าใส่ใจดีนะครับ คอยโทรมาเตือนเรื่องคิวนัดตลอด เมื่อถึงเวลาเข้าไปพบคุณหมอ คุณนิก็จะให้ผมไปเปลี่ยนเสื้อ ล้างหน้า ทำอะไรก็ตามคุณนิจะคอยบอกตลอดเลยครับ เทคแคร์ดีจริงๆ

หลังทำเสร็จพยาบาลก็พาไปนอนประคบปากที่ห้องพักครับ มีเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาจิ๊ดๆ แต่ตอนนั้นผมตึงปากมาก เพราะคุณหมอ ตัดเนื้อตรงปากไปแล้วเย็บไว้ คุณนิก็ปล่อยให้ผมนอนพักซักพัก แล้วถึงเอายามาให้เสร็จสรรพ แล้วก็นัดมาตัดไหมหลังทำยกมุมปาก 7 วัน

ระหว่างนี้ผมก็พยายามประคบเย็น และไม่กินอาหารที่ร้อนเกินไปตามที่คุณหมอบอก พอครบ 7 วันผมก็ไปตัดไหม ทางคุณหมอก็ให้งดของร้อนต่อไปอีกอาทิตย์นึง เพราะแผลที่ปากผมยังไม่แห้งดีครับ  

พอครบ 2 อาทิตย์ผมก็ไปพบคุณหมออีกครั้งครับ ตอนนั้นแผลก็แห้งดีแล้ว คุณหมอแนะนำให้นวดแผลเพื่อปากจะได้ไม่เป็นไตครับ พอครบ 1 เดือนก็ตรงไปพบคุณหมออีกครั้ง คุณหมอบอกว่าเพื่อดูว่ามุมปากตกลงมากน้อยแค่ไหน คุณหมอบอกว่าปากผมจะตกลงอีกนิดหน่อยครับ ประมาณ 3 เดือนถึงจะเข้าที่

อาทิตย์หน้าผมก็ทำยกมุมปากครบ 3 เดือนแล้ว ต้องไปพบคุณหมออีกรอบหนึ่ง แต่รู้สึกว่าตอนนี้ปากผมก็เข้าที่ดีแล้วครับ ไม่ตึง ไม่เป็นไต แถมดูธรรมชาติมากครับ เดี๋ยวนี้โดนทักว่าหน้าดูสดใสมากขึ้นครับ สำหรับผมก็รู้สึกดีที่หน้าผมดูดีมากขึ้น หน้าไม่เคร่งเครียด ปากไม่อูมอีกต่อไปแล้วครับ คุ้มกับที่ลงทุนทุนไปจริงๆ ครับ

โพสต์ 2017-7-5 16:12:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูบุคลิกดีขึ้นเยอะเลย
โพสต์ 2017-8-22 14:13:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แพงมากมั้ยค่ะ
โพสต์ 2017-9-7 15:30:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อจังดูดีกว่าเดิมอีก
โพสต์ 2017-10-27 13:06:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนไปเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้