ดู: 631|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งมาหน้าก็เปลี่ยน ไปเลอลักษณ์สิคะจะรออะไร

[คัดลอกลิงก์]
        เราเป็นอีกคนนึงที่พบปัญหากับการถ่ายภาพ เวลาถ่ายภาพแล้วขาดความมั่นใจมากๆเลยค่ะ เราอยากให้จมูกมีสันโลปสวย เวลาถ่ายภาพทำให้เรามีมิติมากขึ้นค่ะ เราตั้งใจจะเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้นค่ะ เราเริ่มต้นจากการเสริมจมูกก่อนค่ะ เพื่อนๆก็แนะนำให้ทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ดูรีวิวแล้วเราก็ชอบ ช้าอยู่ใย ไปสิคะ !
        หนูก็ตัดสินใจเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ทางโรงพยาบาลก้แนะนำทรงจมุกให้หนูว่ามีทรงอะไรบ้าง เราชอบเป็นทรง Idol nose ค่ะ เราว่ามันรับกับใบหน้าเราที่สุดน่ะ?  (แอบคิดในใจ) คุณหมอสุดสวยจะเป็นคนดูแลเคสของหนูคือคุณหมอวรรณาค่ะ
        จากนั้นเราก้มานั่งรอเรียกชื่อที่ห้องผ่าตัด หลังจากเปลี่ยนชุดเป็นชุดผ่าตัดแล้ว (มีเพื่อนที่นั่งรอผ่าตัดเม้าส์มอย กันถึงรูปทรงจมูก อย่างกับสมาคมศัลยกรรมเลยค่ะ) พอคุณพยาบาลเรียกชื่อหนู คือตอนนั้นตื่นเต้นมากค่ะ (คิดอย่างเดียว เดี๋ยวก็สวยละ 5555 ) เข้าไปในห้องผ่าตัดคุณหมอก็ชวนเราคุยจนสักแปปก็หลับ อิอิ (น่าจะเพราะยานอนหลับ  อิอิ ) ตอนทำก้ไม่ได้รู้สึกเจ็บใดๆค่ะ พอเราเสร็จก้แอบส่องกระจก เบาๆๆ ++  โห้ สวยเหมือนกันน่ะ เนี้ย อิอิ (แอบดีใจ)

หลังจากนั้น 3 วันก็ยังมีอาการบวมอยู่บ้างค่ะ แต่ก็ไม่มากค่ะ เป็นธรรมดา ชิลอยู่แล้วค่ะ โอ้วว! แค่ 3 วันก็มีแววว สวยล่ะ ดั้งฉัน ++  งั้นรอไรอยู่ไปดูภาพหน้าตรงของเราเลยจ้า ...

เย้ๆๆๆ (ดีใจอะไร 555 ) ก็หลังจากแกะพลาสเตอร์ออกแล้ว เห็นทรงจมูกของตัวเอง อิอิ แต่ยังมีอาการเขียวเล็กน้อยใต้ขอบตา เทรนใหม่ไปอีก ++ เดี๋ยวก็หายค่ะ เพื่อนๆ อดทนๆๆ ดื่มน้ำทะพร้าว บ้างเข้าบอกว่าช่วยได้ ( จริงง่ะ)

ผ่านมา 1 สัปดาห์ กับอีก 1 วัน แล้วค่ะ เพื่อนๆๆ ไม่อย่าจะเม้าส์ ( เม้าส์ซักนิด อิอิ) ก้เริ่มมีแอบแต่งหน้าเบาๆๆๆ  ออกนอกบ้านแบบ อัพดั้งใหม่ กรีดตาเบาๆๆ  หนูว่าหน้าหนูก้เปลี่ยนไปเลยน่ะ ชอบน่ะกับจมูกทรงนี้  ลองดูภาพ มุมต่างๆดูค่ะ ...

11 วันกับบรรยากาศ ใบหน้าที่เปลี่ยนแปลงไป ส่องกระจกหน่อยสิ เรารู้สึกว่า เวลามันยุบบวม มันจะยิ่งรัดแกนสวย

ผ่านมา 2 สัปดาห์ กับ อีก 4 วัน ปังไปอีก หนูชอบตรงมันสโลปสวย หลังอาบน้ำขอแชะ! ภาพให้เพื่อนๆๆได้ดูกัน ค่ะ

ทรงสวยมากๆเลย
สโลปจมูกสวยมากค่ะ
หน้าเปลี่ยนไปจริงๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้