ดู: 2603|ตอบกลับ: 4

[ตาสองชั้น] เมื่อผมตัดสินใจผ่าตัดแก้ไข กล้ามเนื้อตาอ่อนแรง ที่มาสเตอร์พีซคลินิก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ ต๊อกนะครับผม นี่เป็นการเขียนรีวิวครั้งแรกของผมนะครับ ผมเป็นโรคกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง ให้อธิบายง่ายๆ คือเหมือนคนตาปรือตลอดเวลา ที่เป็นปัญหากว่านั้นคือ ด้วยความที่ว่าหนังตาตกลงมาปิดดวงตาทำให้มีผลต่อการมองเห็น มองเห็นไม่ค่อยชัด ต้องเลิกคิ้วขึ้นเพ่งมองเป็นประจำครับ

ลืมตาปกตินะครับ จะเห็นได้ว่าตาดูปรือมากๆ ชั้นตา ปิดดวงตามาเกือบครึ่ง

ผมเริ่มศึกษาหาวิธีการรักษา ซึ่งการแก้ไขมีเพียงการผ่าตัดเท่านั้น ในตอนแรกก็คิดไว้ว่าจะรักษาที่โรงพยาบาลเพราะดูน่าเชื่อถือ แต่เคสรีวิวไม่มีให้เห็นเลยครับ เลยลองมาศึกษาจากตามคลินิกศัลยกรรมดูบ้าง ก็มีน้อยคลีนิกมากๆที่จะมีการผ่าตัดกล้ามเนื้อตา จนผมแทบถอดใจ โชคดีที่มาเจอของมาสเตอร์พีซคลินิกเสียก่อน มีภาพ before – after ให้ดู ซึ่งผลหลังการทำออกมาดูดีมาก เหมือนคนมีชั้นตาปกติ ผมเลยนัดปรึกษากับคุณหมออย่างเร็วที่สุด

ในกรณีเคสกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงแบบผม จำเป็นต้องผ่าตัดเพื่อทำการรักษา
(การศัลยกรรมไม่ได้ทำเพื่อความสวยงามอย่างเดียว แต่ถือเป็นการรักษาด้วยนะครับ)

ถึงวันนัดปรึกษา คุณหมอได้สอบถามเกี่ยวกับปัญหาของผมว่าเกิดผลกระทบกับการใช้ชีวิตประจำวันข้างต้นยังไงบ้าง อย่างที่บอกตอนแรกเลยครับ บางครั้งผมมองเห็นอะไรไม่ชัด ต้องย่นคิ้วขึ้นมอง จนรอยย่นเต็มหน้าผากแล้วมั้ง555+ ซึ่งคุณหมอก็ได้บอกว่าสามารถผ่าตัดแก้ไขได้นะด้วยการตัดแต่งชั้นตา คุณหมอจะออกแบบชั้นตาให้สวยด้วย แล้วหลังผ่าตัดจะสามารถมองเห็นได้แบบคนปกติ ฟังเท่านี้ผมก็ชื่นใจ .. ตาสวยด้วย คุ้มเลย ..

ไม่เป็นฉันไม่เข้าใจ ... 5555+ เตรียมบอกลาตาปรือแล้วนะครับ

วันผ่าตัดตื่นเต้นมากครับ ยอมรับเลยว่าหวังเอาไว้สูงเหมือนกันว่าตาผมจะมีความเปลี่ยนแปลง จะหายปรือเหมือนคนง่วงนอนสะที 55555555+ ตอนผ่าตัดมีเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาแป๊ปๆ เท่านั้น ขอข้ามไปถึงหลังผ่าตัดเลยนะครับ ไม่มีอาการช้ำให้เห็นเลย ส่วนอาการเจ็บก็ปกติเหมือนเราเพิ่งไปเย็บแผลมาเท่านั้นเอง ตึงๆ ตานิดหน่อย แต่ที่ผมเห็นชัดคือชั้นตาชัดเจนมากแล้วตาก็หายปรือแล้ว

หลังผ่าตัด 2 วัน ไม่มีอาการช้ำเลยครับ

จะเห็นได้ว่าตาหายปรือแล้วนะครับ ตาหวานขึ้นด้วย ที่สำคัญคืออาการบวมช้ำไม่มีเลย ลักษณะแผลเหมือนการเย็บแผลปกติเท่านั้นเอง มีรอยแดงๆ จางๆ เหมือนรอยยุงกัดนิดหน่อย ช่วงนี้ต้องงดล้างหน้าก่อนนะครับ ทำความสะอาดด้วยการเช็ดแทนครับ ดูแลไม่ยาก มีรอยคราบเลือดแห้ง เช็ดเบาๆ ได้ ที่เหลือรอไปทำความสะอาดวันนัดตรวจแผลอีกทีหนึ่ง โดยรวยถือว่าเกิดที่คาดหวังไว้เยอะครับ

5 วัน ชั้นตาชัดๆมาแล้วครับ

ปัจจุบันครบอาทิตย์แล้วครับ สดใสฟรุ้งฟริ้ง ถ่ายรูปก็มั่นใจขึ้นเยอะเลยครับผม

เป็นไงกันบ้างครับกับการรีวิวแก้ไขกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง สำหรับค่าใช้จ่ายกับผลตอบแทน ผมถือว่าเกินคุ้ม ใครที่มีปัญหาเช่นเดียวกับผม ดูเคสผมไปเป็นตัวอย่างนะครับ สามารถรักษาได้ด้วยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ จะเสียเงินทั้งทีก็ต้องเลือกให้ดีด้วยนะครับ ใครมีคำถามสงสัย พิมพ์ทิ้งไว้ได้เลยครับ ยินดีตอบให้ เฟซบุ๊คคลีนิกนะครับ https://www.facebook.com/masterpiececlinicbeauty หลังจากนี้ผมจะมาอัพเดตภาพอย่างต่อเนื่อง ยังไงก็ฝากติดตามกันด้วยนะครับผม
โพสต์ 2017-7-5 14:32:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วบุคลิกดูดีขึ้นมาก
โพสต์ 2017-8-22 13:26:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะ
โพสต์ 2017-9-6 13:22:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนไปเยอะมาก
โพสต์ 2017-10-27 11:19:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนทำตาดูลอยมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้