ดู: 779|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกสวยได้อย่างใจ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่าทุกคน ขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อ “เอ๋” ไปเสริมจมูกกับคุณหมอปวลินที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มา เลยอยากมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังเล็กน้อย
        ก่อนอื่นต้องเริ่มจากเล่าปัญหาเนอะ คือว่าจมูกเราค่อนข้างสั้นค่ะ เนื้อบริเวณปลายจมูกเยอะด้วย มันก็เลยดูกลมๆ สั้นๆ ซึ่งเราเข้าใจพื้นเดิมของจมูกเราดี ก็เลยไม่ได้ต้องการจมูกที่โด่งจนเกินไป เอาแค่ให้สันมันขึ้นมาอีกหน่อยก็พอใจแล้ว
        ที่เราเลือกเลอลักษณ์เพราะเป็นโรงพยาบาล ดูมีความปลอดภัย ไว้ใจได้ แล้วหมอก็เป็นศัลยแพทย์จริงๆเพราะแอบไปสืบมา อิอิ สืบด้วยการค้นหาชื่อในเว็บของแพทยสภานี่แหละค่ะ ง่ายจะตาย ใครก็เช็คได้ จะศัลยกรรมทั้งทีความปลอดภัยต้องมาก่อนนะคะ
        อ่ะ ให้ดูรูป Before กันก่อน

อ่าวเฮ้ยยย ดั้งหายไปไหนหว่า 555

พอถึงวันผ่าตัดเราแอบตื่นเต้นนิดหน่อย แหม มันก็เป็นธรรมดาเนอะ แต่พอเดินเขาไปในรพ.แล้วก็ผ่อนคลายขึ้นเยอะ เพราะรพ.สวยมาก บรรยากาศดีจริงๆค่ะ ถ่ายรูปเล่นจนลืมความกังวลไปเลย 55
        อ่ะ พอถึงคิวเราพยาบาลก็เรียกเข้าไปในห้องคุณหมอปวลิน คุณหมอหน้าตาใจดี ยิ้มแย้มน่ารักค่ะ หมอถามความต้องการของเรา เราก็พูดไปว่าอยากได้แบบไหน แล้วหมอก็เอาซิลิโคนมาให้เลือก เอามาทาบกับจมูกให้ดู แล้วหมอก็แนะนำทรง Princess Nose ให้ เราก็โอเคตามนั้น แล้วก็เลือกซิลิโคนเกรดพรีเมียมเลยค่ะ จะได้นิ่มๆ
        หลังจากนั้นก็ทำตามขั้นตอนที่ทุกคนคงรู้เนอะ ใส่เสื้อคลุม ล้างหน้า ใส่หมวกคลุมผมไรงี้ เรานอนรอหมอแป๊บนึงหมอก็มา หมอฉีดยานอนหลับให้แล้วเราก็หลับไป ตื่นมาอีกที เสร็จละ! โอ้ววว ถูกใจจริงๆ ไม่เจ็บเลย
        ต่อไปก็จะให้ดูรูปหลังออกจากรพ.เนอะ

รูปนี้ทำจมูกได้ 1 วันค่ะ ยังแปะพลาสเตอร์อยู่

5 วันแล้ววว แทบจะไม่ช้ำเลย ดีจริงๆ

ประมาณ 10 วัน สบายมาก ไม่มีปัญหาใดๆ

สันจมูกกระเด้งขึ้นมาละ 55

รูปปัจจุบันจ้า

เราพอใจกับการเสริมจมูกครั้งนี้นะคะ ดูเป็นธรรมชาติ ไม่โด่งเว่อร์จนหลอกตา ที่บ้านก็ชอบนะ บอกว่าทำแล้วสวยขึ้น เราเองก็มั่นใจขึ้นเพราะหน้าดูมีมิติ แต่งหน้าง่าย ถ่ายรูปมุมไหนก็สวยด้วย ยังไงก็ขอฝากเลอลักษณ์ไว้เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งของทุกคนนะคะ ขอบคุณที่ติดตามอ่าน สวัสดีค่า
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
ทำมาเท่าไหร่คะ
ทำมาราคาเทารัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้