ดู: 1871|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] ลดขนาดหน้าอกผู้ชาย ที่ Dreamclinic โดยคุณหมอทรงยศ ด้วยเทคนิคดูดไขมัน vaser6s+ตัดเนื้อ

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีครับผมจะมาแชร์ประสบการณ์ลดขนาดหน้าอกนะครับ ผู้ชายแมนๆ อาจจะเขียนห้วนๆหน่อย แต่จริงใจอยากจะบอกครับผม ซึ่งวันนี้ที่ตัดสินใจมารีวิว ก็เพราะประทับใจกับผลลัพธ์ที่ได้ครับ เนื้อหาของผมจะออกไปทางสาระหน่อย คือผมไม่ใช่คนอ้วนนะครับ แต่จะมีปัญหาเป็นเนื้อหรือไขมันสักอย่างตรงบริเวณหน้าอกที่เยอะไปหน่อย ทำให้เวลาแต่งตัวแล้วมันรู้สึกไม่มั่นใจครับ เวลาสวมเสื้อยืดพอดีตัวจะเห็นได้ชัดมากครับ

ผมเลยตัดสินใจจะแก้ไขมันครับ ระหว่างตัดสินใจผมก็พยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับการแก้ไขเรื่องนี้ ก็เจอข้อมูลเกี่ยวกับดรีมคลินิก ว่ามีการดูดไขมันหน้าอกผู้ชายได้ด้วย เลยลองโทรเข้ามาสอบถามข้อมูลจากพนักงานดู ผมไม่รู้ว่าของผมมันคือไขมันหรือกล้ามเนื้อ สุดท้ายก็ตัดสินใจเข้ามาลองปรึกษาคุณหมอดูครับเพราะเสียค่าปรึกษา 500 นัดเจอหมอได้เลย เห็นว่าสะดวกดี ไม่ต้องเสียเวลาไปรอคิวตามโรงพยาบาล กะว่าถ้าโอเคก็จะตัดสินใจทำเลย เหตุผลเพราะปกติแล้วผมไม่ได้อยู่ที่ประเทศไทยครับ มีเวลาไม่มากเท่าไหร่

วันที่เข้ามาปรึกษาคุณหมอทีแรกผมก็คิดว่าดูดไขมันอย่างเดียวก็น่าจะพอแล้ว แต่ปรากฏว่าตรงหน้าอกของผมที่เยอะนั้น ส่วนใหญ่จะเป็นที่เนื้อที่เยอะครับ  ไขมันจะเป็นแค่ส่วนประกอบเล็กน้อย หมอก็เลยต้องทั้งดูดไขมันและจำเป็นต้องตัดเนื้อออกด้วยเพื่อช่วยให้ขนาดมันลดลงแบบเห็นผล โดยเทคนิคจะไม่ได้เหมือนการทำ Vaserดูดไขมันธรรมดา เพราะเคสของผมคุณหมอจำเป็นต้องผ่าตัดจากบริเวณหัวนมครับ ตกใจเล็กน้อยครับไม่คิดว่าจะต้องทำเยอะ ผมเลยถามปัญหาความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นกับคุณหมอ เพราะรู้สึกกังวลเล็กน้อย ซึ่งปัญหาที่คิดได้เดี๋ยวนั้นคือ

-ผิวหน้าอกจะกลับมาเรียบเนียนไหม
-หัวนมจะยังมีความรู้สึกอยู่ไหม
-ผลลัพธ์จะออกมาจะเป็นประมาณไหน

หลังจากปรึกษาคุณหมอพอสมควรแล้ว ก็ได้ข้อสรุปครับ
1.หลังผ่าตัดหัวนมนั้นจะรู้สึกเหมือนเดิม แต่อาจจะต้องใช้เวลาฟื้นตัวประมาณ 2-3 อาทิตย์
2.ส่วนตรงหัวนมอาจจะมีขนาดเล็กลงเล็กน้อยครับ
3.ผิวหน้าอกจะกลับมาเรียบเหมือนเดิม แต่ต้องใส่เหมือนชุดกระชับที่รัดบอดี้ตรงช่วงอก

ฟังแล้วนั่ง ประมวนความคิดอยู่สักพักในคลินิก เลยตัดสินใจที่จะทำเลย ไม่อยากเสียเที่ยวครับ  ทางคุณหมอก็ให้วัดความดัน และพยาบาลเจาะเลือดตรวจเบื้องต้น ว่าผมแข็งแรง มีโรคประจำตัวหรือไม่ จึงจะสามารถทำการผ่าตัดได้ครับ

ตอนผ่าตัดเห็นเจ้าหน้าที่บอกว่าจะเป็นการให้ยาสลบทางสายน้ำเกลือ  พยาบาลแจ้งว่าจะมีอาการวิงเวียนหน่อยหลังผ่า ตอนที่ทำการผ่าตัดผมก็ไม่ได้รู้สึกอะไรนะครับ  หลังทำเสร็จเห็นพยาบาลแจ้งว่าไขมันตรงหน้าอกของผมสองข้างรวมกันได้ประมาณ 250 cc ครับ และก็ตัดเนื้อส่วนเกินออกมาด้วย นอนพักอยู่ที่คลินิกสักพัก แต่ไม่มีความวิงเวียนมากครับ ชิวๆ เพราะร่างกายแข็งแรง (ผมไม่ขอโชว์รูปไขมันละนะครับ)

ตอนนี้ผลลัพธ์ผ่านไป 2 เดือน ดีมาก หน้าอกยุบลงไปเยอะเลยครับ ใส่เสื้อผ้ามั่นใจขึ้นเยอะ และมั่นใจขึ้นมากครับ ส่วนแผลของผมตรงปานนมก็เล็กลง ไม่มีปัญหาอะไรครับครับ โดยรวมก็โอเคเลย หมอก็แนะนำวิธีดูแลตัวเองครับเพราะผมคงไม่ได้กลับมาบ่อยๆ โดยหมั่นนวดคลึงๆ บริเวณที่ทำเวเซอร์ไป ทานวิตามิน E เพื่อบำรุงผิว ทานอาหารมีประโยชน์ครับ สำหรับรีวิวของผมก็มีเท่านี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่เข้ามาอ่านกันนะครับ ขอบคุณมากครับ

มีปัญหาเดียวกันกับเจ้าของกระทู้ครับ ใช้ชีวิตลำบากพอควรโดยเฉพาะการแต่งตัว
ผมกำลังหาคลีนิกอยู่พอดีครับ อยากทราบค่าใช้จ่ายครับผม ประมาณเท่าไหร่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้