ดู: 1262|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] พลัดพรากกับดั้งมานาน ในที่สุดก็ได้เจอกันซักที ขอบคุณเลอลักษณ์มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

หลังทำ (7).jpg

โหลๆ 1 โหล 2 โหล 3โหล เมย์มาแล้วจ้า จะมารีวิวเสริมจมูกกับคุณหมอวีรวุฒิ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ดูกันจ้า

ที่เราอยากเสริมจมูกเพราะดั้งแบนมากกก แล้วรู้ตัวว่าเป็นคนเนื้อจมูกเยอะ กลม โต คือปัญหาเยอะพอสมควร ก่อนทำเลยทำใจและยอมรับกับพื้นฐานจมูกเดิมของตัวเองไว้อยู่แล้วว่า มันคงเสริมได้ประมาณนึง ไม่ได้คิดจะให้โด่งเว่อร์วังอะไร ขอเน้นสันจมูกเป็นพอ

เรารู้จักเลอลักษณ์การในอากู๋กูเกิล ลองหาคำว่ารีวิวเสริมจมูกแล้วงานของที่นี่ขึ้นมาเยอะ ดูไปเรื่อยๆก็ชอบ สวยดี เลยโทรไปจองคิวทำ พีอาร์ก็แนะนำหมอวีรวุฒิ บอกว่าทำสวย คนไข้ชมเยอะเลย เราก็โอเค ทำกับหมอวีเนี่ยแหละ

ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนทำ (2).jpg

ก่อนทำไม่มีดั้งเลยให้ตายเถอะ

พอถึงวันนัดก็ไม่ตื่นเต้นมากนะคะ เพราะอยากทำจริงๆ แล้วที่นี่ฉีดยานอนหลับก่อนค่อยตามด้วยยาชา เราเลยไม่กังวลมาก พอถึงคิวเราก็เข้าไปหาคุณหมอ หมอใจดี น่ารัก เป็นกันเอง เราบอกว่าอยากเน้นสันจมูก หมอก็ยื่นซิลิโคนทรงไอดอลโน้สมาให้ ทรงนี้จะเน้นสันเป็นพิเศษ เราก็ตกลงเป็นอันนี้ แล้วเลือกเป็นซิลิโคนเกรดพรีเมียมค่ะ

หลังจากนั้นพยาบาลเรียกไปล้างหน้า เปลี่ยนชุด เก็บผม นอนรอหมอแป๊บนึงหมอก็มา พอหมอฉีดยานอนหลับก็ไม่รู้เรื่องแล้ว รู้สึกตัวอีกทีก็เสร็จละ มึนเล็กน้อย พยาบาลพาไปนั่งพักอีกห้องนึง พอหายมึนก็รับยาแล้วกลับบ้าน

หลังทำ 4 วัน (1).jpg

รูปนี้ 4 วันค่ะ ไปเรียนทั้งที่แปะพลาสเตอร์เนี่ยแหละ เท่ดี 55

หลังทำ (4).jpg

หันข้างๆ เธอเห็นดั้งของฉันไหมมมมมมม

หลังทำ (5).jpg

ดีต่อใจอ่ะ

หลังทำ (6).jpg

รูปนี้ไม่ค่อยชัด แต่อยากลง 555

หลังทำ (3).jpg

ใส่แว่นได้ ไม่เลื่อนหลุดๆแล้วนะจ๊ะ มีที่ยึดเกาะแล้วไง

สรุปว่าตอนนี้จมูกเข้าที่แล้ว ไม่มีปัญหาอะไร ฝากถึงคนที่คิดจะเสริมจมูกว่า พอทำแล้วต้องดูแลตัวเองดีๆ กลับถึงบ้านประคบเย็นก่อนเลย แผลจะได้หายบวมเร็วๆ แล้วก็ห้ามกินปลาร้าปลาแจ่วหรือของหมักดองเด็ดขาด งดไปก่อนจนกว่าแผลจะหาย ไม่งั้นติดเชื้อขึ้นมา งานเข้าเลยนะ เตือนด้วยความเป็นห่วงจ้า

เราเขียนไม่ค่อยเก่ง แต่ก็ขอบคุณที่อ่านกันจนจบ สวัสดีค่ะ
โพสต์ 2017-4-3 15:00:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงจมูกสวยมากค่ะ
โพสต์ 2017-4-4 14:57:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากๆค่ะ
โพสต์ 2017-4-8 16:32:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2017-5-30 09:21:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้