ดู: 3870|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมพลิกชีวิตภาคแรก ที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน เราชื่อกุ๊ก น้า วันนี้จะมาแชร์ประสบการ
การทำศัลยกรรมเสริมจมูกครั้งแรก>,<
บอกก่อนว่าที่เราเลือกเสริมจมูกที่นี่ เพราะมั่นใจในฝีมือคุณหมอค่ะ
เราดูรีวิวมาหลายที่ก่อนตัดสินใจ คิดว่าที่นี่ทรงจมูกโอสุดล่ะ(สำหรับเรา)
อีกอย่างเพื่อนๆเราหลายคนมาทำที่นี่ ทุกคนคือสวยขึ้น  หน้าเป๊ะขึ้น เราก็เลยตามมาทำสวยบ้าง
พื้นฐานเดิมเป็นคนเนื้อจมูกน้อย ตอนเด็กๆเคยโดนเพื่อนชอบล้อบ่อยว่าเวลานอนระวังลูกตากลิ้งไปรวมกันนะ
เราแบบจำขึ้นใจเลยค่ะ พอโตขึ้นก็เลยตั้งใจว่าอยากเสริมจมูก เพื่อเสริมความมั่นใจให้กับตัวเอง

Before-After

การเตรียมตัวก่อนผ่าตัดเสริมจมูก

เรางดอาหารเสริม อาหารทะเล ของแสลงต่างๆ พวกเหล้า แอลกอฮอล์ นี่ห้ามเด็ดขาดเลย
พอถึงวันผ่าตัด ก็มีเจ้าหน้าที่มาต้อนรับ พาเราไปกรอกเอกสาร พาไปถ่ายรูป
เปลี่ยนชุดเพื่อเตรียมเข้าห้องผ่าตัด ระหว่างที่นอนอยู่บนเตียง
ก็มีผู้ช่วยพยาบาลมาทำความสะอาด ตัดขนจมูก รอคุณหมอมา
พอหมอมาถึงก็มีการสวัสดีทักทายกันเล็กน้อยค่ะ คุณหมอใจดีมาก เป็นกันเอง ทำให้เรารู้สึกไม่เกร็ง
คุณหมอมีถามเราด้วยว่าอยากได้ทรงไหน เราบอกว่าเอาแบบที่เข้ากับหน้าหนูอ่ะค่ะคุณหมอ
คุณหมอก็ยิ้ม แล้วก็บอกกับเราว่า ไม่ต้องกลัวนะ อีกแป๊ปเดียวก็สวยแล้ว
พอคุณหมอพูดเสร็จก็ทำการฉีดยาชาที่จมูก
ระหว่างที่คุณหมอฉีดยาชา เรามีสะดุ้งเล็กน้อย 555 ความรู้สึกตอนที่โดนฉีด
มันรู้สึกจี๊ดๆๆ เหมือนมีมดตัวใหญ่มากัดที่จมูก
รอหว่างรอยาชาออกทธิ์คุณหมอก็เตรียมเหลาซิลิโคนค่ะ
พอเหลาซิลิโคนเสร็จก็ถึงเวลาขึ้นเขียงอย่างเป็นทางการของเรา

บอกก่อนว่า เราเป็นคนกลัวการผ่าตัดมากค่ะ กลัวเลือด กลัวเจ็บ
แต่เพื่อความสวย ต้องยอมค่ะ

ตอนที่ทำไม่เจ็บเลย คุณหมอมือเบามาก ผ่านไป30 นาทีก็เสร็จ
ความรู้สึกหลังทำเสร็จมันตึงๆค่ะ
ภาพหลังทำเสร็จค่ะ ถ่ายสดๆร้อนๆ จากห้องผ่าตัด
หลังจากทำเสร็จเจ้าหน้าที่ก็พาไปนอนประคบเย็น

เลือดหยุดไหลแล้ว กลับบ้านได้แล้วเย้ๆๆ

การดูแลหลังผ่าตัด

เราเป็นคนบวมช้ำง่ายมากค่ะ เลยต้องดูแลเป็นพิเศษ
ช่วง3 วันแรก เราประคบเย็นตลอดเลยค่ะ แล้วก็ทานยาตามหมอสั่งให้ครบ
มีทาน n-lar อาหารเสริมช่วยลดบวมของทางคลินิก
ควบคู่ไปกับการทานยาใบบัวบก  เพื่อช่วยให้แผลหายไวขึ้นค่ะ
พอเข้าวันที่4-6เราเปลี่ยนมาประคบร้อนตามคำแนะนำของหมอ
พอเข้าวันที่7 จมูกเริ่มยุบลงเรื่อยๆ ช่วงนี้เราแต่งหน้าเบาๆไปทำงานได้แล้วค่ะ
แต่ก็ยังต้องคอยระวังห้ามไม่ให้อะไรมากระแทกโดนจมูกเด็ดขาด
เพราะอาจทำให้จมูกเบี้ยวได้
ภาพนี้จมูกครบ7วันค่ะ

ช่วงแรกๆหลังทำเวลาที่ส่องกระจกก็รู้สึกแปลกๆกับหน้าตัวเองไปบ้าง
เพราะยังไม่ชินกับดั้งใหม่ แต่พอผ่านไปสักพัก เราก็เริ่มชินค่ะ
เราทำวันที่ 31/12/59
ภาพนี้ถ่ายหลังตอนจากที่จมูกครบ1เดือน
31/1/60
มาดูผลงานกันค่ะ

ค่าเสียหายทั้งหมดรวมค่ายา ประมาณ15,000 บาท
กับคุณหมอสุพจน์ ถือว่าคุ้มมากราคาไม่แพง แล้วก็งานดีมากก ปังไปอีก>,<
สำหรับใครที่คิดอยากเสริมจมูกแต่กลัวทำออกมาแล้วไม่เข้ากับหน้า ลองมาปรึกษาที่นี่ก่อนได้นะ
เค้าให้คำปรึกษาฟรี งานดี งานเริศ ราคาไม่แพงแบบนี้ กดโหวตไปรัวๆเลยค่ะ

ทำกับคุณหมออะไรเอ่ย สวยค่ะ
เราก็ทำจมูกกับหมอสุพจน์ค่ะ สวย ชอบทรงมาก เป็นธรรมชาติสุดๆ
สวยๆนี่หมอคนใหม่หรอคะ??
คุ้นๆหน้าจัง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-5 17:46:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทรูปค่ะ เสริมจมูกหมอสุพจน์ เมดเมติกบาย เมโกะ
เราเป็นคนเนื้้อจมูกน้อย ถ้าเสริมโด่งเกินไปจะดูไม่สวย แถมเสี่ยงทะลุด้วย
แบบนี้แหละที่เข้ากับเราที่สุด จมูกดูเป็นธรรมชาติ ไม่เป็นเเท่งซิลิโคน หน้าหวานขึ้นเยอะมาก

ชอบมากๆเลยค่ะ

เสริมจมูกครั้งแรกกับที่เมดเมติกเหมือนกัน รวมๆ ชอบนะทรงสวย แผลหายไว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้