ดู: 6169|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] กระทู้พลีชีพ ! ทำตา 2 ชั้น บอกลาความหมวย ที่มาสเตอร์พีซ (รูปเยอะนะคะ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย followjaja เมื่อ 2017-2-14 18:31

กระทู้พลีชีพ ! ทำตา 2 ชั้น บอกลาความหมวย ที่มาสเตอร์พีซ (รูปเยอะนะคะ)

สวัสดีค่าเพื่อนๆ ทุกคน นี่เป็นกระทู้แรกของเรานะคะ ถ้ามีอะไรผิดพลาด ต้องขออภัยไว้ก่อน ณ ที่นี้ :3
เรามีตาสองชั้นอยู่แล้ว แต่ว่ามันหลบในค่ะ แบบหลบเข้าไปเลยจนมันเหลือชั้นเดียว ทั้งๆ ที่มันมีสองชั้น งงมะ?
อื้ม สรุปมันก็ทำให้เรากลายเป็นสาวหมวยไปเลยค่ะ ส่วนตัวเราค่อนข้างจะไม่OKตั้งแต่เด็กๆ
แต่ว่าที่บ้านก็ไม่อยากให้ไปทำอะไร เลยรอเข้ามหาลัยก่อนสักพักแล้วค่อยศึกษาเก็บเงินทำค่ะ

หาชั้นตาเจอกันมั้ย ? หมวยตั้งแต่เด็กเลยค่ะ 55555555

ในประเทศไทยมีหมอที่ฝีมือดีเยอะมากนะคะ แต่ว่าก็มีเคสหลุดเยอะพอๆกัน
มันเป็นการทำครั้งแรกของเราเลยกลัวว่าเราจะดวงซวยทำออกมาแล้วไม่สวยเหมือนคนอื่นรึเปล่า ?
ก็เลยตัดสินใจลองปรึกษาคุณหมอแต่ละที่ดูก่อนดีกว่าว่าเค้าจะแนะนำหรือช่วยเหลือเราได้ตรงจุดมั้ย
ซึ่งก็แน่นอนแหละ ปรึกษา 4 ที่ ก็บอกว่าทำได้ 4 ที่ บางคลินิกก็อวยซะเว่อร์เกินไป ทำแล้วสวยแน่เลย
เป็นดาราได้แน่ๆอะไรแบบนี้ คือแบบไม่กล้าทำเลยค่ะเอาจริง55555555555

อย่างที่บอกเลย เรามีตา 2 ชั้น แต่มันหลบในค่ะ ถ้าหรี่ตาถึงจะเห็นช้าตาตัวเอง

สุดท้ายก็ตามจั่วหัวกระทู้เลยค่ะ เราตัดสินใจทำที่มาสเตอร์พีซ สยาม ตรงข้ามมาบุญครอง
คือที่นี่เค้าจะแนะนำละเอียดมากที่สุดในบรรดาคลินิกโรงพยาบาลที่เราไปปรึกษามาค่ะ
คือคุณหมอจะอธิบายว่าเราควรทำตาสองชั้นแบบไหน แล้วผลลัพธ์จะออกมาได้ประมาณไหน
(คุณหมอจะมีอุปกรณ์ไว้ทำชั้นตาชั่วคราวให้เราดูในกระจกค่ะ) ซึ่งคุณหมอจะทำการผ่าตัดแบบกรีดชั้นตาให้
ตอนให้คำปรึกษาเรารู้สึกว่าเค้าเป็น หมอ จริงๆ ไม่ใช่อารมณ์แบบว่าเข้ามาเจอหน้ากัน มองหน้ากัน ทำได้ครับ/ค่ะ จบ ? แค่นี้หรอ?
เห้ยคือตังเป็นหมื่นๆ ไหนจะตาเราอีก มันไม่OKอ่ะแก 5555555555555

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-14 15:31:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และอีกเหตุผลนึงที่เราตัดสินใจทำที่นี่เพราะตอนนั้นเราได้โปรแถมคอร์สHifu3รอบดวงตาด้วย
รู้สึกว่าเออก็คุ้มดีนะ ก็นัดคิวจองมัดจำค่ะ ตอนนั้นคือยังไม่ได้บอกพ่อแม่กับเลยนะคะ
คือตั้งใจว่าทำเสร็จให้เข้าที่เข้าทางแล้วค่อยกลับบ้าน ช่วงนั้นแม่ก็จะถามตลอดว่าทำไมไม่กลับ
ก็เนียนบอกไปเรื่อยแหละ กลัวเค้าจับได้มาก คงโดนบ่นหูชา ตั้งใจว่าจะให้เข้าที่เข้าทางกลับบ้านไปให้เค้าทักเองดีกว่า 555555
ก่อนวันผ่าตัดจะบอกว่าไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย ใช้ชีวิตปกติ เพราะเราไม่ค่อยเที่ยวอยู่แล้ว แต่เราลืมไปว่าเค้าสั่งห้ามกินวิตามินประมาณอาทิตย์นึง คือเราเป็นคนทานวิตามินอยู่แล้ว พอถึงเวลาผ่าตัดเลือดเลยไหลค่อนข้างเยอะ
พยาบาลกับคุณหมอต้องคอยซับเลือดให้ตลอด โดนบ่นไปยกนึงในห้องผ่าตัดค่ะ เพราะยอมรับว่าไม่ได้งดวิตามินเลย

หลังทำเสร็จทันที จะสังเกตว่ามีรอยช้ำข้างซ้าย เพราะเราไม่ได้งดวิตามินค่ะ
*คุณหมอบอกปกติช้ำยิ่งกว่านี้อีก รอดูวันพรุ่งนี้ว่าจะเป็นยังไงต่อ..

1 วันแรก บวมมาก มีรอยช้ำด้วย เป็นเพราะไม่ได้งดวิตามินก่อนผ่าตัด

วันที่2 รู้สึกบวมช้ำมากกว่าเดิมอีก นอยด์มากไม่ออกไปไหนเลย

วันที่3 ไม่บวมไม่ช้ำขึ้นกว่าเดิม แต่ก็ยังไม่ลดลงจากเมื่อวาน *นอยด์หนักมาก*

5 – 6 วัน รอยช้ำด้านซ้ายเริ่มจางลงแล้วค่ะ

7วัน วันนี้เข้าไปตัดไหมแล้ว คุณหมอทักว่าเรายุบบวมช้ำไวมาก ขนาดทานวิตามินก่อนผ่าตัด

ช่วงผ่าตัดการฉีดยาชาคือไม่เจ็บอะไรเลยนะ แต่จะทรมานตรงต้องลืมตาเกือบตลอด มีได้พักตาบ้างแปปๆ ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงค่ะ คุณหมอเนี๊ยบมาก คือกรีดแค่รอบเดียวก็ปิดจ๊อบงานเลย ตอนส่องกระจก ณ ตอนนั้นคือแบบ มันหนาไปป่าวเนี่ย รู้สึกหลอกตา แต่คุณหมอก็กำชับว่าชั้นตามันจะลดลงมาเอง หลังตัดไหม 7 วันก็ต้องขยันนวด ชั้นตาจะค่อยๆเข้าที่เป็นธรรมชาติ จะหนาเท่ากับตอนที่คุณหมอวัดให้ดูเท่าตอนปรึกษา

14 วัน เป็นวันแรกที่เริ่มแต่งหน้า แต่รู้สึกว่าชั้นตาไม่เท่ากันนิดนึง

15วัน วันนี้ชั้นตาเท่ากันแบบงงๆ เมื่อวานนี้ยังไม่เท่ากันอยู่เลยป่ะ5555

29 วัน ชั้นตาดูเป็นธรรมชาติมากเลย จำตาเดิมไม่ได้แล้ว5555

ปัจจุบันทำได้ 1 เดือนกว่าๆค่ะ เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ชั้นตาที่ดูหนาเกินตอนทำใหม่ๆ
ลงมาเข้าที่เข้าทาง จริงๆค่อยๆชัดเจนตั้งแต่ครึ่งเดือนแล้วนะ แต่ก็ยังยุบบวมเรื่อยๆ สำหรับเซอร์วิสที่นี่คือOKเลย
ตั้งแต่หมอ พนักงาน จนถึงแม่บ้าน คือจ่ายเงินไปแล้วรู้สึกคุ้มกว่าที่เสียไปอีก
*วันครบ 1 เดือนเรากลับไปบ้านและบอกความจริงไปตรงๆ ว่าหนูไปทำมา5555555555 โดนบ่นนิดหน่อยตรงไม่ปรึกษา
แต่ฟีดแบคถือว่าดีเลยเพราะเค้าชมว่าเออมันไม่ดูหลอกตา ทำแค่นี้กำลังดีแล้วเยอะมันไม่ดูธรรมชาติ สรุปก็รอดตัวไปค่า555555555
ต้องชื่นชมฝีมือคุณหมอเลยค่ะงานนี้ ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาเข้าไปคลินิกเลย ถ้าไปเข้าจะมารีวิวคอร์สHifu3ฟรีที่คลินิกแถมมาให้แล้วจะมารีวิวอัพเดตต่อในคอมเมนท์ให้นะคะ ขอบคุณค่ะที่อ่านจบ มีอะไรสอบถามกันได้เลยนะคะ ไม่กัดค่ะ :3

ก่อน – หลัง

สอบถามเรื่องการนวดชั้นตา หลังจากตัดไหมค่ะ นวดยังไงอะตัวเองงงงง ขอคำแนะนำค่ะ
ทำออกมาแล้วงานดีไปอีกมีความอิจจร๊ะ
เข้าที่แล้วตาสวยมากอ่ะ
นานๆแล้วชั้นตาจะหลุดมั้ยเป็นเหมือนเดิมมั้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้