ดู: 3271|ตอบกลับ: 5

[ตัดปีกจมูก] อยากสอบถามเกี่ยวกับการเย็บไหมเก็บปีกจมูกครับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าเนื้อจมูกหนาครับ
สามารถร้อยไหมเก็บปีกจมูกได้ไหมครับ จะไม่เหมือนจมูกหมูไหมครับ

แล้วจะมีพังพืดไหมครับ อยู่นานไหมครับ

แล้วถ้าอนาคตเปลี่ยนใจจะตัดปีกจมูกทำได้ไหมครับ แล้วต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม เหมือนพวกงานแก้ตา จมูกไหมครับ
ตัดปีกจมูกรอยแผลเป็นแค่จางใช่ไหมครับ ไม่หาย
แล้วนานแค่ไหนถึงจางครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์ 2017-11-29 13:28:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอยเย็บจะอยู่ด้านล่างค่ะ รอยเย็บแทบไม่เห็นแต่ต้องเลือกหมอดีๆ เราทำมา 2 ปีแล้วชีวิตมีมากๆ
โพสต์ 2017-11-29 19:44:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเลือกตัดปีกจมูกพร้อมเสริมที่ we clinic มาปีกว่าแล้วไม่มีปัญหาไรนะทีแรกกะจะแค่ร้อยไหมแต่กลัวมีปัญหาถ้าจะตัดจริงๆลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะ
โพสต์ 2018-2-28 22:33:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องแผลสวยต้อง หมอคณิต maxi เลยคะ... เราเสริมหน้าอกกับหมอแผลเล็กและสวยดี
โพสต์ 2018-3-30 22:07:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องตัดปีกจมูก แผลสวย เย็บแผลเนียน ต้องหมอคณิต maxi เลยค่ะ  ถ้าคิดจะตัดปีกจมูกใครๆๆก็นึกถึงหมอคณิต maxi ค่ะ
โพสต์ 2018-3-30 23:25:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำกับหมอแมน ลักษณ์ดาราคลินิกค่ะ เราเสริมจมูกก่อนค่ะ โครงหน้าเราเบี้ยวเอียงก็เลยเสริมก่อน หลังจากนั้น 3 เดือน เราก็ตัดปีกแล้วก็ใช้เนื้อเยื่อรองปลายค่ะ เราคิดว่าไหนๆก็เจ็บแล้วตัดปีกเลยดีกว่าค่ะ แล้วเราเป็นภูมิแพ้ คุณหมอก็เลยตัดให้พอสมควรค่ะ แบบปลอดภัยค่ะ แต่ช่วงที่หลังจากตัดปีกเราต้องนวดค่ะ แล้วก็ทายาไม่ให้เป็นพังผืดค่ะ ส่วนแผลเป็นแทบไม่มีเลยค่ะ สวยปกติค่ะ ดูจากรูปเราได้ค่ะ แบ่งปันประสบการณ์กันนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้