ดู: 6318|ตอบกลับ: 5

[เสริมคาง] รีวิวจัดเต็ม...ได้ดีเพราะมีดหมอ!!!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะฝ้ายนะคะ วันนี้จะมารีวิวพัฒนาการความสวยความงามของฝ้ายหลังเสริมคางนะคะ หากผิดพลาดประการใด ฝ้ายขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ แรกเริ่มเดิมทีต้องบอกเหตุผลในการตัดสินใจทำคางของฝ้ายก่อนนะคะ ตัวฝ้ายเองเสริมคางเป็นการศัลยกรรมอย่างที่ 2 ของฝ้ายค่ะ

เริ่มแรกเลยคือ "จมูก" ฝ้ายมีจมูกเดิมที่เบี้ยวอยู่แล้วเนื่องจากประสบอุบัติเหตุตอนเด็ก โดนศอกจมูกเลยเบี้ยว ตอนแรกก็ไม่ได้คิดจะทำจมูก เพราะคิดว่ามีดั้งอยู่แล้ว แต่กระดูกเป็นแบบไม่เป็นรูปจากอุบัติเหตุ ฝ้ายเลยตัดสินใจทำ ตอนแรกก็ศึกษาข้อมูลอยู่นานค่ะ แต่ที่ตัดสินใจเลือกที่คลินิก มาสเตอร์ พีซ คลินิก เพราะเห็นรีวิวเยอะมาก ก็ไปเลยลองนัดคิวเข้าไปปรึกษาคุณหมอ

ฝ้ายได้ปรึกษากับคุณหมอต้น ชนกกร บอกเลยค่ะว่าที่นี่บริการดีมาก คุณหมอและพี่ๆพยาบาลรวมไปถึงพนักงานมีความน่ารักเป็นกันเองค่ะ ฝ้ายเลยเลือกตัดสินใจฝากความสวยกับจมูกไว้ที่มาสเตอร์ พีซ

ต่อมาค่ะ เริ่มเบื่อเวลาแต่งหน้า ต้องเฉดหน้าตลอดเพื่อให้หน้าเรียว เลยอยากหน้าเรียวแบบไม่ต้องแต่งหน้าจัด สมัยนี้ความสวยต้องมากก่อน เพราะใครๆ ก็ต้องมองหน้าก่อน  เลยนัดคิวไปปรึกษาคุณหมอค่ะ คุณหมอจึงแนะนำว่าให้เสริมคางเพื่อเพิ่มความยาวของใบหน้า งานนี้ก็หมอต้นเช่นเคย

ฝ้ายเลือกมาเสริมคางที่คลินิกเดิม ต้องบอกเลยว่าเราได้รับประสบการณ์ดีๆจากที่นี่คือ ไม่บวม ไม่ช้ำ และแทบไม่ต้องใช้เวลาพักฟื้นเลย จึงเลือกที่นี่อีกครั้งค่ะ

วันที่เข้าไปเสริมคางที่คลินิก เจอคุณหมอ พี่ๆพยาบาล และพนักงาน ยังคงบริการดีงามเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง ระหว่างทำยังมีแอบตื่นเต้นนิดนึง เพราะใครๆมักบอกว่า ทำคางเป็นอะไรที่เจ็บ แต่คุณหมอใจดีมาก ชวนคุย ให้หัวเราะสนุกสนาน ทำให้คลายความตื่นเต้นลงไปได้ค่ะ

ขึ้นเตียงเตรียมเสริมคางปุ๊บ คุณหมอก็เริ่มฉีดยาชา (บอกตรงๆว่าความรู้สึกเจ็บนิด ๆ เหมือนเวลาที่เราไปฉีดสิวเลย เจ็บ แต่ทนได้สบาย) หลังจากนั้นความรู้สึกเจ็บนี่ไม่มีเลยค่ะ คุณหมอมือเบาและประณีตมากจนเสร็จแล้วคุณหมอต้องมาบอกว่าเสร็จแล้วนะ วันนั้นฝ้ายก็ได้ยาแก้ปวด ยาแก้อักเสบ ยาทาแผลต่างๆ กลับมาบ้านด้วย สรุปกลับมาบ้าน ยาชาหมดฤทธิ์ก็ยังไม่รู้สึกเจ็บอะไร แค่ปวดนิด ๆ บริเวณที่ทำค่ะ

หลังเสริมคางได้ 1 วันฝ้ายก็ออกไปทำงานได้ตามปกติเลย ชิล์ลมากก...

หลังครบ 7 วันแล้วค่ะ คางฝ้ายไม่ช้ำเลย เริ่มเข้าที่แล้ว ที่บวมเริ่มยุบ เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ

ครบ 2 สัปดาห์แล้วค่ะ คางเข้าที อาการบวมไม่มีแล้ว ฝ้ายเองทำงานตั้งแต่วันแรกที่เสริมคางเลย หน้ามีมิติมากขึ้น ไม่ต้องมาเฉดดิ้งให้เสียเวลาแล้ว

สรุปความเห็นหลังเสริมคางกับที่ มาสเตอร์พีซ คลินิก ฝ้ายพอใจกับคางใหม่มากกก คือที่นี่เค้าจะให้คำปรึกษาเกี่ยวกับการศัลยกรรมได้ดีมาก และพนักงานน่ารัก และเป็นกันเองมาก แถมเป็นราคาเสริมที่ไม่แพง ถ้าเทียบกับผลงานที่ได้รับแล้วคุ้มค่ามาก เพื่อนหลายคนก็ทักว่าคางมา แล้วหน้าปังเลย จะมุมไหนตอนนี้ ฝ้ายก็มั่นใจจริงๆ  หากเพื่อน ๆ พี่ ๆ คนไหนสนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Fanpage : Masterpiececlinic by Dr.Sae หรือโทร Call Center  02-105-4370
โพสต์ 2017-2-10 17:36:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าคล้ายเเพตตี้เลยอะ น่ารักกก
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-21 16:28:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
blacklabelss001 ตอบกลับเมื่อ 2017-2-10 17:36
หน้าคล้ายเเพตตี้เลยอะ น่ารักกก

แพตตี้ไหนเอ่ย
โพสต์ 2017-6-27 18:09:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหายรวมเท่าไหร่อะ
โพสต์ 2018-2-28 13:59:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนที่ไม่เจอนานคงมีจำไม่ได้บ้างเหละ
โพสต์ 2018-3-12 15:30:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เลื่่อนดูรูปเก่าหลายรอบมากมาไกลเกิ๊น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้