ดู: 5220|ตอบกลับ: 9

[ปลูกผม] ปลูกผมเบาๆแค่ 1,600 กราฟ ตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้วคับ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคับ ผมชื่อหมอกนะคับ เป็นเจ้าของร้านชาบูอยู่แถวสยาม ผมมีปัญหาที่ชายไทยส่วนใหญ่เป็นกันคือ พออายุมากขึ้นผมเริ่มบางลงและหัวเริ่มล้านคับ เมื่อก่อนผมเป็นคนผมหนาและเยอะมาก แต่มาช่วง 2-3 ปีหลังมานี้ผมของผมเริ่มร่วงและหน้าผากมันก็ดูกว้างขึ้น ตอนแรกผมก็ไม่ได้รู้สึกอะไรคับเพราะเห็นผมตัวเองอยู่ทุกวัน แต่มีครั้งหนึ่งเจอเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันมานาน ทักว่าหัวผมล้านขึ้นหรือเปล่าเนี่ย ผมนี่หน้าเจื่อนเลยคับ

เลยเริ่มหาข้อมูลเรื่องผมทางอินเตอร์เน็ต ก็มาเจอที่มาสเตอร์พีซ ที่นี่มีปลูกผมด้วย แถมอยู่ใกล้ตรงสยามนี่เอง ผมก็เดินผ่านอยู่บ่อยๆ ผมเลยเข้าไปขอปรึกษาแพทย์ก่อนเลยคับเพราะที่นี่ไม่เสียค่าปรึกษา เดินเข้าไปแจ้งพนักงานว่าขอปรึกษานัดปลูกผม พนักงานก็ให้ผมกรอกรายละเอียดต่างๆ เป็นข้อมูล แล้วขอให้เข้ามาปรึกษาวันอื่นเพราะที่นี่มีลูกค้าเข้ามาปรึกษาทุกวันต้องจองคิว โอเคผมไม่ซีเรียสกับเรื่องนี้เท่าไหร่เพราะร้านก็อยู่ใกล้ๆ เดินมาเมื่อไหร่ก็ได้

ผมได้คิวปรึกษาหลังจากนั้น 3 วันคับ วันที่เข้าไปคนค่อนข้างน้อยไม่แน่น น่าจะเป็นเพราะยังเช้าอยู่คนเลยไม่เยอะ ปกติเดินผ่านคนแน่นตลอดคับ ตอนปรึกษาแพทย์ได้ปรึกษากับแพทย์ปูคับ แพทย์ก็เช็คดูผมและหนังหัวคับ แล้วชมว่าผมและศีรษะสุขภาพดีมาก ประเมินคร่าวๆ น่าจะปลูกประมาณ 1,500 – 2,000 กราฟ ไม่เกินนี้คับ  ผมออกมาทางพนักงานก็มานั่งคุยด้วยในส่วนของเรื่องราคา ซึ่งทางพนักงานบอกปกติราคาจะอยู่ที่ 95 ต่อกราฟ ซึ่งถ้าผมปลูกผมราคาจะสูงมากเป็นแสนได้ แต่ตอนนี้ที่นี่มีราคาเหมาๆ ไม่เกิน 3,000 กราฟ แค่ 79,000 บาท ผมก็เลือกราคาเหมาสิคับ คุ้มกว่าเห็นๆ พนักงานก็จัดแจงนัดคิวมาให้ผมคับรอไม่นานประมาณ 1 อาทิตย์ก็ได้ปลูกผมแล้วคับ

วันนี้แล้วที่ผมจะได้ปลูกผม ผมเดินเข้าคลินิกแต่เช้าเลยคับจำได้ว่าประมาณ 9 โมงได้ ที่คลินิกยังไม่มีคนเลยคับ เพราะที่นี่เปิด 11 โมง เข้ามามีพนักงานอยู่ 2-3 คนได้ มาถึงเขาก็พาขึ้นไปที่ชั้นสอง ไปสระผม แล้วก็เข้าห้องปลูกผมเลยคับ คราวนี้แพทย์ประเมินแบบจริงจังก็ได้มาว่าผมต้องปลูกผมที่ 1,600 กราฟคับ จากนั้นก็ไปปลูกผมต่อเลย ผมใช้เวลาปลูกผมรวมทั้งหมดประมาณ 5 ชั่วโมงได้คับ นอนขาชากันเลยทีเดียว (ผมไม่ได้ถ่ายรูปตอนทำไว้ เพราะค่อนข้างเหนื่อยน่ะคับ)

ออกมาจากห้องแพทย์ก็ให้กินยาและจัดชุดยาให้ผมคับ แถมแนะนำพวกเซรั่มไว้บำรุงผมอีกด้วย ผมเลยจัดมาอีกชุดเลย ตัวเบาเลยคับ พนักงานก็นัดให้พรุ่งนี้มาสอนวิธีการสระผมอีกครั้ง แล้ว 2 อาทิตย์ก็มาติดตามผลคับ กลับมาบ้านผมถอดหมวก กินข้าว กินยาตามที่แพทย์บอกคับ ปลูกผมนี่ไม่จำเป็นต้องใส่หมวกคลุมไว้ตลอดนะคับ อยู่บ้านก็ถอดได้คับ แต่ออกข้างนอกอาจต้องคลุมผ้าหรือใส่หมวกเพื่อป้องกันฝุ่นจากภายนอกคับ

7 วันแล้วคับ แผลข้างหน้าเริ่มแห้ง และแผลข้างหลังก็แห้งดีแล้วคับ

14 วัน ผมมาติดตามผลการปลูกผมคับ ผมข้างหน้าและข้างหลัง ยาวประมาณ 0.5 เซนแล้วคับ แต่แพทย์บอกว่า ผมจะยาวขึ้นประมาณ 1-2 เดือนแล้วจะร่วงไปคับ ประมาณเดือนที่ 3 ขึ้นไปผมใหม่จะงอกออกมา ซึ่งแพทย์จะนัดติดตามผลเรื่อยๆคับ อุ่นใจได้เลย

1 เดือนแล้วคับตั้งผมปลูกผมมา ผมขึ้นมายาวประมาณ  1 เซนได้แล้วคับ มีร่วงบ้างนิดหน่อยคับ

3 เดือนแล้วคับ ผมเก่าร่วงไปหมดแล้วคับ ผมใหม่เริ่มขึ้นเป็นไรบางๆประมาณแล้ว 1 เซนคับ ไปติดตามผลที่คลินิกมา แพทย์บอกว่าผมจะค่อยๆยาวและหนาขึ้นให้ผมหมั่นดูแลรักษาผม กินยาบำรุงแล้ว ใช้พวกเซรั่มบ่อยๆให้ผมแข็งแรงคับ แต่เดี๋ยวผมจะรอลุ้นอีกว่าผมจะแข็งแรงหรือเปล่า มาลุ้นกับผมกันนะคับ เดี๋ยวผมจะมาอัปเดตให้ดูบ่อยๆนะคับ

โพสต์ 2017-2-5 23:01:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมเลยครับรอติดตามนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-9 15:35:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
minusstay ตอบกลับเมื่อ 2017-2-5 23:01
เยี่ยมเลยครับรอติดตามนะครับ

จะมาลงให้ดูเรื่อยๆนะครับผม ขอบคุณที่ติดตามครับ
โพสต์ 2017-2-12 17:59:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ปลูกตัวหน้าผาก ไปปลูกตรงกลางหัวได้ไหมคะ คือกลางหัวบางอะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-6 20:19:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ppuuu ตอบกลับเมื่อ 2017-2-12 17:59
ไม่ปลูกตัวหน้าผาก ไปปลูกตรงกลางหัวได้ไหมคะ คือกลางหัวบางอะ

น่าจะปลูกได้นะครับ ผมเห็นเคสในรีวิว
โพสต์ 2017-3-20 10:58:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องอดทนรอเหมือนกันนะครับ กว่ามันจะขึ้นอ่ะ
โพสต์ 2018-2-21 16:34:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีขึ้นมากเลยงานดีไปอีก
โพสต์ 2018-3-12 15:19:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาผมด้านหลังมาปลูกผมด้านหลังจะไม่บางลงใช่มั้ยคะ
โพสต์ 2018-3-28 14:17:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันแผลเป็นยังไงบ้างอ่ะ
โพสต์ 2018-5-21 13:36:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครงบน้อยลองซื้อเซรั่มมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ผมเองก็ใช้อยู่ ก็ช่วยปลูกผมให้ขึ้นมาใหม่และดกได้ไม่แพ้กันนะครับ

แต่อาจจะต้องใช้เวลา 2-3 เดือนประมาณนั้น แต่ก็ประหยัดไปได้เยอะนะครับ

ฝากไว้เป็นทางเลือกนะครับ RAVA Hair Serum ช่วยได้จริงๆครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้