ดู: 971|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] กลลวงคลินิก : รู้ทันก่อนโดนหลอก (BOTOX)

[คัดลอกลิงก์]
      สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เราตั้งใจจะมาเล่าให้ทุกๆ คนฟัง คือเราไปรู้กลโกงการตลาดของคลินิกแห่งหนึ่งมา (ขออนุญาตไม่บอกชื่อคลินิกนะคะ) เพื่อนๆ คนไหนที่ฉีดโบท็อกซ์(เหมือนเรา) ต้องอ่านค่ะ!

เพื่อนๆ เคยเห็นโปรโมชั่นโบท็อกซ์แบบเหมาจ่ายไหมคะ เช่น  โบท็อกซ์ 5 ครั้งจ่ายเพียง 5,xxx  ประมาณนี้อะค่ะ ซึ่งเรามารู้ทีหลังว่ามันคือกลลวง!! ต้องอธิบายก่อนว่า โบท็อกซ์ต้องผสมน้ำเกลือก่อนฉีด พอคลินิกออกโปรฯ มาแบบนี้ รู้ไหมคะเขาทำยังไง มีอยู่ 2 วิธี คือ

1.ผสมน้ำเกลือเยอะๆ = คือ ใช้ปริมาณยาน้อยลงแต่เพิ่มปริมาณน้ำเกลือ แต่ลูกค้าไม่รู้ ลูกค้าก็จะรู้สึกว่าคุ้ม แต่ถ้าสังเกตดีๆ จะรู้สึกว่าระยะเวลามันอยู่ได้ไม่นาน แบบเดียวก็สลายหมดแล้ว
2.ไม่ใช้โบท็อกซ์แท้ = คือ ในโปรฯ บอกว่าใช้ผลิตภัณฑ์ยี่ห้อ Botox (ยี่ห้อนี้ถือเป็นยี่ห้อที่ดีที่สุดในท้องตลาดค่ะ) ซึ่งราคาอาจจะสูงกว่ายี่ห้ออื่นเล็กน้อย พอเราเห็นโปรฯ แบบนี้  เราก็รีบสิค่ะ เพราะมันคุ้ม แต่ๆๆๆ... พอฉีดจริงกลับใช้ผลิตภัณฑ์ยี่ห้ออื่นที่ราคาถูก  

ไม่อยากเชื่อเลยใช่มั้ยว่าเราจะเจออะไรแบบนี้ TT  เราอยากแนะนำให้เพื่อนๆ ดูให้ดีก่อน อย่าเพิ่งเห็นแก่ของถูก ถ้าราคาเหมาจ่ายมันดูอเมซิ่งเกินไปก็ให้สงสัยไว้ก่อนค่ะ  ทางที่ดีให้เลือกคลินิกที่น่าเชื่อถือ เพราะคลินิกเหล่านี้เขาจะมีมาตรฐานที่ต้องรักษาไว้  หรือถ้าโปรฯ ไหนที่ดูเข้าท่าหน่อย เราอาจจะขอเช็คผลิตภัณฑ์ที่ใช้ก่อนฉีดได้ค่ะ เพราะคลินิกที่ใช้ Botox แท้เขาเต็มใจให้ลูกค้าตรวจสอบอยู่แล้วค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ นะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้