ดู: 2956|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หน้าอกไม่เท่ากัน เราใส่ซิลิโคนสองขนาด !! ขอบคุณ คุณหมอทรงยศ ดรีมคลินิก ที่เลือกให้ขนาดที่พอดีให้กับเราค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ  ….. วันนี้อยากมาแชร์ประสบการณ์การเสริมหน้าอก เราก็เป็นคนนึงที่มีปัญหาเรื่องหน้าอกหน้าใจ เนื่องจากเราเป็นคนตัวเล็กมาก  เน้นนะคะว่าตัวเล็กมากถึงมากที่สุด เราสูงแค่  148  นน. 37  (เล็กมากจริงๆ)  ดังนั้นจึงทำให้ทุกส่วนของร่างกายเล็กตามไปด้วย โดยเฉพาะน้องโน้มมม  แบนชนิดที่ไม้กระดานเรียกพี่  5555   เวลาใส่เสื้อผ้าจึงไม่ค่อยมั่นใจ และรู้สึกเป็นปมด้อยสุดๆ  เลยมีความคิดที่จะเสริมหน้าอก และพยายามศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกมาตลอด แต่ก็ยังกล้าๆ กลัวๆ  จนสุดท้าย มาเจอรีวิวของคุณหมอทรงยศ  พอและได้ศึกษาประวัติ และผลงานของคุณหมอแล้ว  จึงทำให้ทราบว่า ท่านเป็นศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้านศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงจากทั้ง สถาบันในประเทศไทยและเกาหลี (ประกาศนียบัตรด้านศัลยกรรมตกแต่งจากรามาธิบดีและ IPSTC, Korea) และมีผลงานมากมาย  จึงตัดสินใจเข้ามาปรึกษากับคุณหมอ เมื่อวันที่  22  พ.ย. 59  และตัดสินใจนัดวันทำทันที

วันที่เข้ามาที่คลินิคเพื่อปรึกษา และทำการตรวจร่างกาย  พี่ๆ และน้องๆ (เจ้าหน้าที่)  ที่คลินิคให้การบริการเป็นกันเอง และน่ารักมากๆ ค่ะ  ตอนที่เจ้าหน้าที่ เรียกให้เข้าไปพบคุณหมอ เพื่อทำการตรวจประเมินร่างกาย มีแอบตื่นเต้นนิดหน่อย  แต่คุณหมอใจดี และมีความเป็นกันเองมากค่ะ  คุณหมอแจ้งว่า  เราตัวเล็กมาก โครงสร้างและฐานหน้าอกก็ค่อนข้างเล็ก  ดังนั้น ซิลิโคนรุ่นธรรมดาทั่วไปอาจจะไม่เหมาะกับเรา  เพราะมันจะล้น  และทำให้มองเห็น และคลำเจอขอบซิลิโคนได้    คุณหมอจึงแนะนำเป็นซิลิโคนรุ่นใหม่ของ Mentor  รุ่น  Ultrahigh Profile   ซึ่งทาง  Dream  คลินิคนำเข้ามาใช้เป็นที่แรกในประเทศไทย  และมีใบรับประกันจากบริษัทเมนเทอร์ให้ตลอดชีพ   โดยซิลิโคลนรุ่นนี้  จะมีฐานที่แคบกว่าซิลิโคนปกติ  แต่จะได้ทรงที่พุ่งและดูเป็นธรรมชาติสุดๆ  หลังคุยเรื่องคุณสมบัติของซิลิโคนกับคุณหมอเรียบร้อยแล้ว  ก็ตัดสินใจเลือกไซส์ซิลิโคน  โดยเราให้คุณหมอช่วยตัดสินใจให้  แต่เน้นกับคุณหมอไปว่า  อยากได้แบบธรรมชาติสุดๆ  ไม่ต้องใหญ่เวอร์วังอลังมาก เพราะเป็นคนตัวเล็ก ถ้าใส่ใหญ่เกินไปอาจจะเดินหน้าทิ่ม หน้าตำเอาได้  ขอแค่พอดีเหมาะสมกับตัว  ใส่เสื้อผ้าออกมาสวยก็แฮ๊ปปี้แล้ว  คุณหมอทรงยศ เลยเลือกขนาดให้ที่  320 CC. (Lt) และ 350 CC.  (Rt)  ที่คุณหมอให้ขนาดไม่เท่ากัน  เนื่องจากฐานหน้าอกเดิมของเรา ซ้าย-ขวา ไม่เท่ากัน  คุณหมอจึงทำการปรับให้ใกล้เคียงกันมากที่สุด

อันนี้เป็นบัตรรับประกันของซิลิโคนเมนเทอร์ค่ะ มีชื่อเรา(เซนเซอร์ไว้) กับชื่อคุณหมอ และวันผ่าตัดอย่างชัดเจน

วันผ่าตัด  4 ธ.ค. 59  ทางคลินิคนัดให้เข้าไป  13.00 น.  และให้งดน้ำ งดอาหาร ก่อนการผ่าตัด  6 ช.ม.  เมื่อมาถึงคลินิค  คุณหมอทรงยศ  ทำการวัดและวาดหน้าอก จากนั้นให้นั่งเล่นโทรศัพท์รอสักพัก  ก็มีเจ้าหน้าที่มาเรียกเข้าห้องผ่าตัด  ตอนอยู่ห้องผ่าตัด จำได้ว่ามีเจ้าหน้าที่มาชวนคุย ซักถามประวัติส่วนตัวว่าแพ้ยาอะไรหรือไม่ สติครั้งสุดท้ายที่จำได้ คือ กำลังจะตอบคำถามเจ้าหน้าที่......แล้วก็ไม่รู้สึกตัวอีกเลย  มารู้สึกตัวอีกที  คือ  นอนอยู่ที่ห้องพักฟื้น  แล้วได้ยินเหมือนเสียงคนเรียกชื่อ รวมถึงมีเสียงคนพูดคุยกัน  และรู้สึกแน่ๆ หนักๆ ที่หน้าอก  พอลืมตาขึ้นมามองก็เห็นว่าตัวเองมีหน้าอกล่ะ 5555  หลังจากนั้นสักพัก  เจ้าหน้าที่ก็มาบอกว่า  ญาติมารอรับอยู่ด้านล่างแล้ว  พอจะลุกไหวไหม  ซึ่งน้องๆ เจ้าหน้าที่ก็น่ารัก  ดูแล ประคองเราลงมาส่งอย่างดี  จนถึงรถของน้าสาวเลย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-21 18:16:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
            อาการหลังผ่าตัด  ถ้าถามว่า  เจ็บเหมือนรถสิบล้อทับเหมือนที่ใครๆ เคยพูดไว้หรือไม่  อันนี้ไม่แน่ใจนะคะ  เพราะไม่เคยโดยรถสิบล้อทับ  5555   แต่จะบอกว่ามันไม่ได้เจ็บเหมือนที่เรารถล้ม หรือตกกระแทกแขนขาหักนะคะ แต่มันเป็นอาการแน่นๆ  ตึงๆ  อึดอัด และรู้สึกหายใจไม่เต็มปอดอะไรประมาณนั้น  

ช่วง 1-3  วันแรกอาการจะประมาณนี้  อีกอย่างที่รู้สึกอึดอัด ไม่เป็นตัวเอง  คือ  มันทำอะไรได้ช้าลง  (ปกติไปคนทำอะไรเร็ว)  จะเดินเหิน ลุกนั่ง ลุกยืน คือ เร็วไปหมด  แต่ 3 วันแรกนี้บอกเลยว่า ต้องฝึกใช้ชีวิตแบบ  Slow life มากๆ ค่ะ

วันที่ 3  หลังจากเอาผ้าพันอก  และสายเดรนออก  และเปลี่ยนมาใส่สปอร์ตบรา จะรู้สึกดีขึ้น อึดอัดน้อยลง  แต่หน้าอกจะยังบวมๆ และตึงๆ แข็งๆ อยู่  อาจจะยังไม่นิ่ม  ไม่ต้องตกใจนะคะ (เพราะแอบตกใจมาแล้วเหมือนกัน) แต่คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวพอหน้าอกหายบวม หายอักเสบ  จะค่อยๆ นิ่มเป็นธรรมชาติมากขึ้น ให้ประคบเย็นเพื่อช่วยลดอาการบวม ซึ่งอาการหน้าอกตึงๆ แน่นๆ  จะค่อยๆ ดีขึ้นเรื่อยตามลำดับจริงๆ ค่ะ

ตอนนี้ผ่านมา  1  เดือนครึ่งได้แล้ว  หน้าอกนิ่มและดูเป็นธรรมชาติขึ้นมาก  รอยแผลผ่าตัด ก็เนียนเรียบสวย และบางมาก  คุณหมอแนะนำให้แปะตัว ซิลิโคนชีส  ที่ทางคลินิคให้ไป  เพื่อช่วยป้องกันการเป็นแผล และทำให้แผลจางลง   ตอนนี้ใส่เสื้อผ้ามั่นใจมากขึ้น  กล้าที่จะใส่ และเลือกซื้อเสื้อผ้าได้หลากหลายมากขึ้น  ก็อยากจะแนะนำ เพื่อนๆ ที่สนใจจะเสริมหน้าอกลองเก็บไว้เป็นข้อมูลนะคะ  สถานที่  เครื่องมือสะอาด  การให้บริการ และเจ้าหน้าที่ต้อนรับดีเป็นกันเอง  ที่สำคัญ  คุณหมอทรงยศ  เก่ง และจบศัลยแพทย์ตกแต่งโดยตรง มีประวัติและผลงานมากมาย  การเสริมหน้าอก ไม่ใช่การเลือกซื้อเสื้อผ้า ที่จะซื้อไปก่อนใส่ไม่ได้แล้วค่อยมาเคลมคืน  ดังนั้นควรเลือกคุณหมอฯ ที่เรามั่นใจได้ว่าจะไม่ทำอะไรส่งๆ โดยไม่ดูผลกระทบที่ตามมาค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้