ดู: 1229|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิว ศัลยกรรมจมูก สวยธรรมชาติเข้ากับรูปหน้าตัวเอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dorasine เมื่อ 2017-1-17 22:23

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อ ทราย จะมาเขียนรีวิวการทำจมูกครั้งแรกของทราย ที่พีเมด คลินิกค่ะ !!!  ปกติเป็นคนมีดั้งอยู่แล้วแต่ไม่เยอะ ที่บ้านก็เลยเชียร์ให้มาทำเพิ่มให้มีสันมากขึ้น เพื่อจะได้ดูมีมิติมากขึ้นค่ะ

รูปก่อนทำจมูกค่ะ

เมื่อที่บ้านอนุมัติแล้วก็ไม่รอช้าสิคะ รีบปรึกษาเพื่อนในแก๊งค์ที่เคยทำศัลยกรรมจมูกทันทีเลยค่ะ เพื่อนเลยแนะนำให้มาทำที่
พีเมด คลินิกค่ะ เพราะเพื่อนมาทำที่พีเมดคลินิกสวยดูเป็นธรรมชาติมาก

แต่ก่อนตัดสินใจเลือกที่นี่ก็ศึกษาอ่านรีวิวมาเยอะเหมือนกันนะคะ เพราะจมูกก็เป็นส่วนนึงที่มีจุดเด่นบนใบหน้า ถ้าออกมาดีก็ดีไปค่ะ ถ้าออกมาไม่ดีก็แย่ เสียใจเลยค่ะ

ทรายดูข้อมูลมาเยอะพอสมควรเลยตัดสินใจทำที่พีเมดนี่แหละค่ะ บวกกับเพื่อนมาทำแล้วเพื่อนก็บอกถึงขั้นตอนทุกรายละเอียด ตั้งแต่เริ่มทำจนจบ และผลตอนนี้ก็โอเคมากๆเลยค่ะ ตอนที่ทรายทำคุณหมอมือเบามากกก ไม่รู้สึกเจ็บเลย เพราะโดนยาชา 555 คุณหมออารมณ์ดี มีการร้องเพลงให้ฟังด้วย 555555 คือ ของทรายเติมตรงสันจมูกไม่มากค่ะ เข้าไปทำจมูกวันที่ 15 เมษายน 2559

3 วันหลังทำเสร็จก้อนั่งเครื่องกลับต่างจังหวัดเลยค่ะ ปกติไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

หลังทำประมาณ 5 วันก้อเริ่มบวมน้อยลงค่ะ มีแต่คนทักหน้าเหมือนลูกครึ่งเลยค่ะ 555+ ตอนกลับมาพักหลังทำเสร็จก็ประคบเย็นตลอดเลยค่ะ กินยาลดบวมตามพี่ผู้ช่วยบอกค่ะ หลังจากนั้น 2 วันก็แว๊ปไปช้อปปิ้งได้ตามปกติเลยค่ะ การรับประทานอาหารก็เลือกนิดนึงค่ะ บางคนก็แนะนำกินน้ำมะพร้าว น้ำเต้าหู้ ผลไม้ พวกสาลี่ แอปเปิ้ลค่ะ งดแอลกอฮอร์ อาหารและผลไม้หมักดองค่ะ

วันที่ 10 ยังไม่ได้ตัดไหมออกเลย ก็ออกมานั่งชิวที่ร้านกาแฟซะแล้ว อิอิ

หลังตัดไหมมา 15 วัน ซึ่งทรายมีไปตัดไหมมา 2 ครั้งนะคะ คือ 1 สัปดาห์ถัดมา ไม่สะดวกไปตัดไหมที่หลังหู เลยไปตัดที่รพ.เอกชนใกล้ๆบ้านค่ะ และ 14 วันถัดมา ไปตัดไหมจมูกที่คลินิกเลยค่ะ จากนั้นก็ไปทามงานต่อได้ปกติเลยค่ะ

1 เดือนแล้วค่ะ

ตอนนี้ 7 เดือนแล้ว ก็มีคนทักเยอะค่ะว่าหน้าเปลี่ยน แต่ก็มีคนบอกดูดีขึ้นค่ะ หน้าคมขึ้นค่ะ
ถ่ายรูปก็ไม่ต้องหามุมจมูกละ ตอนนี้คือดูมีมิติมากขึ้น 555

ทรายประทับใจทุกขั้นตอนเลยค่ะ คุณหมอใจดี ให้คำแนะนำที่เข้าใจง่าย อยากได้ธรรมชาติก็จัดให้ตามธรรมชาติจริงๆค่ะ คือไม่เยอะเกินไป พอดีๆค่ะ พี่ๆที่พีเมดก็แนะนำเรื่องยา การรับประทานอาหาร ดีมากค่ะ ถ้าใครมาปรึกษาเรื่องศัลยกรรม ทรายก็จะแนะนำให้มาที่นี่ แน่นอนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้