ดู: 676|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวงานจมูกพุ่งแบบไม่โป๊ะ ไม่บวม ไม่ช้ำ ถูกใจสุด!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tnp2016 เมื่อ 2017-1-16 10:38

สวัสดีคร้าบบบ เพื่อนๆ แอบอยู่ในห้องนี้หาอ่านรีวิวเรื่องเสริมจมูกมา วันนี้ขอมาอวดจมูกใหม่แต่ทำออกมาแล้วสวยธรรมชาติมาก ให้เพื่อนๆ ได้ และตัดสินใจเอาไว้เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ชอบสายธรรมชาติ ไม่โด่งมากจนเกินไปกันนะครับ

ก่อนอื่นเลยขอแนะนำตัวเองกันนิดนึง ผมชื่อ กอล์ฟ นะครับ ทำงานเป็นนายแบบอยู่แล้ว ด้วยอาชีพการงานของผมต้องดูแลตัวเองเป็นพิเศษ   ช่วงนี้เริ่มตัดสินใจหารีวิวศัลยกรรมเสริมจมูกแบบจริงจังมากๆ  ช่วงนั้นผมหารีวิวอ่านเยอะมาก แล้วก็ปรึกษาเพื่อนที่เป็นนายแบบ นางแบบด้วยกัน จนเจอเพื่อนคนหนึ่งที่เพิ่งทำมาทรงสวยธรรมชาติมากๆ ก็ต้องมีการซักไซ้กันหน่อยว่าทำที่ไหน อะไร ยังไง

ก็เลยหาข้อมูลของที่นี่สักพัก ตัดสินใจเข้าพบคุณหมอเพื่อขอคำปรึกษา คุณหมอที่เป็นเจ้าของเคสผมชื่อ คุณหมออั้ม ครับ ให้คำปรึกษาดีมากๆ เอาจริงๆ ถ้าเราจะทำศัลยกรรมซักอย่างหนึ่ง ก็ต้องมีการหารายละเอียดที่เยอะมากๆ และมีคำถามมากมายมาถามคุณหมอ แต่คุณหมอก็ไม่บ่น หรือรำคาญอะไรเลยครับ ปลื้มมาก ตอบทุกคำถาม ขอบคุณคุณหมอมากจริงๆ

หลังจากปรึกษาคุณหมอแล้วก็เลือกทำศัลยกรรมจมูกด้วยเทคนิคเกาหลี เลือกใช้เป็นวัสดุทดแทนซิลิโคนที่เรียกว่า PDMS ข้อดีของวัสดุแบบนี้ คือ มีความนิ่ม เป็นธรรมชาติ ทำให้ไม่เกิดพังผืดดึงรั้งจมูกจนเบี้ยว ราคาเบ็ดเสร็จอยู่ที่ 27,000 บาท ราคาก็ไม่แพงเกินไป เลยตกลงนัดวันกับคุณหมอเพื่อทำการเสริมจมูกที่สาขารัชโยธินฮะ

ขอโชว์หน้าก่อนทำหน่อยนะครับ

มองดูก็จัดว่ามีจมูกอยู่บ้าง แต่ยังไม่ค่อยคมชัดเท่าไหร่
ช่วงนี้ก็พยายามฟิตร่างกายให้พร้อม  จะได้ฟื้นตัวหลังผ่าตัดได้เร็วครับ

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง! ตื่นเต้นมากครับ มาถึงก็เปลี่ยนชุด พี่ๆ ที่คลินิกก็ช่วยคลีนหน้าเราให้สะอาด ก่อนการผ่าตัด มีการพูดคุยบอกกับคุณหมอถึงความต้องการของเราว่าต้องการทรงที่ดูเป็นธรรมชาติ ก็เข้ามาถึงห้องเตรียมผ่าตัดครับ ที่นี่ห้องที่ใช้ผ่าตัดสะอาด ปลอดเชื้อมาก ต้องมีการถ่ายรูป Before กันก่อนขึ้นเขียงครับ

ผ่าตัดที่นี่ใช้ยาชาครับ คุณหมอจะดูรูปทรงของจมูกและเลือกเหลาแบบเป็นรายเคส ไม่ได้ใช้แบบสำเร็จรูปที่ทำให้ทรงจมูกแข็ง ไม่เป็นธรรมชาติ ระหว่างทำหากคุณหมอใส่แกนจมูกลงไปแล้ว หากเรามองว่าอยากได้แบบไหนลองคุยกับคุณหมอในตอนนี้ได้เลย เคสของผมใส่ซิลิโคนเข้าแค่ครั้งเดียวเลยครับ ไม่ถอดเข้าถอดออกบ่อย ป้องกันจมูกบวม ตอนใส่รู้สึกเหมือนมีอะไรผ่านจมูกแต่ไม่รู้สึกเจ็บนะครับ พอเราโอเคกับรูปทรงแล้วก็จะเย็บแผลปิดเรียบร้อย หลังทำคุณหมอก็จะแนะนำขั้นตอนฟื้นฐานในการดูแลจมูกด้วยครับว่าต้องทำอะไร ไม่ต้องทำอะไรบ้าง จากนั้นก็ออกมารับยาด้านนอกครับ

หลังทำทันที แทบไม่มีอาการบวมช้ำ ที่สำคัญไม่ต้องใส่เฝือกดามจมูกเลยครับ แทบไม่มีอาการเขียวช้ำให้เห็นเลย

มาดูรีวิวด้านข้างแบบชัดๆ เทียบระหว่างก่อน-หลังทำทันทีกันครับ
ก่อนทำ - หลังทำทันที

เห็นความต่างเลยว่าจมูกโด่งขึ้นแต่ธรรมชาติมาก ดูไม่หลอกตาครับ ปลื้มสุดทำจมูกที่นี่ฟื้นตัวไวจนน่าตกใจครับ พักแค่ 3 วัน ก็สามารถรับงานได้ปกติแล้ว เพื่อนที่เห็นก็ถามกันใหญ่ว่าทำที่ไหนมา ช้ำน้อยมาก แล้วก็ได้รับคำชมว่าทรงสวยรับกับหน้ามาก

รูปวันที่ 1 หลังจากกลับมาพักที่คอนโด บวมนิดหน่อยครับ

รูปวันที่ 5 รับงานได้ตามปกติเลยครับ แฮปปี้มาก

ผ่านไป 2 สัปดาห์ จมูกยุบลงเยอะครับ เหมือนไม่ได้ทำอะไรมาเลย

ภาพเปรียบเทียบจมูกก่อนทำ และหลังจมูกเริ่มเข้าที่แล้ว

พอเข้าเดือนที่ 2 จมูกเริ่มรู้สึกตึงนิดหน่อยครับ เลยมาปรึกษาคุณหมอ คุณหมอแจ้งว่าเป็นอาการของจมูกที่เริ่มรัดแกน และกำลังจะเข้าที่ครับ ข้อดีของการทำจมูกที่นี่เห็นได้ชัดเจนเลยว่าไม่บวม ไม่ช้ำ ไม่ต้องพักฟื้นนาน ทรงสวย มีหยดน้ำเล็กๆ ปลายจมูกครับ ที่นี่ก็ดูแลดีมากครับ ตั้งแต่ทำจมูกใหม่มา เวลารับงานถ่ายแบบก็มั่นใจขึ้นเยอะ มีเพื่อนที่มาปรึกษาผมก็แนะนำให้ไปทำที่นี่หลายคนแล้วครับ หวังว่ารีวิวนี้คงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ที่กำลังหาที่เสริมจมูกทรงธรรมชาตินะอยู่นะครับ

ที่มา :  https://goo.gl/197Ubp

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-16 11:37:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tnp2016 เมื่อ 2017-1-16 11:38

ภาพรีวิวจมูกเมื่อผ่านมา 3 สัปดาห์หลังผ่าตัดครับ มาดูจมูกใหม่ของผมกัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-16 11:36:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tnp2016 เมื่อ 2017-1-16 11:37

ภาพรีวิวจมูกเมื่อผ่านมา 3 สัปดาห์หลังผ่าตัดครับ มาดูจมูกใหม่ของผมกัน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-16 11:34:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปวันที่ 3 เนื้อจมูกค่อยๆ เริ่มรัดเข้าหาแกนแล้วครับ พรุ่งนี้ก็ไปรับงานตามปกติแล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้