ดู: 2377|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ดูดไขมันต้นขา กับหมออ้าย ที่ลากราซคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somza.soda เมื่อ 2017-1-13 14:23

หลังจากตัดสินใจอยู่นาน ว่าจะตัดสินใจทำ Vaser ดูดไขมันที่ขาดีมั้ย ?    แต่ด้วยปัญหาของส้ม คือ ต้นขาใหญ่มากกก มากจริงๆน่ะค่ะ ถึงหลายๆคนจะบอกว่าดูอ้วนทั้งตัว  แต่ปัญหาต้นขา คือ ปัญหาใหญ่สุด เพราะ เหมือนก้อนใหญ่ๆอยู่ในขาอะค่ะ ใส่อะไรก็ดูน่าเกลียดไปหมด ผู้หญิงอ่ะน่ะ ก็อยากใส่กางเกงขาสั้น กระโปรงสั้นได้สวยๆบ้าง  มันหมดความมั่นใจจริงๆ เชื่อว่าผู้หญิงหลายๆ คนคงเป็นเหมือนกัน

อ้างอิงจากกระทู้เดิม

>> http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=136444

พอถึงเวลาที่เหมาะสมก็ คือ ช่วงปลายธ.ค.ที่ผ่านมา เลยนัดปรึกษากับคุณหมออ้าย ที่ ลากราซคลินิก เพราะ ส้มทำเลเซอร์ขนอยู่ที่นี่ พนักงานเลยแนะนำให้ลองมาปรึกษาดู

คือ ส้มตั้งใจมาปรึกษาก่อนน่ะ เพราะ ก็แอบกลัวเหมือนกัน  กลัวเจ็บ กลัวอันตราย กลัวแพง กลัวไม่คุ้ม กลัวหลายๆ อย่าง กลัวหมอทำไม่ดี  คือ พอเข้ามาพนักงานก็แนะนำเบื้องต้น ให้ดูประวัติคุณหมอเป็นอาจารย์ศัลยกรรมเราก็ยังเฉยๆ  เพราะ อยากคุยกับคุณหมอ   

พอได้เข้ามาคุยกับคุณหมอก็ให้ข้อมูลละเอียดดี เพราะ เราค่อนข้างถามเยอะ คุยกันชั่วโมงกว่าได้ คุณหมอบอกด้วยส่วนอื่นเราออกกำลังกายเสริมเอา การดูดไขมันจะช่วยได้ในบางส่วนเท่านั้น  ถ้าอ้วนมากๆ ทั้งตัว ก็ไม่แนะนำให้ดูดทั้งหมด เคสเราคุณหมอแนะนำถ้าอยากดูดให้ลองดูดแค่ที่ขาก่อนพอ รอดูผลลัพธ์ก่อนว่ายังไง

คือ รู้สึกดีที่คุณหมอดูพูดกับเราตรงๆ  แนะนำเรา จึงตัดสินใจทำช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา ส้มจึงบอกว่าถ้าทำดีจริง  จะบอกต่อให้ เลยได้ถ่ายรูปเก็บไว้ตลอด เพราะ จะได้เห็นความเปลี่ยนแปลง และจะได้ดูรีวิวด้วย

แล้วเราก็ได้มารีวิวจริงๆ เพราะ ค่อนข้างประทับใจ  ตอนทำก็ไม่เจ็บมากอย่างที่คิด เพราะคุณหมอฉีดยาชาให้ก่อนทำ ซึ่งตอนทำก็จะรู้สึกว่าเหมือนมีอะไรอยู่ตรงขา แต่ไม่เจ็บ ยังไงลองดูผลลัพธ์จากภาพที่ส้มถ่ายไว้น่ะค่ะ เพราะ ส้มก็อยากรู้เหมือนคนอื่นหลายๆคนว่าดูดไขมัน  Vaser  เนี่ยมันเห็นผลจริงมั้ย   

ภาพก่อนทำ

ไขมันที่ดูดออกมาได้เยอะมากๆจริงๆ คุณหมอที่ดูดให้ยังบอกว่าเยอะมากกว่าคิดอ่ะค่า

ภาพหลังทำ 7 วันหลังไปนัดให้คุณหมอดูแผล เห็นเลยว่าขาเล็กลง ก้อนๆหายไป แต่ยังบวมๆอยู่ โดยจะเข้าที่มากขึ้น 1 เดือน พนักงานเค้าแนะนำให้ใส่ชุดรัดไว้

ภาพเปรียบเทียบก่อนทำ - หลังทำ 7 วัน

ตอนนี้ก็ได้หลายวันแล้ว ยังไงเดี๋ยวจะมาอัปเดตภาพให้ดูเรื่อยๆ น่ะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IGameZa เมื่อ 2017-1-14 17:02

เล็กลงมากเลยค่ะ

ทำไปเท่าไหร่คะ ขอราคาหน่อยจ้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-19 10:15:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2017-1-14 17:01
เล็กลงมากเลยค่ะ

ทำไปเท่าไหร่คะ ขอราคาหน่อยจ้า

ขอบคุณมากค่ะ ราคาหลักหมื่นปลายๆ ค่ะ
ตอนนี้เล็กลงกว่าเดิม เดี๋ยวส้มเอาภาพมาให้ดูอีกค่ะ
somza.soda ตอบกลับเมื่อ 2017-1-19 10:15
ขอบคุณมากค่ะ ราคาหลักหมื่นปลายๆ ค่ะ
ตอนนี้เล็กลงกว ...

ขอบคุณมากจ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-26 16:00:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ส้มเอาภาพหลังทำครบ 15 วันมาให้ดูกันค่ะ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-20 11:34:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัปเดตภาพตอนครบ 1 เดือนค่ะ ขาเล็กลงจริงๆค่ะ

image4.JPG (81.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image6.JPG (94.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ดีงามพระราม 9 มากค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-28 13:29:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sweetdreamz ตอบกลับเมื่อ 2017-3-8 10:30
ดีงามพระราม 9 มากค่ะ

ขอบคุณมากค่า
มีเพจคลินิกมั้ยค่ะ
อยากรู้ราคาจังเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้