ดู: 1003|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แฮปปี้ ดีต่อใจ หลังตัดแต่งตาบน ที่ รพ.เลอลักษณ์ รุ่งทั้งรัก รุ่งทั้งงาน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อตุ้ยนะ ก็จะมารีวิวตัดแต่งตาบนสวยๆให้ทุกคนดูกัน งานนี้บอกเลยค่ะ ว่าแจ่มมากๆ
เล่าก่อนเลยละกัน ว่าทำไมถึงเข้ามาทำตา
พออายุมากขึ้น ตุ้ยคิดว่าทุกคนคงมีปัญหาอยู่แล้ว เรื่องตาตก หนังตาเยอะ ไขมันหนาขึ้นอะ
มันก็ทำให้ชั้นตาเราไม่เหมือนเดิม ยิ่งตุ้ยเป็นคนตาชั้นเดียวอยู่แล้ว พอมีอายุหน่อยหมดกันเลย
ก็เลยเข้ามาติดต่อที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะว่า อยู่ใกล้บ้านค่ะ และก็เป็นโรงพยาบาลที่มีชื่อเสียง
คือไว้ใจได้ มีมาตรฐานโรงพยาบาล ตุ้ยก็เลยลองดู ก็ปรึกษาค่ะ แล้วก็ตัดสินใจทำเลย จองคิว
เป็นตัดแต่งตาบน กับคุณหมอขวัญชัย ก็การตัดแต่งตาบนก็กรีดเอาไขมันออกมาค่ะ
ทำให้ชั้นตาเราดีขึ้น สวยขึ้น และตาคมมากขึ้น เหมาะมากกับคนที่ชั้นไขมันตาบนหนาๆ

นี่ค่ะ ก่อนทำนะ ดูจากชั้นตาบนของตุ้ยได้เลย ว่าหนามากจริงๆ มันทำให้ตาเศร้ามาก
และก็ดูไม่ค่อยสดใสค่ะ ก็เลยคิดว่าไปทำดีกว่า อีกอย่างคือช่วงนั้นอกหักค่ะ 55555
ตุ้ยเลยอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้น หาอะไรใหม่ๆกับตัวเองบ้างค่ะ
ก็ตกลงทำค่ะ เผื่อจะเลิกนกสะทีๆ ..
ระหว่างทำไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอขวัญชัยมือเบามาก อย่างที่บอกว่า การตัดแต่งตาบน คือการเอาไขมัน
บริเวณหนังตาบนออกให้หมด แล้วก็เย็บสวยๆ มันเป็นการผ่าตัดที่เล็กมากเลยค่ะ
แปปเดียวก็เสร็จแล้ว หลังทำเสร็จคุณหมอเค้าจะมีพลาสเตอร์ใหญ่ๆ แปะไว้ให้
แรกๆอาจจะแปลกๆ รำคาญนิดหน่อย แต่สักพักก็ชินค่ะ หลังการทำแผลไม่ช้ำเลยนะคะ
ชอบมาก ซึ่งตอนแรกคิดว่าจะช้ำหนัก บวมหนัก ก็เตรียมลาหยุดงานไว้ 3-4 วันเลยค่ะ
แต่ปรากฏว่าไม่ช้ำแหะ เยี่ยมจริงๆ ก็ดูแลตัวเองเรื่อยๆ ทานยาตามหมอสั่ง
งดไปแกะเกาที่แผลเด็ดขาดค่ะ แผลหายเร็วมาก ประมาณ 5 วันก็หายหมดแล้ว

หลังทำทันที

หลังทำ 5 วัน

2 สัปดาห์ค่ะ

ตอนนี้เข้าสู่ 1 เดือนแล้ว กับการตัดแต่งหนังตาบน สวยถูกใจมาก เพราะตาที่ออกมาคือ คมมาก
และทำให้เราดูอ่อนลงกว่าเดิม ไม่ผิดหวังจริงๆที่เลือกทำกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
หลังทำชีวิตดีขึ้นทุกเรื่องจริงๆ ทั้งเรื่องความมั่นใจและก็ความรัก แฮปปี้ดีต่อใจจริงๆค่ะ

เท่าไหร่ค่ะทำกะคุณหมอท่านไหน ดูดีมากเลยค่ะ
เนียนธรรมชาติมาก
ชั้นตาสวยนะคะ
หน้าเดกเลยค่ะ
ชันตาสววยค่ะ
หน้าเด็กเลยค่ะ แค่ทำตา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้