ดู: 571|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ปรึกษาเรื่องแก้ปัญหาริ้วใต้ตาครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมมีปัญหาริ้ว้รอยใต้ตา อยากจะแก้ไขปัญหาตรงนี้ เลยหาข้อมูล จึงได้ข้อมูลมาว่าต้องฉีดโบ ผมจึงได้ไปปรึกษากับคลีนิคแห่งหนึ่ง
หมอแนะนำว่าการฉีดโบไม่ได้ช่วยในแง่ของริ้วรอย แต่ช่วยในแง่ของถุงใต้ตาเยอะ ถ้าจะแก้ปัญหาริ้วรอย ต้องเป็นฟิลเลอร์ ผมเลยไม่ได้ฉีด วันนี้จึงหาข้อมูลของฟิลเลอร์ และโทรไปสอบถามกับอีกคลีนิคนึง เขากลับแนะนำว่า การลดริ้วใต้ตา ฟิลเลอร์ใช้ไม่ได้ผล แต่ต้องเป็นโบท๊อกซ์ ผมเลยสับสนครับ ไม่แน่ใจว่าต้องเป็นโบ หรือ ฟิลเลอร์ดี หรือใครมีทางอื่นแนะนำ รบกวนให้คำปรึกษาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

20170104_170357-768x1365.jpg (448.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ตกใจนิดนึงนะครับ ยังไม่ได้ล้างหน้าเลย

ตกใจนิดนึงนะครับ ยังไม่ได้ล้างหน้าเลย
ของคุณคิดว่าฉีดฟิลเลอร์เพราะไม่มีหมอคนไหนฉีดโบท๊อกใต้ตาปกติจะฉีดรอยตีนกาหางตา แต่ของคุณมันเป็นริ้วรอยจากการบุ๋มของเนื้อใต้ตาเลยเห็นเป็นเงาๆ ปกติหมอจะเติมฟิลเลอร์บริเวณนี้ให้เต็มอยู่ได้ไม่เกิน 6 เดือนก็สลายถ้าเป็นฟิลเลอร์ไฮยาแล้วต้องกลับไปฉีดใหม่เสียเงินอีก แต่การฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาให้เลือกหมอดีๆอย่าไปเลือกคลินิกสาขาเยอะๆหรือหมอที่ไม่ชำนาญเพราะโอกาสที่ฉีดแล้วเข้าไปอุดตันเส้นเลือดสูง คนตาบอร์ดจากการฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาเยอะมาก แนะนำว่าหาคอนซิลเลอร์โทนสีเดียวกับผิวเรามาทาใต้ตาดีกว่าต้องเสียเงินฉีดทุก 6 เดือนผู้ชายก็ใช้เมคอัพได้
ตอนไปปรึกษาคุณหมอ โอภาสเห็นมีคนมาฉีดใต้ตาอยู่นะค่ะ
มันมีตั้งหลายทางเลือก ฟิวเลอร์ในกรณีย์ที่ร่องตามันลึก เติมเต็มลงไป ส่วนโบท็อกก็ลบริ้วรอย ที่มันเป็นกล้ามเนื้อให้คลายตัว แต่HiFu นะก็ยกกระชับ ลบริ้วรอยได้เหมือนกันเห็นผลช้าหน่อยแต่ไม่เจ็บ ทุกอย่างก็มีข้อดีขอเสีย ฟิวก็แพงไป สลายก็เร็ว นะ ลองดูนะพี่อุ๋ยแค่แนะนำ แอดมาหาพี่เดี่ยวพี่ส่งโปรโมชั่นให้ดู ค่ะ auizaa2499
มันมีตั้งหลายทางเลือก ฟิวเลอร์ในกรณีย์ที่ร่องตามันลึก เติมเต็มลงไป ส่วนโบท็อกก็ลบริ้วรอย ที่มันเป็นกล้ามเนื้อให้คลายตัว แต่HiFu นะก็ยกกระชับ ลบริ้วรอยได้เหมือนกันเห็นผลช้าหน่อยแต่ไม่เจ็บ ทุกอย่างก็มีข้อดีขอเสีย ฟิวก็แพงไป สลายก็เร็ว นะ ลองดูนะพี่อุ๋ยแค่แนะนำ แอดมาหาพี่เดี่ยวพี่ส่งโปรโมชั่นให้ดู ค่ะ auizaa2499
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้