ดู: 13927|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] (แอบกลุ้มใจ) + รีวิวเสริมจมูกทรง Princess Nose โดยคุณหมอกิตติ โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย melmeme เมื่อ 2017-1-2 00:50

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งทุกท่าน  วันนี้เราจะมารีวิวเกี่ยวกับการเสริมจมูกทรง Princess Nose ค่ะ ต้องบอกก่อนว่า นี้มาจากความคิดเห็นส่วนตัวเราล้วนๆ ซึ่งมีทั้งด้านดีและด้านเสียค่ะ   

ตัดสินใจเสริมจมูก

เนื่องจากเราเป็นคนไม่มีดั้งเลย พี่น้องในบ้านมีดั้งหมดยกเว้นเราค่ะ  เวลาเรายิ้มแล้วหน้าเราแบนม๊ากกกกกกก หันข้างนี้ไม่ต้องบอกเลยคือแบน หน้าไม่มิติเลยค่ะ เราไม่มีรูปก่อนทำให้ดูนะคะ เราอายมาก ถ้าถามว่าจมูกก่อนทำเป็นยังไง ก็เหมือนลูกชมพู่เลยค่ะ

เราเลยตัดสินใจทำจมูก  หาข้อมูลอยู่ประมาณครึ่งปี เลือกมาได้ 3 ที่ บอกตรงๆ แบบไม่กั๊กเลย คือ
1. มาสเตอร์พีช คลีนิก ที่สยาม << ไม่ได้เลือกที่นี้เพราะทรงจมูกจะเป็นทางแหลมและยาว คือสวยนะคะ แต่เราไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ และถ้าจะฉีดยาสลบต้องจ่ายเงินเพิ่ม 5,000 บาท

2. DRK Clinic เอกมัย ซอย 3  << ที่นี้ก็ชื่อดังค่ะ เราอยากผ่าตัดกับคุณหมอกลวัชร แต่บวกค่ายาสลบแล้วเลยครึ่งแสน เราสู้ราคาไม่ไหวจริงๆค่ะ ก็เลยตกไป  ไม่ได้เลือก

3. รพ. เลอลักษณ์ เราตัดสินใจทำที่นี้ค่ะ เพราะเห็นรีวิวค่อนข่างเยอะ และที่สำคัญวางยาาสลบด้วยค่ะ เรากลัวเข็มมาก บวกกับจำความรู้สึกที่ยาชาฉีดเข้าไปตอนผ่าฟันคุดทำให้เราสยองพอสมควร อีกทั้งที่นี้เป็นมารตฐานโรงพยาบาลด้วย อุปกรณ์น่าจะพร้อมก็เลยเลือกทีนี้

ตัดสินใจเลือกคุณหมอ

อย่างแรกที่เราลังเลระหว่าง คุณหมอปิติ กับคุณหมอกิตติ  ทราบมาคือคุณหมอกิตติเป็นอาจารย์หมอและสามารถออกแบบรูปทรงออกมาให้เข้ากับใบหน้าได้อย่างเป็นธรรมชาติ และทำเร็ว (เท่าที่ศึกษา บาดแผล ยิ่งเปิดเร็วและปิดแผลเร็วจะยิ่งทำให้บวมและช้ำน้อยค่ะ)

ส่วนคุณหมอปิติ คือทรงสวยและโด่ง   สรุปดีคนละแบบ แต่ในเมื่อเราตัดสินใจแล้วก็อยากทำกับอาจารย์หมอไปเลยค่ะ

สำหรับคุณหมอกิตติ  เท่าที่อ่านรีวิวหลายๆ ท่านจมูกจะเป็นธรรมชาติมากๆ (เหมือนไม่ได้ทำ 5555) แต่ความปลอดภัยสูง และที่เจอมาเยอะคือจมูกเบี้ยว ซึ่งคิดว่าจมูกเบี้ยวอยู่ที่การดูแลตัวเองหลังทำแล้วด้วยค่ะ อันนี้เราคิดว่าต้องมาลุ้นหลัง 1 เดือนตอนจมูกเข้าที่ไปแล้ว

ส่วนตัวเรา เราทรงจมูกไม่สวยเลยตั้งแต่ก่อนเสริม เลยคิดว่าถ้าทรงหน้าตรงออกมาไม่สวยก็ทำใจแล้วค่ะ คงทำอะไรไม่ได้ ถ้าไม่ชอบจริงๆ ก็เอาออกหรือไม่ก็แก้ไขทีหลัง

การเตรียมตัวก่อนผ่าตัด

1. เราจองคิวกับโรงพยาบาลได้คิว วันที่ 28 ธันวาคม เวลา 20:00  
2. ทานอาหารได้ตามปกติค่ะ ก่อนเข้าผ่าตัด แนะนำให้ทานข้าวมาเลย หรือหลังลงทะเบียนทำประวัติเสร็จ เดินออกไปหน้าโรงพยาบาลมีเซเว่นอยู่นะคะ จะไปซื้อและเข้ามาทานที่รอเข้าผ่าตัดก็ได้
3. เราไปถึงโรงพยาบาลตอน 19:30  เข้าไปคือนี้โรงพยาบาลหรือโรงแรม สวยมากค่ะ เหมือนวังสมัยก่อนเลย พอเข้าก็ยื่นบัตร ปชช. จนท. จะถามว่ามีแพ้ยาอะไรมั้ย วันนี้ศัลยกรรมอะไรกับคุณหมอท่านไหน และให้เราดูสิริโคนแบบต่างๆค่ะ

ที่โรงพยาบาลจะมีอยู่ 3 ทรง 1. idol nose อันนี้จะโด่งพิเศษ เนื้อค่อนข้างแข็งปานกลาง เหมาะกับคนที่มีทรงจมูกที่ดีอยู่แล้ว แต่ต้องการให้โด่งมากขึ้น  2. Princess nose เป็นทรงที่ดูเป็นธรรมชาติมากๆ โสลปรับกับใบหน้า และป้องกันการทะลุได้มากถึง 95%  3. Luxury tears drop มีเป็นเทคนิคพิเศษอะไรไม่แน่ใจ จำไม่ได้แล้ว

สรุปเราเลือก ทรง Princess nose พรีเมี่ยมโดยคุณหมอกิตติ  รวมค่าเสียหายราคา 35,900 + ค่าทำประวัตใหม่ 150 + ค่ายาแก้ชำ (ดีมากๆ กลิ่มแปลกๆหน่อย แต่รอยจางเร็วมากค่ะ) 590  = 36,640 บาท

IMG_2981.JPG (65.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

IMG_2985.JPG (98.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-1 22:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การดูแลตัวเองหลังผ่าตัด
1. ทานยาตามที่ึคุณหมอสั่ง ห้ามขาดนะคะ
2. เราไม่ได้ประคบเย็นหรือร้อนเลย  เราทานน้ำใบบัวบก 2 วันแรก และทานน้ำมะพร้าวสดแทนน้ำเปล่า  เราไม่บวม ไม่เขียว ไม่ช้ำอะไรเยอะแยะเลย
3. นอนหมอนสูงใน 3 วันแรง หลังจากนั้นเรานอนหมอนสูงตามปกติ แต่ที่สำคัญต้องมีหมอนลองคอเพื่อล็อคไม่ได้เรานอนหันข้าง  ช่วยได้มากเลย
4. วันที่ 4 เราแกะสติกเกอร์ออก แกะจากบนลงล่าง และ ลอกด้านข้างเข้าหากึ่งกลางจมูก กันจมูกเบี้ยวค่ะ
5. เราทำความสะอาดแผลทุกวัน เช้ากับเย็น ใช้สำลีชุบน้ำเกลือและค่อยเช็ดค่ะ
6. งดอาหารทุกชนิด อาหารทะเล ทานได้แค่ปลา และไข่ห้ามเด็ดขาด

ตอนผ่าตัด   
หลังจากรอมา หลายชั่วโมง เราได้คิวผ่าเกือบเที่ยงคืน อ่านไม่ผิดหรอกค่ะ เที่ยงคืนจริงๆ แต่รอมาขนาดนี้แล้วก็รอต่อไป พอไปถึงห้องผ่าตัดก็สะอาดดีค่ะ ซักพักคุณหมอกิตติก็มา เราว่าเค้าคงเหนื่อย กลัวมากว่าเราจะเป็นเคสหลุดของคุณหมอหรือเปล่า

อย่าคาดหวังให้คุณหมอคุยกับเราเยอะนะคะ เค้าจะคุยแค่นิดหน่อยจะถามเราว่าอยากได้ประมาณไหน อะไรงี้ค่ะ
สวนตัวเราไม่พูดพร้ำทำเพลง เอารูปให้ดู   

เราอยากได้แบบ ดาราเกาหลีที่ซื้อ ฮัง กาอิน เพราะเราว่าจมูกเค้าสวยดี

เราเอาให้คุณหมอดู หมอบอกว่าทำได้ แต่ปลายจะไม่พุ่งเท่าเค้า เพราะเราเนื้อน้อยเดี๋ยวทะลุ เราก็ค่ะ ขอโด่งๆ ปลายพุ่งนะคะ
แล้วระหว่างนั้นพยาบาลก้ฉีดยานอนหลับ   

เราหลับไปเลย พยาบาลมือเค้าเบามาก ขนาดฉีดยายังไม่เจ็บ ทั้งๆที่เรากลัวเข็มมาก ไม่ได้เวอร์นะ แต่เบาที่สุดตั้งแต่เกิดมา เพราะมันไม่รู้สึกอะไรเลย

จุดพีค คือเราตื่นมาตอนหมอยังเหลาสิริโคนอยู่ แล้วเราบอกหมอว่า เราตื่นแล้ว แต่จมูกชาอยู่นะ หมอก็บอกคร้าบ ถ้าเลือดลงคอให้กลืนเลย

..... ไอเราก็ไม่ได้คิดอะไร จังหวะเบลอๆ หมอเอาสิริโคนใส่จมูกเรา คาดว่าแกคงเหลาหลายรอบมั้ง แล้วมีการออกเสียง อึ้สสสสสสสส!!! ตามแรงใส่สิริโคนของแกด้วย เราตกใจรู้สึกเลยว่าเลือกทะลั้กเข้าคอ ทะลักออกจมูกด้านขวา (หมอเปิดแผลด้านขวา)

แล้วหมอเอาสำลีมาซับๆเลือด เรานี้อึ้งไปเลยอ่ะ พระเจ้า กลัวมาก หลังจากนั้นหมดก็เย็บแผล แล้วชวนเราคุยเรื่องข่าวทีวี ที่เค้าเปิดไปด้วยตอนผ่าตัด จากนั้นพยาบาลก็พยุงตัวเราขึ้น ไปห้องพักฟื้น

หลังผ่าทันที

หมอทำเร็วมาก เราจับเวลา แค่ 20 นาทีเสร็จค่ะ หลังจากนั้น เราทานยาแก้ปวดตามเลย 2 เม็ก พร้อมด้วย น้ำใบบัวบกและน้ำมะพร้าว

และกลับบ้าน ทานยาที่หมอสั่งและนอนหมอนสูงหน้าตรง

วันนี้วันที่ 5 แล้วสำหรับเรา มาแบบหน้าสด อัพเดทกันวันนี้เลย รอยช้ำเราแทบไม่มีแล้วค่ะ
เรารู้สึกว่ารูปทรงมันแปลกๆ ค่ะ ไม่ค่อยเหมาะกับหน้าเรา ไม่ค่อยเป็นหยดน้ำด้วย แล้วธรรมชาติเหมือนไม่ได้ทำจริงๆ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะยุบลงอีกมั้ยหรือมันจะได้แก้นี้   ตอนนี้ต้องมาลุ้นหลัง 1 เดือนว่าจะเอียงหรือเปล่าด้วย เราก็ค่อนข้างกังวลค่ะ  เห็นทรงแล้วอบจิตตก เพราะไม่ได้เป็นทรงที่คาดคิดไว้ หวังว่ามันจะค่อยๆ เป็นทรงตามที่หวัง

ใครชอบทรงแบบธรรมชาติ แนะนำที่เลอลักาณ์นะคะ ที่อะไรสอบถามเราก็ได้เหมือนกันค่า

มีประโยชน์มากค่ะคิดเหมือนกันเลยขอให้หายไวๆและสวยสมใจอยากค่ะ
ทรงสวยมากค่ะ
ทรงสวยมากเลยค่ะ
มีประโยชน์มากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้