ดู: 1943|ตอบกลับ: 4

[ตัดปีกจมูก] รีวิวตัดปีกคลีนิคปานปั้น

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวตัดปีกจมูกที่คลีนิคปานปั้น เมื่อ 23 ธ.ค. ค่ะ รู้สึกพอใจคุณหมอใส่ใจตั้งแต่ยังไม่ได้ตัด ดูแลใจใส่อธิบาย ทุกขั้ั้นตอนของการตัด และที่สำคัญใช้เวลาไม่นานค่ะ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับตัวเราถึงวิธีการดูแลรักษาแผล การรับประทานอาหาร(เป็นสิ่งสำคัญมาก)จนกว่าจะตัดไหม การเลือกหมอที่จบทางด้านนี้โดยตรงถือว่าเป็นส่วนหนึ่งค่ะ แต่ที่สำคัญ คือตัวเราเองค่ะ ไว้จะมารีวิววันที่ตัดไหม วันที่ 4 ม.ค. อีกทีนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-6 19:42:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ingpure เมื่อ 2017-1-6 19:45

รีวิวตัดไหมกันค่ะ เมื่อวัน ที่ 4 ม.ค. จากฉีดยาหรือเลเซอร์ (ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลว่าเป็นจะเป็นมากหรือน้อยแล้วแต่ค่ะ เพราะบางคนหน้าแห้ง หน้ามัน ไม่เหมือนกันค่ะ ) ส่วนตัวแล้วยอมรับเรื่องของแผลการดูแลเพราะคนที่ตัดืทุกคนต้องมีแผล แต่ก็สามารถรักษาให้หายได้ ขึ้นอยู่กับการดูแลใส่ใจ ค่ะ เป็นกำลังให้ทุกคนนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-6 19:44:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ตัดไหมกันค่ะ เมื่อวัน ที่ 4 ม.ค. จากฉีดยาหรือเลเซอร์ (ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลว่าเป็นจะเป็นมากหรือน้อยแล้วแต่ค่ะ เพราะบางคนหน้าแห้ง หน้ามัน ไม่เหมือนกันค่ะ ) ส่วนตัวแล้วยอมรับเรื่องของแผลการดูแลเพราะคนที่ตัดืทุกคนต้องมีแผล แต่ก็สามารถรักษาให้หายได้ ขึ้นอยู่กับการดูแลใส่ใจ ค่ะ เป็นกำลังให้ทุกคนน
โพสต์ 2017-1-6 23:58:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
2-3วันแรก เจ็บปวดเหมือนผมไหมครับ ของผมทำมา วันนี้วันที่ 4 แล้วยังปวดหน่วงๆ อยู่เลยครับ หมอนัดตัดไหม อีก 2 อาทิตย์
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-7 20:14:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษนะคะ ที่เข้ามาตอบช้า เจ็บไม่เกิน 2 วันแรกค่ะ ทานยาแก้อักเสบให้ตรงเวลานะคะ แล้วทานยาแก้ปวดตลอด 2 วันแรก ทุก 4 ชม. ค่ะ และที่สำคัญเรื่องอาหารการกินนะคะ ของแสลงทั้งหมด ไข่ ของเรากินแต่ข้าวต้มกับหมูหยอง 4 วันแรก หลังจากนั้น ก็ทานเกี๋ยวน้ำ อะไรก็ได้ที่เป็นหมู ไม่กินไก่ ไม่กินอาหารทะเล งดไปก่อนดีกว่า ค่ะ เพื่อความปลอดภัย แผลจะได้ไม่อักเสบและไม่เป็นแผลเป็นค่ะ ของเราแผลเป็นน้อยมาก เราต้องยอมอดหลายๆอย่างค่ะ มีอะไรสงสัยสอบถามได้นะคะ จยินดีตอบค่ะ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้