ดู: 2266|ตอบกลับ: 18

[ตาสองชั้น] อาริกาโตะ รีวิวตาสองชั้นสวยธรรมชาติ ด้วยเทคนิคญี่ปุ่น ที่ รพ.เลอลักษณ์ มาแล้วก๊าฟ

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหลๆ ทุกคน
มะปรางนะจ๊ะ ก็จะมารีวิวตาสองชั้นที่ไปทำมา อาจจะพูดไม่เก่งเนอะ เพราะมือใหม่หัดรีวิวค่า
ผิดถูกยังไง ขออภัยไว้ก่อนเลยนะคะ แต่ถ้าใครสงสัยอะไรเม้นถาม หรือหลังไมค์ได้เลยค่ะ
เรื่องของเรื่องคือ มะปรางเข้าไปทำตาสองชั้นมากับคุณหมอวีรวุฒิ ผลออกมาสวยเกินคาดมากจริงๆ
คนมาถามมะปรางเยอะค่ะ เลยคิดว่ามันน่าจะดีนะ ถ้ามารีวิวในดั้งโด่งให้คนอื่นๆที่สนใจดูกันด้วยค่ะ

หลังทำ (1).jpg

รูปปัจจุบันก่อนเลยนะคะ ตาออกมาแบบว่าธรรมชาติมากๆๆ สวยมากเลยค่ะ  
มะปรางหาคลินิคทำอยู่นานมาก เพราะอยากทำตามานานแล้วค่ะ แต่ยังไม่มั่นใจว่าที่ไหนดี
คือจริงๆ เราอยากได้ตาที่เป็นธรรมชาติ ออกมาไม่ห่างเกินไป มีความหวานๆหน่อย
ซึ่งปกติเราจะใช้วิธีกรีดอายหนาๆ บางทีมันหน้าดุเกินไปอ่าๆ หรือใช้ติ๊กเกอร์แปะตา
ได้สักประมาณครึ่งวันก็เริ่มหลุดล่ะ ยิ่งเหงื่อออกเยอะๆหรือหน้ามัน อาการร้อนเนี่ย เซงเลยค่ะ
ก็อะไรหลายๆอย่างเนอะ ทำให้มั่นใจว่า จะทำตาสองชั้นแน่ๆละ ถาวรไปเลย ไม่ต้องมานั่งเสียเวลาล่ะ

หลังทำ (2).jpg

เข้ามาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะทราบมาว่าที่นี้ มีเทคนิคพิเศษไม่เหมือนกัน
เป็นการทำตาสองชั้นโดยใช้เทคนิคแบบญี่ปุ่น คือจะเจาะ 3 จุดเล็กๆ แล้วเอาไขมันจนหมดเลย
จากนั้นคุณหมอจะเย็บด้วยไหมพิเศษ เฉพาะที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เป็นงานถาวร ตาจะหวานมากๆ
อันนี้ฟังเพื่อนเม้ามอยมาให้ก่อนทำ จำได้พอดี อิอิ เลยเข้ามาทำที่นี้ค่า จองคิวง่ายมั่กๆเลย
เผื่อใครสนใจเนอะ 02-8882888 โทรไปเลย ดีงามจีจีค่ะ

ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนเข้าไปทำ ตื่นเต้นมากๆ เลยค่ะ เพราะว่าเป็นศัลยกรรมครั้งแรกเลย
แต่พอไปซึมซับบรรยากาศ รพ แล้วก็หายห่วงค่ะ ดีงามมากเลย โล่งสบายๆ ไม่เหมือนมาทำศัลย์เลยค่ะ
เหมือนมาพักผ่อนโรงแรมชิลๆจริงๆค่ะ  ระหว่างทำมียาชาตลอดนะคะ ไม่เจ็บเลย
คุณหมอก็จะทำไป เราก็นอนเฉยๆ ไม่รู้สึกอะไร เบากว่าทำฟันเยอะค่ะ
ที่นี้คุณหมอมือเบามากเลยค่ะ ทำให้หลังทำตาไม่ช้ำเลย ดูแลรักษาง่ายมากค่ะ
มะปรางแผลสวยตั้งแต่วันแรกที่ทำแล้วนะคะ ไม่มีอาการบวมไรเลย ทั้งที่บวมง่ายมากๆ

อันนี้ทำ 1 วันค่ะ
หลังทำ (3).jpg

อันนี้ 3 วันแล้วค่ะ
   หลังทำ (4).jpg

5 วันค่ะ เริ่ดมากจริงๆ แนะนำเลยนะคะ
หลังทำ (5).jpg

7 วันแล้วค่า สวยมากเลย ตาออกมาเป็นธรรมชาติมาก
หลังทำ (6).jpg

10 วันได้ล่ะจ่ะ กรีดอายได้แล้วน้า เริ่ดๆ ชุ้บๆ
หลังทำ (7).jpg

และสุดท้ายนะคะ 15 วันค่ะ แผลสวยมาก เล็กนิดเดียวเองอ่า
หลังทำ (8).jpg

ยังไงมะปรางขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะคะ เพื่อนๆที่สนใจจะทำตาสองชั้น สวยๆ
ออกมาเป็นธรรมชาติ ติดต่อทางโรงพยาบาลได้เลยน้าค่า เริ่ดมากจริงๆค่ะ
ตอนนี้มั่นใจกว่าเดิมเยอะ เชิ่ดใส่ติ๊กเกอร์รัวๆ คร่า 5555 บะบายย
โพสต์ 2017-1-3 11:24:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจริงๆ งานดี
โพสต์ 2017-1-10 17:59:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตา สวยจริงๆ
โพสต์ 2017-1-25 10:02:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยอ่า ธรรมชาติดี
โพสต์ 2017-1-26 15:31:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยมากเลยจ้าาาาาา
โพสต์ 2017-1-27 10:57:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยจังดลยค่ะ
โพสต์ 2017-2-16 11:43:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยดูโตมากเลยจ้าาา
โพสต์ 2017-2-20 13:43:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2017-3-23 16:54:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาหวานไปอีก
โพสต์ 2017-6-3 09:08:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้