ดู: 2647|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว ทำตา2ชั้นกับคุณหมอเส MasterPiece Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeambeam เมื่อ 2016-12-26 00:37

สวัสดีครับ อันนี้จะเป็นกระทู้รีวิวการทำตา 2ชั้นกับคุณหมอเส ที่ MasterPiece Clinic
ที่ตัดสินใจมารีวิว เพราะรู้สึกว่าหน้าเปลี่ยนไปพอสมควรครับ แล้วก็อยากขอบคุณความใจดีของคุณหมอเส คือใจดีมากจริงๆ
แล้วก็อยากเป็นกำลังใจให้หลายๆคนที่รู้สึกไม่มั่นใจในตัวเอง และกำลังตัดสินใจหรือลังเลเรื่องการทำตาสองชั้น
สำนวนที่ว่า "ดวงตาเป็นหน้าต่างของหัวใจ" ผมรู้สึกว่าจริงครับ555 เพราะเราคุยกับใครก็ต้องมองตานะ

ปัญหาคือชั้นตาของผมมันตกลงมา ด้วยตัวเลขของอายุ และการโหมร่างกายในการทำงาน
ชั้นตากลายเป็น3ชั้น มีผลทำให้หน้าแก่(มาก) รู้สึกได้เลยครับว่าทำหน้าหน้าแก่ขึ้นขนาดนี้
อันนี้เป็นรูปก่อนทำตานะครับ

จากรูปถ้ามันชัดพอ จะเห็นตามันเป็น3ชั้นครับ ล่ะรู้สึกได้ว่ามันตกลงมาจากก่อนนี้
เอาตรงๆคือไม่สบายใจเท่าไรนะ หน้ามันแก่ ก็เลยเข้ามาปรึกษากับคุณหมอเสเลย
เพราะที่นี่ขึ้นชื่อเรื่องทำตา2ชั้นอยู่แล้วครับ ถ้าใครหาข้อมูลมาพอสมควรน่าจะพอรู้

เคยมาหาเมื่อนานแล้ว มาอีกครั้งคุณหมอก็ยังใจดีเหมือนเดิม555
คุณหมอเสบอกว่าเคสผมเนี้ย ควรแก้ปัญหาด้วยการยกคิ้ว แล้วค่อยทำตา2ชั้น
คุณหมอก็ยกหน้าพากขึ้นให้ดูครับ จะเห็นว่าชั้นตามันจะมีพื้นที่เพิ่มมากขึ้น แล้วก็เปิดรูปเคสคนไข้ที่คล้ายๆกันให้ดู
แต่ว่าตอนนี้ผมเพิ่งเริ่มทำงานนะ ยังไม่ไหวเรื่องปัจจัยด้านค่าใช้จ่าย555 เลยขอคุณหมอทำแค่ตา2ชั้นก่อน
เพื่อแก้ปัญหาจุดนี้ไปก่อน ให้ตามันหายจากการเป็น3ชั้น
คุณหมอก็บอกว่าการทำตามี2แบบนะ แบบกรีดกับเจาะ แต่แบบกรีดเนี้ยมันอาจทำให้ยกคิ้วไม่ได้เพราะเดี๋ยวมันจะแปลกเพราะชั้นตาจะถาวร
แล้วตาผมค่อนข้างเล็กครับ พื้นที่ระหว่างตากับคิ้วก็น้อยเหลือเกิน
ถ้าอนาคตอยากยกคิ้ว ก็ทำแบบเจาะจะดีกว่า
คิดอยู่แป๊ปนึง เล็งเห็นแล้วว่าคิ้วตกลงมาอีกแน่นอน เลยตัดสินใจทำแบบเจาะครับ+ดูดไขมันด้วย
เพราะแผลมันเล็กด้วย พักฟื้นไม่กี่วันก็เป็นปกติแล้ว ขี้เกียจตอบคำถามคนรอบตัวบ่อยๆ

พอได้วันนัดก็เดินทางมาที่คลีนิคครับ ตื่นเต้นนิดหน่อยแต่พี่ๆพนักงานทำการต้อนรับอย่างดี555
ก็ไปล้างหน้าเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดครับ
ก่อนทำก็คุยกับคุณหมอเสอีกครั้งเพื่อทวนสิ่งที่เราต้องการนะ แล้วก็นอนลงเตียง
คุณหมอบอกว่าฉีดยาชานะ เจ็บนิดนึง
ในใจก็นึกขึ้นได้ว่า เออมีฉีดยาด้วยหนิ ไม่ได้เตรียมใจมา5555
รีบทำสมาธิภายใน5วินาที แล้วก็โดนจิ้ม
เป็นความเจ็บที่ทนได้ครับ ใช้วิธีสะกดจิตตัวเองว่าไม่เจ็บๆ ช่วยได้ครับแนะนำจริงๆ
แล้วก็เริ่มทำการผ่าตัดครับ คุณหมอก็ชวนคุยนั่นนี้เพื่อให้เราไม่เกร็งครับ ผมนี่ตัวแข็งมากไม่กล้าขยับเลยกลัวพลาด
แล้วก็มีกลิ่นปิ้งอาหารทะเลลอยมาครับ เกิดจากเลเซอร์ยิงลงผิวเรา5555

ใช้เวลาสักพัก พอเสร็จแล้วพี่พยาบาลก็เอาไขมันที่ดูดออกมาให้ดู ผมก็ขอถ่ายรูปหน่อย55

แล้วก็มีประคบเย็นกับนวดแผลด้วยเครื่องครับ ของผมไม่ต้องมาตัดไหมนะ มียาทานและยาทา(ต้องมีวินัยในตัวเอง)
แล้วก็เดินทางกลับบ้านด้วยหน้าเมาๆ

ต่อจากนี้จะเป็นรูป 7วันแรกนะครับ ประคบเย็นไป3วันแรก ทานยาให้ครบด้วยนะ
วันที่1 หลังทำกลับถึงบ้าน นึกว่ากินเหล้ามาหนักมากหน้าอย่างเมา

วันที่2 มีเลือดซิบๆ

วันที่3

วันที่4 มีรอยช้ำๆเหลืองๆที่เปลือกตานะ

วันที่5

วันที่6

วันที่7

แล้วต่อจากอันนี้คือปัจจุบัน คือระยะเวลา 1เดือนกว่าๆครับ

ก็แน่นอนล่ะ หน้าเด็กขึ้น สดใสขึ้น555
แต่ยังตาดูตกนิดๆ ง่วงนอนหน่อยๆ เป็นผลมาจากต้นทุนเดิมที่ตาตกอยู่ก่อนแล้ว และไม่ได้ตัดสินใจยกคิ้วนะ
แต่ดูรวมๆแล้วคือ "ดีขึ้น"

จบแล้วครับหวังว่าจะเป็นกำลังใจให้ใครหลายๆคน และให้เห็นความสำคัญของดวงตา
คราวนี้จ้องตาใครจะได้มีความมั่นใจมากขึ้น แต่อย่าจ้องนานเกินไปนะครับ เดี๋ยวกลายเป็นน่ากลัวไป555
ขอบคุณมากครับผม :)

D2.jpg (203.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

D2.jpg (203.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

D3.jpg (149.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

D4_1.jpg (164.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

D4_2.jpg (160.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

D5_1.jpg (166.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

D5_2.jpg (163.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

D6.jpg (147.72 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

D30_1.jpg (403.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ชอบแบบเก่ามากกว่า ทำมาแล้วหน้าดูสาวไปเลย
ชอบค่ะ หน้าหวาน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้