ดู: 1095|ตอบกลับ: 6

[เสริมคาง] เสริมคางเปลี่ยนลุ๊คใหม่ให้ใบหน้า (เคสเคยฉีดฟิลเลอร์)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khemmika_np เมื่อ 2016-12-15 15:07

สวัสดีค่ะ น้ำผึงนะคะ หลังจากที่เสริมคางมาแล้ว 1 เดือน จะบอกว่าชอบมากค่ะ คางใหม่ตามรูปนี้เลย

ไม่ผิดหวังเลย วันนี้จะมาแชร์เรื่องราวการเสริมคางแบบละเอียดเลยค่ะ เผื่อคนที่กำลังหาข้อมูลอยู่จะได้ดูเป็นแนวทางนะคะ

เดิมทีเป็นคนที่กลัวการศัลยกรรมมากค่ะ ไม่กล้าคิดที่จะทำศัลยกรรมอะไรเลย ก่อนหน้านี้คิดจะทำจมูก แต่กลัวเลยยกเลิกไปค่ะ พอมีคนทักว่าคางสั้นน่าจะเสริมคางหน้าจะเรียวสวยขึ้น เลยตัดสินใจไปฉีดฟิลเลอร์ที่คลินิกแห่งหนึ่ง แต่มันไม่ 100% ค่ะ ฉีดแรกๆ จะสวยมากค่ะ แต่พอผ่านไปสักพักจะเริ่มสลายค่ะ รูปทรงคางไม่เท่ากัน เป็นแรงผลักให้มาเสริมคางในครั้งนี้

รูปหน้าเดิมค่ะ คางไม่มีหน้าเลยดูกลม

จริงๆ ไม่ได้หาข้อมูลอะไรมากค่ะ ที่แรกที่นึกถึงคือโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะได้ยินมาว่าให้ยานอนหลับตอนผ่าตัด น้ำผึ้งก็ดูรีวิวของเลอลักษณ์มาเรื่อยๆ รู้สึกว่ารีวิวที่นี่สวย ทำออกมาดูเนียนเป็นธรรมชาติดี  พอเคลียร์งานได้ก็โทรมานัดคิวทำทันที (จะบอกว่าทำงานด้านบัญชี ไม่ค่อยได้พบเจอผู้คน แต่ก็ผู้หญิงอย่าหยุดสวยน่ะ 555) วันนั้นได้ทำกับหมอวีรวุฒิค่ะ เคสน้ำผึ้งเคยฉีดฟิลเลอร์มา จึงต้องมีการขูดฟิลเลอร์ออกก่อนแล้วค่อยเสริมด้วยซิลิโคน

หลังทำทันที มีคางแล้วค่ะ เปิดแผลใน ตอนนี้ยังไม่เจ็บนะคะ

ถึงตอนทำคือไม่รู้สึกตัวนะคะ ไม่รู้ว่าหมอทำตอนไหน น้ำผึ้งเลือกเปิดแผลด้านในปากค่ะ เพราะถ้าเปิดแผลนอกกลัวเป็นแผลเป็น ใช้เวลาผ่าตัดราวๆ 30 นาที ไวมากค่ะ ก่อนทำกลัวมาก หลังทำคนละความรู้สึกเลย จะบอกว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะ ชิวมากเลยค่ะ รู้งี้ก็ทำตั้งนานแล้วน่ะ

วันที่ 5 แกะพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะ
5 วัน.jpg

วันที่ 7 อาการบวมลดลงตามลำดับ

ช่วงแรกๆ ทานอาหารลำบากหน่อย งดอาหารหมักดอง อาหารรสจัด หลังอาหารใช้น้ำยาบ้วนปากด้วยนะคะเพื่อป้องกันแผลติดเชื้อ แต่แผลหายเร็วค่ะไม่มีปัญหาอะไร ช่วง อาทิตย์แรกคางบวมมากหน่อย หลังจากนั้นจะค่อยๆ ยุบบวมลงจนเราสังเกตไม่ได้ รู้ตัวอีกทีสวยแล้วค่ะ

รูปนี้หลังทำประมาณ 2 สัปดาห์

และก็หลังทำประมาณ 3 สัปดาห์

ต่อมาหลังทำ 1 เดือนค่ะ สวยไหมค่ะ โดยส่วนตัวชอบค่ะ ดูเป็นธรรมชาติดี

สำหรับใครที่คิดเสริมคางแนะนำว่าให้เสริมซิลิโคนแท่งไปเลยค่ะ ปลอดภัยถาวรกว่า เพราะการฉีดฟิลเลอร์หรืออะไรที่เป็นสารเหลวจะไม่คงทนถาวร และที่สำคัญอาจจะมีปัญหาในอนาคตได้

อนาคตอยากเสริมจมูก และ เสริมหน้าอก จะเป็นยังไงเดี๋ยวมารีวิวค่ะ  
โพสต์ 2016-12-16 13:06:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนคะ สวยจัง
โพสต์ 2016-12-20 17:01:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ คางเข้ากับหน้ามากเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-28 10:15:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
atomy27 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-16 13:06
ทำที่ไหนคะ สวยจัง

ทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ อยู่ตรงแยกติวานนท์
โพสต์ 2016-12-29 15:52:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ แพงไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้