ดู: 1640|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] รีวิว ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม หมอพรเทพ P10 เมเจอร์รัชโยธินคร้า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auza เมื่อ 2016-12-12 13:08

สวัสดีคร้า แอบซุ่ม ศึกษาข้อมูลในบอร์ดมานานค่ะ วันนี้เลยมีโอกาสได้ไปทำ ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ที่ คลินิก P10เมเจอร์รัชโยธิน เลยเอามารีวิวให้เพื่อนๆค่ะ เผื่อเพื่อนๆที่กำลังหาข้อมูล จะเก็บไว้เป็น อีก 1 ทางเลือกค่ะ

เริ่มจาก จขกท เป็นคนที่หน้าบานมาก แก้มเยอะค่ะ เป็นแบบนี้มาตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะ ไม่ว่าจะลดน้ำหนักให้ผอมแค่ไหน หน้าคุณเธอก็ไม่เคยลดเลยค่ะ ด้วยความที่ว่า อยากมีหน้าเล็กๆเรียวๆ ไว้เซลฟี่ เหมือนคนอื่นบ้าง เลยลองศึกษาข้อมูลค่ะ เริ่มจากการลองผิดลองถูกค่ะ

ครั้งแรก เข้าไปปรึกษาที่ มิลินคลีนิก คุณหมอเลยจัดโบเกาหลีให้ 50 ยู ค่ะ ผลสรุป คือไม่ลดเลยค่ะ

ครั้งที่ 2 เข้าไปพบคุณหมออีกครั้ง ที่เดิมค่ะ เพราะซื้อคอร์สโบ ไว้ค่ะ เลยถามคุณหมอ ว่าที่ฉีดไป ไม่เหนลดเลยค่ะ พอดีเจอคุณหมออีกท่าน เลยบอกว่าหน้าเราเกิดจากไขมัน จนท พยายามพูดหว่านล้อมให้ซื้อคอรสเมโส ลดแก้มเพิ่ม แต่ดูจากราคา เราก็เอาวะ ลองดูอีกสักครั้ง
ผลสรุป เหมือนเดิมค่ะ ไม่ลดเลยสักนิด

ครั้งที่ 3 เปลี่ยนที่ค่ะ ไปฉีดที่คลีนิดหมอเมย์ สาริสา ครั้งนี้ฉีดทั้งโบ ฉีดทั้งแฟต ฉีดเสร็จหน้าบวมมากๆๆค่ะ บวมอยู่ 2 วัน
ผลสรุป เหมือนเดิมค่ะ ไม่ลดเลย

ครั้งที่ 4 คิดว่าหน้าต้องเกิดจากไขมันแก้มแน่ๆ ตัดสินใจไปที่ The art clinic สาขาลาดพร้าว บอกคุณหมอว่า ช่วยทำให้หนูหน้าเรียวหน่อยคร้า คุณหมอให้หันไปหันมา บอกว่าอย่าตัดไขมันเลย ไปตัดโหนกดีกว่า 5555 เดินออกมากจากคลีนิกด้วยความผิดหวังอย่างแรง

ครั้งนี้เลยตัดสินใจแน่วแน่แล้วค่ะว่า จะตัดกราม กับ ตัดโหนก ดีกว่า น่าจะจบ

เข้าไปปรึกษาคุณหมอสุทัศน์ รพ ยันฮี คุณหมอแนะนำว่าให้ตัดโหนกอย่างเดียวค่ะ เพราะกรามไม่มี ถ้าตัดกรามหน้าก็ไม่เปลี่ยน ด้วยความใจง่าย ตัดสินใจนัดคิวผ่า วันที่ 26 ธันวานี้เลยค่ะ  

ด้วยความที่กระวนกระวายใจ รอวันที่จะผ่าตัดโหนก ระหว่างนั้นก็หาข้อมูลเรื่อยๆ ตัดสินใจอยากตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ก่อนที่จะไปตัดโหนกค่ะ ด้วยความที่กลัวแผลหายไม่ทันวันที่26 เลยลองโทรไปตามคลีนิกต่างๆที่ได้ข้อมูลมาค่ะ ตัดสินใจจะผ่าวันอาทิตย์ที่ 11 นี้เลย โทไปบางที่ก็ปิด บางที่ก็คิวเต็ม พอดึเปิดเน็ตมาเจอ P10 ทีเมเจอร์รัชโยธิน กำลังมีโปรลดราคาพอดี เหลือแค่ 12,900 ซืงราคาถือว่าถูกกว่าที่อื่นๆมาก แค่เปิดดูรีวิว ก็ไม่เคยมีเพื่อนคนไหนมารีวิวเลย จึงตัดสินใจโทรถามที่คลีนิกค่ะ

จนท ที่คลีนิก พี่กุ้ง ให้ข้อมูลดีมากค่ะ เราบอกกับพี่กุ้งว่าต้องการผ่าตัดวันนี้เลย เพราะกลัวแผลหายไม่ทันวันที่ 26
ปรากฏว่า ฝันสลายคร้า พี่กุ้งบอกว่า วันนี้คุณหมอพรเทพ ไม่ได้เข้าค่ะ เป็นวันหยุดของคุณหมอ คุณหมอจะเข้าอีกที ก็วันจันทร์ค่ะ เราก็เล่าเรื่องที่จะไปตัดโหนกแก้มให้พี่กุ้งฟัง พี่กุ้งน่ารักมากค่ะ โทรไปประสานงานกับคุณหมอให้ คุณหมอเลยเข้ามาผ่าให้ เวลา 6โมงเย็นของวันนั้นเลยค่ะ มาเพื่อผ่าเคสเราเคสเดียว แบบว่าประทับใจมากค่ะ ทั้งที่เป็นวันหยุดคุณหมอ พอถึงเวลาที่จะผ่า ได้เข้าไปพูดคุยกับคุณหมอก่อน คุณหมอใจดีมากค่ะ ให้ข้อมูลลเอียดมากๆค่ะ เราถามค่อนข้างเยอะค่ะ คุณหมอให้ข้อมูลแบบตรงไปตรงมา ไม่เหมือนคลีนิกอื่นๆค่ะ ที่ชอบยุให้ทำนั่นนี่เพิ่ม เคสเรา ถือว่าทำยากเหมือนกันค่ะ เพราะมีพังผืดเยอะ ก่อนหน้านี้เคยทำลักยิ้ม กับฉีดเมโส เลยทำให้มีพังผืดนึดเกาะเยอะคืะ แต่คุณหมอก็ใจเย็นมากๆค่ะ

หลังทำเสร็จหน้าบวมนิดๆค่ะ ไม่มาก สามารถไปทำงานได้ในวันรุ่งขึ้นค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ คอนแรกคิดว่าจะเขียวช้ำซะอีก
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-12 12:32:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ภาพก่อนทำค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-12 12:32:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auza เมื่อ 2016-12-12 12:59

ภาพหลังทำได้1 วันค่ะ ยังบวมอยู่คร้า แต่แต่งหน้าไปทำงานได้ปกติค่ะ ไม่มีใครรู้เลยค่ะ เพราะไม่มีเขียวช้ำ

เพื่อนๆคนไหนสนใจ ลองสอบถามรายละเอียดได้คร้า ตอนนี้มีโปรโมชั่นอยู่ด้วยค่ะ

ติดต่อพี่กุ้งได้เลยคร้า 099-4153865 Line : city192 พี่กุ้งค่ะ

ทึ่มารีวิวนี่ ไม่ได้มีส่วนได้อะไรนะคะ แต่ว่าประทับใจคุณหมอ กับ จนท จริงๆค่ะ
เข้าใจเพื่อนๆที่กำลังหาข้อมูลเวลาจะทำค่ะ เพราะเราก็เป็นมาก่อนค่ะ ลองผิดลองถูกมาเยอะ
มาเจอคุณหมอพรเทพ เลยประทับใจในการให้ข้อมูลแบบตรงไปตรงมาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้