ดู: 2429|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกกับคุณหมอนพรัตน์ ฉบับ 1

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamsai1994 เมื่อ 2016-12-8 18:31

สวัสดีค้าา ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ ชื่อ "แจ่มใส" ค้าา วันนี้จะมารีวิวการทำจมูกกับคุณหมอนพรัตน์ค่ะ เพิ่งเคยตั้งกระทู้เป็นครั้งแรกนะคะ ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะคะ

ผู้หญิงเราก็ต้องคู่กับความสวยความงามถูกไหมคะ...แล้วถ้าเกิดมาไม่สวยละ..? ในปัจจุบันนี้มีคลินิกหรือโรงพยาบาลศัลยกรรมเกิดขึ้นมากมาย คนที่เกิดมาไม่สวยหรืออยากสวยเพิ่มขึ้นก็มีทางเลือกมากมายที่จะทำให้ผู้หญิงอย่างเราออกมาเป๊ะหรือเพอร์เฟคที่สุด เพราะนอกจากจะทำให้หนุ่มๆมองแล้ว ยังทำให้เราเกิดความมั่นใจในตัวเองมากขึ้นอีกด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเราก็ต้องเลือกคุณหมอที่มีทั้งฝีมือ มีประสบการณ์ มีความเชี่ยวชาญและมีการดูแลหลังการผ่าตัดที่ดี

แจ่มคิดอยากทำศัลยกรรม โดยตัดสินใจเสริมจมูกเป็นอย่างแรก ตอนนั้นตัดสินใจอยู่นานมาก หาข้อมูลอยู่นาน หลายๆคุณหมอเลย กลัวพลาด กลัวทะลุ กลัวเอียง กลัวทุกอย่าง5555 สุดท้ายก็เลือกทำกับคุณหมอนพรัตน์ค่ะ ก็ทำการจองคิวกับคุณหมอนพรัตน์

พอถึงวันผ่าตัดหรือวันขึ้นเขียงนั้นเอง ใจสั่นมาก ทั้งตื่นเต้นทั้งกลัว เข้าไปพบคุณหมอเพื่อปรึกษาว่าเราอยากได้แบบไหน คุณหมอเป็นคนใจดีมาก ให้คำปรึกษาดี อยากถามอะไรถามได้หมด555555 คุณหมอบอกว่าถ้าเราทำจมูกแบบสโลปๆ หน้าจะออกหวานๆ ถ้าทำทรงพุ่งๆหน้าจะดุ ก็เลยตัดสินใจเลือกทำแบบสโลปๆ นำกระดูกหลังหูมาใส่ตรงปลายจมูก เพื่อให้ดูเป็นหยดน้ำ แล้วคุณหมอก็มาจับๆจมูกเรา บอกว่ากระดูกฐานจมูกใหญ่นะ ต้องเหลาเพื่อให้มันเรียวดูเป็นสันนะ แล้วคุณหมอก็บอกว่าต้องตัดปีกจมูกด้วยนะ แต่ตอนนั้นเงินไม่พอ เลยตัดสินใจทำจมูก + ใส่กระดูกหลังหู + เหลากระดูก

รูปก่อนทำศัลยกรรมค่ะ ปกติเป็นคนไม่ได้จมูกแบน แต่ฐานจมูกใหญ่ค่ะ พอมองหน้าตรงเลยทำให้เหมือนกับไม่มีดั้งค่ะ+ปีกจมูกบาน

ได้เวลาขึ้นเขียงผ่าตัด ตัวสั่นหนักกว่าเดิมอีก ใจเต้นเหมือนกับจะหลุดออกมา5555 ก่อนจะทำก็ล้างหน้าด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อแล้วก็พยาบาลจะนำยามาให้ทาน น่าจะเป็นยานอนหลับ ยาแก้อักเสบและอื่นๆอีก พอถึงเวลาผ่าตัด..เราไม่หลับค่ะ ! คงเพราะตื่นเต้นมั้ง5555 สรุปคือขณะผ่าตัดคุณหมอก็ชวนเราคุยไปเพื่อไม่ให้เรากลัว ตอนนั้นเราเห็นคุณหมอเอาซิลิโคนเข้าๆออกๆหลายรอบ เอาออกมาเหลา เพื่อให้มันไม่โด่งไป ให้ดูธรรมชาติเข้ากับหน้าเรา แต่คุณหมอบอกว่าอย่ากังวลกับทรงจมูกในตอนแรกเพราะมันจะบวมๆ ให้ดูทรงจมูกหลังจาก 6 เดือนขึ้นไป

รูปหลังผ่าตัดค่ะ (วันเดียวกับวันที่ผ่าตัด)

รูปหลังผ่าตัด 1 วันค่ะ อาการบวมเริ่มมาเต็ม

รูปหลังผ่าตัด 3 วัน เริ่มเขียวๆเหลืองๆ555

รูปหลังผ่าตัด 7 วัน แกะที่ปิดตรงจมูกได้แล้วว โดยเอาน้ำค่อยๆลูบ ค่อยๆดึงนะคะ

รูปหลังผ่าตัด 10 วัน เป็นวันที่คุณหมอนัดมาตัดไหม

รูปหลังจากผ่าตัด 1 เดือน

สรุปความรู้สึกนะคะ รู้สึกประทับใจมาก และเป็นอย่างที่คุณหมอบอกจริงๆ ตอนแรกทรงจมูกจะบวมๆดูเหมือนไม่ได้ทำ ตอนแรกมองแล้วอารมณ์เสียมาก คิดว่าไม่น่าทำเลย แต่พอเวลาผ่านไปจมูกเริ่มจะเข้าที่ ทำให้เราเห็นทรงจมูกชัดขึ้น จมูกดูธรรมชาติ สโลปๆ ทำให้หน้าหวาน คุณหมอดูแลหลังการทำดี ถ้ามีปัญหาอะไรสามารถเข้าไปหาคุณหมอได้ตลอด คุณหมอใจดีมากค่ะ   

รูปในกระทู้นี้ยังไม่ใช่ปัจจุบันนะคะ เดี๋ยวจะมาเขียนประสบการณ์ทำศัลยกรรมต่อในกระทู้หน้านะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ฝากนะคะ สามารถปรึกษาเรื่องความสวยความงามหรือการศัลยกรรม ได้ใน IB Face book : Jamsai Worapanwadi ค่ะ ยินดีตอบทุกคำถามนะคะ

โพสต์ 2017-1-17 15:40:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
open หรือ close ค่ะ จมูกสวยมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้