ดู: 633|ตอบกลับ: 1

[อื่นๆ] รีวิวฟื้นฟูผิวที่เป็นสิวหนักๆมาก่อน ทำมากับตัวแล้วได้ผลเลยบอกต่อจ้าาา

[คัดลอกลิงก์]

รูปแรกใช้กล้องฟรุ้งฟริ้ง หน้าเนียนใสไม่ง้อครีมกันเลยทีเดียว กล้องปกติก็จะเห็นรอยอยู่ ต้องถ่ายไกลๆถึงจะรอดค่ะ

สวัสดีสาวๆ เราชื่อชื่อแป้ง  วันนี้จะมารีวิวการบำรุงผิวหน้าที่แป้งทำมา แล้วรู้สึกว่าหน้าดีขึ้น  เลยอยากมาแชร์ เผื่อใครจะมีปัญหาเหมือนแป้ง แล้วอยากลองไปทำก็ไม่ว่ากันค่ะ  เพราะแป้งเข้าใจคนที่มีปัญหาเรื่องรอยสิว  หลุมสิว ผิวไม่เรียบเนียนดีว่า หน้าแห้งไม่แข็งแรง มันเป็นยังไง แต่ก่อนแป้งเป็นสิวเยอะมาก ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว ก็รักษาหลุมสิวรอยที่เกิดจากสิวมาเรื่อยๆ จนตอนนี้ผิวหน้าดีขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก  รักษาผิวหน้ามาเรื่อยๆ  การดูแลฟื้นฟูผิวหน้าของแป้งคือโดยการฉีดวิตามิน เพราะบางทีการทาครีมและยาอย่างเดียวมันหายช้า  ไม่ซึมซับเข้าชั้นผิวเท่าที่ควร ถ้าฉีดจะได้รักษาที่ชั้นผิวแบบเต็มๆและตรงจุด

เพื่อนแป้งเป็นแพทย์ผิวหนังแนะนำให้ฉีด Masohyal X-DNA ก็ทำมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว ผิวหน้าก็ดีขึ้นมาเรื่อยๆ ปลื้มมาก รอยสิวจางลง หลุมสิวก็ตื้นขึ้น ปัญหาหน้าแห้งขาดความชุ่มชื้น ริ้วรอยต่างๆ ก็ดีขึ้นมากๆเลย

รูปนี้ถ่ายวันที่ 18 ธันวา ที่ผ่านมาก่อนจะฉีดค่ะ ก็จะเห็นรอยสิว ผิวไม่เรียบ โชคดีที่แป้งผิวค่อนข้างขาว เลยเห็นไม่ค่อยชัด

อย่างที่บอกแป้งเคยเป็นสิว ตอนนี้เหลือแต่รอย เห็นชัดมาก  ต้องลงรองพื้นหรือคอนซีลเลอร์ หนาๆ ถึงจะปกปิดได้

นี่คือ Masohyal X-DNA ที่แป้งฉีดค่ะ นำเข้าจากประเทศสเปน แบรนด์ mesoestetic ตัวนี้เป็นสารสกัดจากอสุจิปลาแซลมอน คือ highly polymerized sodium deoxyribonucletide เรียกสั้นๆว่า HP sodium DNA เป็นส่วนผสมหลักสำคัญที่ช่วยกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อผิวใหม่ กระตุ้นการสังเคราะห์ collagen ใต้ผิวหนัง ทำให้ลดเลือนริ้วรอยบนใบหน้าได้อย่างมีประสิทธิภาพ ช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นให้กับผิว ทำให้ผิวชุ่มชื่นปกป้องเนื้อเยื่อโครงสร้างผิวจากการทำลายของอนุมูลอิสระ และกระตุ้นการซ่อมแซมเซลล์ผิว ช่วยฟื้นฟูสภาพผิวให้แข็งแรง  เสมือนฟื้นคืนชีพผิวหน้าใหม่เลย และยังไม่มีผลข้างเคียงใดๆ ไม่มีสารตกค้างที่ก่อให้เกิดพังผืด การบวมปูด หรือย้วยย้อยแน่นอน

ส่วนอีกกล่องหนึ่งคือ Masohyal NCTC109 เป็นวิตามินเข้มขึ้น อันนี้สามารถผสมเข้ากับ Masohyal X-DNA แล้วฉีดพร้อมกันได้เลย หรือแยกฉีกก็ได้ อันนี้แป้งจะผสมฉีด 3 หรือ 4 เดือนครั้ง ช่วยให้ผิวกระจ่างใส แข็งแรง เฟรชขึ้น

มาเริ่มต้นกันเลยค่ะ ทำความสะอาดหน้าก่อนฉีดค่ะ

จากนั้นก็ฉีดค่ะ  แป้งเลือกที่จะปะคบน้ำแข็งแทนทายาชาค่ะ ไม่ใช่ไม่กลัวเจ็บนะคะ แต่แป้งแพ้ยาชาค่ะ ก็เลยประคบน้ำแข็ง หน้าก็จะเย็นๆชาๆ พอฉีดก็จะนิดหน่อย ทนได้สบายค่ะ

ตอนนี้ก็รักษาไปเรื่อยๆ จนกว่าจะดีขึ้นจะสวยขึ้น โดยปกติถ้าฉีดครบคอร์สก็จะอยู่ได้ 6-10 เดือน แล้วมาฉีดใหม่ ตอนนี้ที่แป้งทำมาผ่านไป 4 เดือนแล้ว แป้งมาเติมใหม่เพราะอยากหายจากรอยสิวเร็วๆค่ะ หลายคนคิดว่าช้าจัง ก็เพราะว่า Masohyal X-DNA เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ มั่นใจได้ว่าปลอดภัย เห็นผลระยะยาว ช้าแล้วชัวร์แล้วหายแป้งก็รอได้ค่ะ ดีกว่าไปใช้ครีมหรือผลิตภัณฑ์อะไรที่บอกว่าเห็นผลภายใน 7 วัน 15 วัน มีส่วนผสมของสเตียรอยด์  ซึ่งอันตรายมากๆค่ะ

ตอนนี้แป้งก็คงต้องใช้กล้องฟรุ้งฟริ้งและแสงไปก่อน  ถ้าหน้าหายผิวเรียบเนียนเมื่อไหร่แป้งไม่ง้อกล้องฟรุ้งฟริ้งหรอก 555

ไงถ้าหน้าดีขึ้นแล้วจะมาอัพเดทให้ดูอีกทีนะคะ

โพสต์ 2016-11-30 23:28:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักค่ะ ว่าแต่ราคาแพงมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้