ดู: 2323|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] จมูกโตๆ ปรับให้เล็กเรียว เข้ากับหน้า โดยหมอปิยพล

[คัดลอกลิงก์]
เริ่มต้นอยากแก้จมูก เพราะจมูกเก่า ที่เสริมมา ช่วงหัวตา ค่อนข้างหนาและใหญ่ และมีผังผืดจากฟิลเลอร์ของเก่าสะสมอยู่เลยทำให้ยิ่งดูใหญ่เลยค่ะ
ได้เข้ามาดูรีวิว ของทางพีเมดคลีนิค รู้สึกว่า แนวทางการทำจมูกของเค้า ไม่เหมือนที่อื่น ไม่ได้มุ่งเน้น ที่ทรงตามแฟชั่น  หรือ ซิลิโคนสำเร็จรูป ที่กำลังเป็นกระแสนิยม คุณหมอ จะเลือกจากลักษณะของจมูกแต่ละเคส ว่าจมูกเราเป็นแบบไหน ควรเสริมเพิ่มตรงไหน และในแต่ละเคส ก็สวยรับกับใบหน้าในทุกๆเคสจริงๆค่ะ เลยชอบแล้วเลือกทำที่นี่
พอมาปรึกษาก็คิดว่าคุณหมอเข้าใจปัญหาจริงๆ รู้จักจมูกเราดีมาก คุณหมอทักว่า ทรงจมูกเก่าค่อนข้างโด่งสูงและ ไม่ค่อยหวาน คุณหมอ จะปรับแต่งให้มีสันที่ต่ำลง และ ตกแต่งปลายจมูกให้สวยขึ้น จะทำให้ดูน่าหวานขึ้นค่ะ
นี่คือภาพที่ทำเสร็จ เปรียบเทียบกับตอนที่ยังไม่ได้แก้นะคะ
ซ้ายเป็นภาพก่อนทำค่ะ ขวาที่หลังจากที่ได้แก้จมูกแล้ว

หลังจากเสริมจมูกไป เพื่อนๆ. หลายคน ทักว่า หน้าดูเด็กขึ้น หน้าดูซอฟขึ้น  ดูไม่แข็ง ^^(ปกติหน้าดูเหวี่ยงๆ) ที่สำคัญดูธรรมชาติมากคะ ลดอายุลงไปหลายปีเลย
ประทับใจมากค่ะ  เพราะคุณหมอมือเบาคะ  ไม่บวม ไม่ช้ำเลย คอยแนะนำ-สอบถามตลอด ใส่ใจทุกขั้นตอน
ภาพตั้งแต่ ชั่วโมงแรกเลย

วันแรกหลังทำมาค่ะ

หลังทำ 3 วันค่ะ
N67_มน_3d..jpg N67_มน_3d.jpg

7 วันหลังทำค่ะ
N67_มน_7d..jpg N67_มน_7d.jpg

หลังทำ 2 สัปดาห์ค่ะ เห็นทรงสวย ชอบมากค่ะ
N67_มน_2w (1).jpg N67_มน_2w (2).jpg N67_มน_2m.jpg

3 สัปดาห์ เรียวลงเรื่อยๆค่ะ เข้าที่ขึ้น

2 เดือนแล้ว ทรงเข้ากับหน้ามากค่ะ มีเพื่อนๆ อยากตามไปแก้ ที่นี่หลายคนเลย
N67_มน_2m.jpg N67_มน_2m (2).jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้