ดู: 1983|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ลุคสวยดูดี บอกลาตาตก ง่ายๆ กับ คุณหมอคม เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นเลยนะค่ะ วันนี้ นัตตี้จะ มาเล่าประสบการ การทำตาครั้งแรก ของนัตตี้ เลยนะตอนแรกเลยก่อนทำกลัวมากกกกกเพราะไม่เคยคิดจะทำตาเลยจ้า เพราะคิดว่าต้องเจ็บมากแน่ๆมันใกล้ลูกกะตาด้วย แต่พอดูรีวิวของที่นี่หมอทำสวยมากจริงๆ แล้วดาราก็ทำแยอะ เราเองก็ประสบปัญหาติดสติกเกอร์ตาสองชั้นมานาน บางวันสองชั้นข้างนึงชั้นเดียวข้างนึง เลยแบบคงถึงเวลาแล้ว เลยตัดสินใจเลือกทำที่นี่ค่ะก่อนทำนัตตี้บอกคุณหมอ ว่าเอาแบบพอดีๆ ไม่ใหญ่มาก อยากได้แบบ น่ารักๆ คุณหมอก็โอเค เข้าห้องผ่าตัดเลยค่ะ เอาหมึกวาดที่เปลือกตาก่อน ที่คุณหมอจะฉีดยาชา แอเสียวนิดหน่อยแต่ไม่มากค่ะ ทำไม่นานก็เสร็จค่ะ ออกมานอนประคบเย็นข้างนอก แล้วก็ลงไปรับค่ะ

ชั้นตามีแต่หลบใน เบื่อๆๆๆๆ

หลังทำเสร้จ

ก่อนอื่นเลยนะค่ะความรู้สึกหลังทำตาของนัตตี้ ตอนแรกบอกเลยว่ากลัวมาก แต่ ได้มาทำกับคุณหมอที่เมโกะ ความคิดเราก็พังทลายกำแพงความคิดต่างๆนาๆเลย ไม่เจ็บเลยยยยยยยย คือมือเบามากๆๆๆๆไม่บวมไม่เจ็บ คือไม่รู้สึกน่ากลัวแบบที่เราคิดไว้ แล้วผลลัพท์เป็นไปตามคาดค่ะ เราไม่ผิดหวังสักนิด ชั้นตาใหญ่พอดี ธรรมชาติและดูลูกครึ่งไปเลย แต่งหน้าง่ายมาก ไม่แต่งหน้าก็ยังสวยคม  คือ 100/100 คะแนนเลย ทุกวันนี้ใครจะทำตาก็บอกตลอดว่าไปเมโกะคือถ้าทำตาเมืองไทยนัตตี้ให้ที่นี่ เพราะเราก็ทำมาหมดแล้ว ผ่านมาหมด  ดูแปปเดียวเราก็รุ้แล้ว บอกเลยใครมาทำไม่ผิดหวังแน่นอน งานทำตาแบบที่เมโกะบอกเลยว่าเมืองไทยหายากค่ะ ถ้าอยากทำที่ธรรมชาติ ละสวยจริงต้องที่นี่เท่านั้น "

ขอขอบคุณ..คุณหมอคม และ เมโกะ คลินิกมากๆ ที่เทคแคร์ดูแลเป็นอย่างดีเลยหลังทำตาไปก็ไม่ทิ้งเรา มีการไลน์มาถามอาการตลอดๆ แบบว่าทุกวันเลยก็ว่าได้ แบบบางทีก็เกรงใจเค้านะ มาถามเราทุกวันเลย แต่ก็เข้าใจอะ ว่าคุณหมอคมอยากติดตามอาการอย่างใกล้ชิด ไม่เหมือนเพื่อนเราเลยนะไปทำที่อื่นมา จ่ายเงินปุ๊ป ทำเสร็จปุ๊ปคลินิกเงียบเลยไม่สนใจเลย ประทับใจเมโกะสุดๆ แนะนำต่อแน่นอนค่ะ

เราชั้นตาหลบใน คุณหมอ สามารถทำได้ป่าว อ่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-26 11:52:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kimmmmm ตอบกลับเมื่อ 2016-11-23 14:57
เราชั้นตาหลบใน คุณหมอ สามารถทำได้ป่าว อ่ะ

ของเรา ก็ชั้นตาหลบ เหมื่อนกัน สามารถทำได้ จ้า คุณหมอเค้ามีเทคนิคเฉพาะ จ้า ทำออกมาแล้ว ชั้นชัด สวย คม เริ่ด ขอบอกเลยจ้า
เราอยากถามหน่อยนะ ตัวเอง คือเราก็กำลังจะไปทำตาแต่ไม่มีคนพาไปเราสามารถขับรถไปเองได้หรือป่าวค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-1 14:30:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
OilRajchakru ตอบกลับเมื่อ 2016-11-30 11:03
เราอยากถามหน่อยนะ ตัวเอง คือเราก็กำลังจะไปทำตาแต่ไม่มีคนพาไปเราสามารถขับรถไปเองได้หรือป่าวค่ะ

สามารถทำได้จ้าาา เราก็ขับรถไปเองเหมือนกัน นั่งพักสักพัก เราก็ขับรถกับบ้านเองเหมือนกัน 555 แต่ทางที่ดีเราว่านั่งรถ แท๊กซี่ไปดีกว่า จะได้ไม่ต้องกังวล
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-4 11:32:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากชั้นตาสวย แบบเรา ยินดีไห้คำปรึกษานะค้ะ ไม่ว่าอยากสวยแบบไหน
คุณนัตตี้ตาสวยมาก >< เราก็ลูกสาวหมอคมเหมือนกัน
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-26 12:55:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ann3-ann3 ตอบกลับเมื่อ 2017-2-11 11:22
คุณนัตตี้ตาสวยมาก >< เราก็ลูกสาวหมอคมเหมือนกัน

เริ่ดค่าา ของเขาดีจริงๆเนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้