ดู: 1361|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก ครั้งแรกก็เฟลแล้วเพราะหมอบอกว่าเบี้ยว!@คลินิกโลโก้สีน้ำเงินย่านสีลม

[คัดลอกลิงก์]
        หลังจากที่นัทได้เข้าไปเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตที่เอเมดคลินิกมา ตอนนี้ก็เกือบ 1 เดือนแล้วค่ะ มีแต่คนทักว่าจมูกโด่งขึ้น ดูเหมือนโด่งเองตามธรรมชาติ 555 เข้ากับหน้ามากนัทเลยอยากจะมารีวิวให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันค่ะ ที่นัททำที่เอเมดเพราะเห็นมีคนติดตามเยอะค่ะ แล้วลองเข้าไปอ่านรีวิวที่หน้าเพจนัทก็ชอบ ชอบหลายรีวิวเลย 555
        วันที่เข้าพบคุณหมอรู้สึกเฟลหน่อยๆ ค่ะ เพราะที่คุณหมอตรวจเบื้องต้นคือโครงจมูกนัทมันเบี้ยว เบี้ยวอยู่แล้วตั้งแต่เกิดอ่ะค่ะ คุณหมอก็บอกไว้ว่าถ้าทำแล้วอาจจะเบี้ยวนิดหน่อย ยอมรับเลยค่ะตอนนั้นเฟลมาก ไม่อยากทำแล้วแต่นัทค่อยๆ คิดค่ะว่าที่เรามาทำเพราะอะไร คำตอบคือนัทอยากดั้งโด่งค่ะ 5555 คุณหมอมีฝีมือ และซิลิโคนก็ใช้แบบเหลาเอง คงไม่ทำออกมาเบี้ยวจนน่าเกลียด นัทก็ตัดสินใจทำค่ะ ไว้ใจคุณหมอและคลินิกเข้าไว้แล้วทุกอย่างจะโอเค

ธรรมดาของคนทำศัลยกรรมครั้งแรกคือความตื่นเต้นค่ะ ตื่นเต้นมาก ไม่รู้จะออกมาเป็นยังไง เดินเข้าห้องผ่าตัดแบบเกร็งๆ 555 ปรากฏว่าเจอยาชาไปเข็มแรกเจ็บสุดค่ะ นอกนั้นเบาๆ ไปเลย แต่ก็ยังรู้สึกได้นะคะว่าคุณหมอทาบซิลิโคนบนจมูกเราหลายรอบมาก ทาบตั้งแต่ยังเป็นแท่งสี่เหลี่ยม จนเหลาเป็นทรงจมูก คือคุณหมอพิถีพิถันมากอ่ะ คงเป็นเพราะโครงจมูกเดิมของนัทเบี้ยว ออกมาจากห้องผ่าตัดก็รู้สึกตึงๆ ที่จมูก ไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะยาชาอาจจะยังไม่หมดฤทธิ์

หน้านัทไม่ค่อยช้ำและไม่ค่อยบวมนะคะ แต่นัทก็ประคบเย็นค่ะ ประคบบ่อยมาก เกือบจะทั้งวัน และก็ดื่มน้ำใบบัวบกแบบแทบจะดื่มแทนน้ำเปล่าเลย เวลานอนก็หนุนหมอนสูง ทานยาตามที่คุณหมอสั่งไว้ ที่สำคัญต้องไม่กินของแสลงนะคะ เพราะจะทำให้แผลแห้งช้าและก็อาจจะติดเชื้อด้วย วันที่แกะผ้าออกนี่ดีใจมากเลยค่ะ มีดั้งแล้ว 555 ช้ำบวมน้อยด้วยนัทยังไม่ค่อยชินกับหน้าตัวเองเท่าไหร่ แต่ก็ชอบมากค่ะมีดั้งโด่งขึ้น เอาไว้นัทมาอัพเดทให้เพื่อนๆ ดูอีกทีนะคะ ^3^

หน้ายังดูเด้กๆอยู่เลยย เริ่มสวยเร็วจังงง
เป็นเด็กก็ทำได้หรอคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-24 15:25:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
beermentor ตอบกลับเมื่อ 2016-11-22 16:16
เป็นเด็กก็ทำได้หรอคะ

ทำได้ค่ะ แต่ต้องให้ผู้ปกครองเซ็นยินยอมค่ะ
ทำที่เดียวกับพี่เลย น้องทำเท่าไรอ่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-2 15:06:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตจมูกค่าา

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-7 16:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Hongchun ตอบกลับเมื่อ 2016-11-28 17:27
ทำที่เดียวกับพี่เลย น้องทำเท่าไรอ่ะ

ประมานสองหมื่นค่ะ ราคาโปรโมชั่น
เริ่ดมากสวยๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-9 17:02:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะะะะะะะะะะะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-14 18:01:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่า
ใส่ไอเฟลไหมคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-21 17:40:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่ได้ใส่ค่ะ
ดูแลตัวเองตั้งแต่เด็กเลยน้าา
อัพเดตภาพเรื่อยๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้