ดู: 2656|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] เสริมจมูก+ตะไบฮัมพ์ เปลี่ยนทรงจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nilrat.Sameyam เมื่อ 2016-11-12 12:08

จากที่ได้ศึกษาหาข้อมูลเรื่องศัลยกรรมจมูกมานาน ตอนนี้ทำมาประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ

ตอนแรกยังไม่กล้ารีวิว เพราะกลัวจมูกจะออกมาไม่สวย แต่ตอนนี้ผ่านมาเดือนกว่าๆ แล้ว รู้สึกว่าจมูกทรงสวยเข้ากับหน้ามากค่ะ ชอบจมูกใหม่ เลยจะมาแชร์ประสบการณ์สำหรับคนที่สนใจทำจมูก โดยเฉพาะคนที่จมูกมีกระดูกนูนๆ ตรงสันกลางจมูก หรือที่รียกว่า “ฮัมพ์”
แนะนำตัวค่ะ เราชื่อ “มี่” ค่ะ เป็นพนักงานบริษัทเอกชนที่ทำงานต้องพบปะผู้คนจำนวนมาก บุคลิกหน้าตาก็เป็นเรื่องสำคัญ โดยเฉพาะ “จมูก” ซึ่งเป็นส่วนสำคัญบนใบหน้า

รูปจมูกก่อนทำจะมีกระดูกนูนๆ ตรงกลางค่ะ

แรงบันดาลใจที่อยากทำศัลยกรรมในครั้งนี้ สำคัญที่สุดคืออยากสวย เพราะจมูกเรามีฮัมพ์ ไม่ได้รูป มันทำให้หน้าดูแข็งๆ เหมือนผู้ชาย เวลาถ่ายรูปหน้าตรงจะดูเหมือนไม่มีดั้ง คิดอยากทำมานานแล้วล่ะค่ะ ดูรีวิวในอินเตอร์เน็ตมาตลอด แต่เหตุผลที่ทำให้มาที่เลอลักษณ์ก็เพราะพี่สาวเรา พอดีพี่สาวมาเสริมจมูกที่เลอลักษณ์แล้วทำออกมาได้สวย เข้ากับหน้ามาก เราก็ไม่รอช้าค่ะ โทรเข้ามาจองคิวทันที เจ้าหน้าที่บริการดีค่ะ ทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้น นัดคิวทำจมูกอีก 1 อาทิตย์ค่ะ

ก่อนถึงวันนัด มีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์ม ได้คิวช่วงบ่ายโมงค่ะ

ถึงวันผ่าตัดเดินทางจากปิ่นเกล้ามาเลอลักษณ์ สะดวกมาก ไม่ถึง 20 นาที มีพี่สาวผู้มีประสบการณ์เสริมจมูกมาเป็นเพื่อนด้วย แต่ก็ยังกลัวๆ เพราะเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ไม่เคยผ่าตัดอะไรมาก่อน มาถึงก็ตื่นตาตื่นใจกับสถานที่ของโรงพยาบาลไปอีก ดูสวยงามเป็นเอกลักษณ์ คนมาทำศัลยกรรมเยอะมากค่ะ

เราเลือกทรงจมูกเป็น I Dol Nose ค่ะ เน้นดั้งโด่ง ลดความเสี่ยงในการเอียง และป้องกันการทะลุได้ดี  พอดีเคสเราเป็นจมูกที่มีฮัมพ์ เจ้าหน้าที่จึงส่งปรึกษาหมอก่อน คุณหมอก็โอเคจะเหลากระดูกฮัมพ์ออกก่อนแล้วเสริมซิลิโคนทับ แต่จมูกจะบวมกว่าเคสที่เสริมปกติ เราก็เข้าใจค่ะ

ตอนทำไม่เจ็บค่ะ เพราะไม่รู้สึกตัว 555 ตื่นมาอีกทีหมอกำลังแปะพลาสเตอร์ รู้สึกหน่วงๆ ตึงๆ บริเวณจมูก ตอนนั้นยังไม่รู้สึกอะไรเพราะฤทธิ์ยาชา จะเริ่มปวดตอนเย็นๆ ค่ะ เราก็ทานยาพาราช่วยได้

อาการปวดจะมีอยู่ช่วง 2 วันแรกค่ะ เราทำจมูกวันอาทิตย์ วันจันทร์ก็ใส่แมสไปทำงานปกติเลย
พอวันที่ 3 ไม่เจ็บปวดอะไรแล้ว แต่จะบวมตึง

วันที่ 4 เริ่มช้ำ วันที่ 5 ก็ยังมีรอยช้ำอยู่ลางๆ

วันที่ 7 รอยช้ำเริ่มจางลง

วันที่ 10 ไม่มีรอยช้ำแล้ว แต่ยังบวมอยู่นิดๆ เริ่มเห็นรูปทรง ชอบมากค่ะ

อาการวันต่อๆ มา ก็ปกติค่ะ ไม่รู้สึกอะไรแล้ว แต่รูปทรงเริ่มชัดขึ้นเรื่อยๆ
เพื่อนๆ ชมว่าจมูกใหม่ทรงสวยเข้ากับหน้ามาก ดูเป็นจมูกผู้หญิง หน้าหวานขึ้น ถ้ามองด้านข้างจมูกจะดูโด่งมาก หน้าเป็นลูกครึ่งเลยค่ะ

โดยส่วนตัวก็ชอบนะคะ พอใจ ไม่ผิดหวังได้ทรงตามที่ต้องการเลยค่ะ
เหมือนลูกครึ่งเลยค่ะ
จมูกโด่งมากค่ะ ดูเป็นลูกครึ่ง
ดูโ่ด่งมากค่ะ ชอบๆ
จมูกโด่งมาก
ดั้งโด่งมากค่ะ
จมูกโด่งสวยมากเลยจ้าาาาาา
ราคาเท่าไหร่คะ
หน้าหวานขึ้นน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้