ดู: 2166|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] คืนความมั่นใจ แก้ปากกระจับกับหมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyrampueng เมื่อ 2016-11-16 15:31

Hello.. สมาชิกดั้งโด่งทุกท่านนะคะ

เราชื่ออิม วันนั้มาขอแชร์ประสบการณ์การทำปากกระจับสักหน่อย ปากไม่ได้หนานะคะ เพราะเคยประสบอุบัติเหตุเมื่อ 15 ปีก่อน

ปากแหว่งๆนิดนึงค่ะ พอแต่งหน้าทาปากแล้วไม่มั่นใจ ดูรีวิวอยู่นาน ตามหาหมอที่ถูกใจ จนได้หมอโอ๋

แต่ มีหลายโอ๋เหลือเกิน (ตัวเองเคยสับสน) อิมเลยขอรูปคุณหมอมาด้วย หมอโอ๋นี้นะคะ

หมอผู้ชาย ชื่อ หมอโอ๋ ธนพันธ์ เครดิตรูปจากเพจ หมอโอ๋ ธนพันธ์

คลินิกคุณหมออยู่เกษตรนวมินทร์ ริมถนน ตรง ตอม่อ ที่ 24 ห่างจากแยกเกษตรไม่ไกลค่ะ มีที่จอดรถด้วย

เริ่มจากการติดต่อนัดคิว กับทางพี่ยูมินเลขาคุณหมอ line @drthanapan

อิมขอนัดเข้าไปปรึกษาก่อน อยากให้คุณหมอดูปาก ก่อนตัดสินใจแน่นอน

เพราะปากไม่หนา และมีรอยแผล เนื้อปากไม่เท่ากัน ก็ค่อนข้างกังวลค่ะ คุยกับคุณหมอแล้วเลยนัดคิวทำ 19 ตค 13.00

ก่อนทำ 1 วันจะมีเจ้าหน้าที่โทรหา และวันที่ 19 อิมไปถึงเที่ยง และ เจ้าหน้าที่ีกำชับว่า ทานข้าวมาด้วย

เพราะแถวคลินิก ไม่มีอะไรให้ทาน และเอาแปรงสีฟันยาสีฟันมาด้วย ถึงวันนัดอิมมาถึงเที่ยง ก็ทำประวัติ วัดความดัน

แล้วก็ไปล้างหน้า ทางคลีนิกมีสำลี โลชั่นเช็ดหน้าให้ และแปรงฟัน เราเอาแปรงสีฟัน ยาสีฟันไปเองค่ะ

เสดแล้วมานั่งรอพบหมอ หมอผ่าคิวแรกอยู่ ของอิมเป็นคิว 2 สักเที่ยงครึ่ง ก็ได้พบหมอแล้วค่ะ อิมบอกหมอว่า เอาที่แหว่งๆให้เท่ากัน

ไม่สวยมากไม่เป็นไร กระจับไม่เยอะค่ะ คุณหมอก็ให้ยิ้ม แล้วลงมือวาดๆ วาดๆ ลบๆ อยู่สักพัก เสร็จแล้วให้ยิ้ม

และให้ดูกระจกว่าจะตัดดตรงไหนออก เนื้อปากเราจะเหลือเท่าไหน อ้อลืมบอก ก่อนพบคุณหมอ จะได้ทานยานอนหลับก่อนนะคะ

เค้าบอกกว่ายานอนหลับจะออกฤทธิ์ ก็ 15-20 นาที

โอเค เข้าห้องผ่า ก่อนเข้าห้องต้องใส่ชุดคลุมสีเขียวๆ สวมหมวกเก็บผมให้เรียบ ห้องผ่าคุณหมอกว้างขวาง และสะอาดดีมากค่ะ

ขึ้นเตียงแล้ว สักพัก หมอก็เข้ามา ได้ยินเสียงพูดกับพนักงาน แล้วบอกว่า หมอฉีดยาชานิดนึงจะครับ ตรงแก้ม

ก็จื้ดลงแก้ม ตึงลงมายันคางเรยค่ะเพื่อนๆ แล้วหมอก็ฉีดยาชาอีก แต่เบลอๆแล้วอ่ะ ไม่รู้ทำกี่นาที แต่หลับ

ตื่นมาอีกทีตอนใกล้เสด เสดแล้ว พยาบาลก็พามาทานยา แล้วนอนพักฟื้นห้องข้างๆ

หลังทำทันที เหมือนกระจับเยอะ แต่ข่มใจว่าคงบวม พักฟื้นสักพักก็ลงมารับยาแล้วกลับบ้านค่ะ กลับมาถึงบ้านก็มาประคบเย็นต่อ

ตามรูปเรยนะคะ บวมไม่มาก ไม่ปวดอะไร อิมทานข้าวได้ ต้องล้างแผลทุกวันใช้น้ำเกลือล้าง เช้าเย็น อันนี้เราต้องเตรียมเองนะคะ

ที่คลีนิกมียารับประทานให้ เราต้องเตรียมน้ำเกลือ และ เจลประคบเอง ของอิมซื้อเจลประคบที่คลินิกอันละ 150 บาท

วันที่ 5 ตัดไหมแล้วค่ะ ไวดีจริงๆ นี่ก่อนทำและหลังตัดไหมของอิม

ให้พี่ยูมินถ่ายรูปให้ รู้สึกตัวเองหน้าแปลกๆ ยิ้มก็แปลกค่ะ 555

แต่เพื่อนๆที่เห็นก็บอกว่าสวย ตั้งแต่ยังไม่ตัดไหม อันนี้ปัจจุบันค่ะ พยายามนวดปากบ่อยๆ

พี่ยูมินกำชับว่าอย่าอ้าปากกว้าง อย่าพึ่งยิ้มกว้าง ทาวาสลีน หรือ ลิปมันเยอะๆ และ นวดปากบ่อยๆ ณ ตอนนี้ยังไม่เป็นไตค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาชมกระทู้นะคะ เดี๋ยวจะมาอัพเดท เรื่อยๆ ค่ะ สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่กำลังหาข้อมูล

ทำปาก โปรแกรมต่อไปค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-23 22:46:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
forflim ตอบกลับเมื่อ 2016-11-21 20:09
ทำปาก โปรแกรมต่อไปค่ะ

ทำแล้วแบ๊วขึ้นนะคะ
สวยค่ะ หมอยังหล่อเหมือนเดิม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-4 18:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ployberrys ตอบกลับเมื่อ 2016-12-1 21:40
สวยค่ะ หมอยังหล่อเหมือนเดิม

ขอบคุณค่ะ คุณหมอหล่อและใจดีมากเลยค่ะ ประทับใจ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-4 18:57:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 17:30:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่ะ ส่วนตัวดีขึ้นมากเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 17:31:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากคะ
ราคาเท่าไหรคับเพ่ อยากทำ
ปีกนกพร้อมบิน อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้