ดู: 5441|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวประสบการฌ์ทำตาสองชั้น หมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีนะคะ
จอยเป็นอีกคนที่รักสวยรักงามเหมือนผู้หญิงทั่วๆ ไป หลังจากที่ได้ดูการรีวิวศัลกรรมในเพจต่างๆ ของเฟสบุ้ก แล้วก็ในเว็บต่างๆ ในอินเตอร์เน็ตด้วย ก็เริ่มมีความคิดจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง โดยเริ่มจากการทำตาสองชั้น เพราะจอยอยากได้ตาหวานๆ  

เลือกคลินิกคุณหมอโอ๋ เพราะเห็นรีวิวแล้วถูกใจ แผลสวย ดูรีวิวอยู่สักพักแล้วชอบตรงความละเอียด เลยโทรหปสอบถามรายละเอียดกับคุณยูมิน เลขาของคุณหมอ แล้วแอดไลน์และส่งรูปไป (อยู่ราชบุรีไม่สะดวกไปปรึกษา) จอยอยากบอกเพื่อนๆว่า จอยชอบตรงที่ เค้าดูรูปให้ข้อมูลชัดเจน ที่สำคัญไม่ขายของ ไม่วาดฝันจะทำก็ทำ พอคุยแล้วจอยใช้เวลาตัดสินใจและดูรีวิวเพิ่มอีกหลายวันแล้วจึงจองคิว ได้ 26 ตุลา ที่นี่สะอาดมาก กว้างขวาง และที่สำคัญคุนหมอรับเคสไม่เยอะ นัดคนไข้มาเป็นเวลา ของจอยรอบ 15.00  

ไปถึงก็ทำประวัติและก็ล้างหน้าเสร็จก็นั่งรอ ให้ถอดเครื่องประดับออกให้หมด สักพักก็ได้พบคุนหมอโอ๋ ที่รอคอยมา 2 เดือน หมอหล่อ หน้าใสกริ้ก ทักทายเราแบบเป็นกันเองแล้วถ่ายรูปก่อนทำ ถามว่าอยากได้แบบไหน จอยบอกว่าอยากได้ตาสองชั้นแบบที่เส้นหัวตาเปิด ขนานกันตลอดแนว คุณหมอก็เอาไม้จิ้มฟันมาจิ้ม หื้มมม ใช่เลย professional จิงๆ จิ้มๆ วัดๆ หลับตาลืมตาอยู่หลายที หมอวัดละเอียดมาก เสดละก็ทำชั้นตาให้ดูอีกรอบว่าเป็นแบบไหน และ ก็มีพนักงาน พาไปเตรียมตัวเข้าห้องผ่า ใส่หมวก ใส่ชุดคลุม ห้องผ่าตัดกว้างมาก และเปิดเพลงตลอด จอยก็นอนรอ พยาบาลเอาผ้าเขียวๆมาคลุม และเช็ดหน้าเรา ทาน้ำยาฆ่าเชื้อ เสดละสักพักหมอก็มา หมอน่ารักบอกเราไม่ต้องกลัวน้าาา แล้วก็ฉีดยาชา หมอมือเบามาก เหมือนที่คนข้างล่างบอก มันมีคนทำก่อนไง ด้วยความที่เราตื่นเต้นกลัว เห็นเขาเดินลงมา ก็ไปถามว่าเปนไงเจ็บมั้ย เค้าบอก ไม่เจ็บ หมอมือเบามากเลย ตอนทำก็ไม่เจ็บนะคะ แต่ไฟจ้า คุนหมอให้ลืมตา หลับตาอยู่หลายครั้ง ละเอียดจิงๆ ทำเสดพยาบาลพามากินยาและนอนพักฟื้นห้องข้างๆ สักพักก็ลงมารับยาและกลับ ราคาทำ 20000 รวมดูดไขมัน เขามียารับประทานให้ฟรี ฆ่าเชื้อแก้อักเสบ ลดบวม แก้ปวด แต่แผ่นเจลประคบเราเตรียมเอง ของจอยซื้อที่คลินิกเลย อันละ 150 บาท

ขอโชว์สวยๆก่อนนะคะ  นี่ 8 วันหลังทำ

สมใจ ชั้นตาเนียนรอยเย็บเรียบกริบ

10 วันหลังทำ ชอบมากกกกกเปล่ียนไปเลยคะ

ก่อนทำชั้นตาเล็ก 1 ข้างและอีกข้าง ชั้นตาหลบในมีไขมันนิดๆ

หลังทำ 1 วัน แผลสวยแต่มีช้ำนิดนึ่งเพราะเป็นคนช้ำง่ายมากและอีกอย่างระหว่างกลับราชบุรีไม่ได้ประคบ
หลังจากนั้นก็ค่อยๆ ยุบลงจนวันตัดไหม

มาแชร์ปรัะสบการณ์ทำสวยให้เพื่อนๆ
ตาสวยถูกใจมากเดี๋ยวจะมาอัทเดทเรื่อยๆ นะคะ

สวยมากก หมอโอ๋เหมือนกันค่ะ
ตาสวย ชอบแบบนี้จัง
แบบนี้สวยหวานดีจังค่ะ
สวยจิงๆ ฝีมือคุณหมอโอ๋
สวยค่ะ ตาหวานมาก
สวยคมค่ะ ชอบๆ
สวยทั้งก่อนทำหลังทำเลยจ้า
เป้ะเว่อร์ค่ะ!!
ตาสวย หมอโอ๋ไม่ผิดหวังจิงๆ
สวยมาก หัวตาก็สวย หมอโอ๋อีกคนไม่ผิดหวัง
forflim ตอบกลับเมื่อ 2016-11-21 20:04
สวยมากก หมอโอ๋เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณมากคะ ประทับใจมากๆ
ployberrys ตอบกลับเมื่อ 2016-12-1 21:42
ตาสวย ชอบแบบนี้จัง

ขอบคุณมากคะ
honeyrampueng ตอบกลับเมื่อ 2016-12-4 19:00
แบบนี้สวยหวานดีจังค่ะ

ขอบคุณมากๆคะ
Melonnaka ตอบกลับเมื่อ 2017-2-17 12:01
สวยจิงๆ ฝีมือคุณหมอโอ๋

ขอบคุณมากๆคะ
Bow_Browny ตอบกลับเมื่อ 2017-3-28 16:25
สวยค่ะ ตาหวานมาก

ขอบคุณมากคะ

ขอบคุณมากๆคร้า
Mookies_RV ตอบกลับเมื่อ 2017-6-14 19:54
สวยทั้งก่อนทำหลังทำเลยจ้า

ขอบคุณคร้า อิอิ
MonoSweet ตอบกลับเมื่อ 2017-10-2 21:55
เป้ะเว่อร์ค่ะ!!

ขอบคุณมากคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้