ดู: 464|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น(กรีด) หมอนัท วายบีคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะ เรามารีวิวตาสองชั้นให้เพื่อนๆ ดูกันนะค่ะ ตอนนี้เราทำมาได้สองอาทิตย์แล้วค่ะ  ตัดไหมเรียบร้อยค่ะ แผลที่กรีดมีรอยเย็บเป็นตุ่มๆ อยู่เยอะเหมือนกันค่ะ หมอบอกว่าให้ทายาลดลอยแผลทุกเช้า กลางวัน เย็น เลยค่ะ สักสองอาทิตย์ก็หายไปหมด เพราะตอนนี้แผลยังแดง ๆ อยู่ ไม่ต้องเป็นห่วง หายได้ค่ะ ยังไม่ได้เป็นถาวรถึงขนาดที่ทายาไม่ยุบแล้ว ให้พยายามขยันทายาเอาค่ะ

เราทำที่ วายบี คลินิก สาขา กทม. ค่ะ ( พระรามสาม) กับคุณหมอนัทค่ะ  ตอนแรกเราตั้งใจจะทำกับหมอบอยค่ะ เพราะเห็นหมอแกทำจมูกได้สวยเป็นธรรมชาติดี และเห็นหมอแกในสื่อต่าง ๆ เยอะก็เชื่อใจในฝีมือหมอบอกมากกว่า  แต่ได้ไลน์เข้าไปปรึกษากับที่คลินิก ผลคือ หมอบอยไม่ได้ทำตาค่ะ เป็นหมอนัท ผลงานทั้งหมดที่ลูกค้าทำตา เป็นผลงานของหมอนัทค่ะ เราก็โอเค ตกลงทำ เพราะผลงานที่เห็นเรื่องทำตา ก็สวยถูกใจอยู่ค่ะ

เราตัดสินใจทำเมื่อวันที่ 25 ตุลาคม 2559 ค่ะ ได้คิวเวลา 12:00 ค่ะ แต่เอาเข้าจริงกว่าจะได้ทำก็ บ่ายโมงค่ะ ตอนเที่ยงนี่ได้พบคุณหมอก่อน วาดรูปที่ตา ถ่ายรูปเรียบร้อย หมอขอไปทานข้างก่อน ให้เราไปนอนรอในห้องผ่าตัดได้เลย  เราก็โอเคค่ะ หมอจะทานข้างเนอะ แกคงทำมาตั้งแต่เช้ายังไม่ได้ทานข้าว ก็เข้าใจค่ะ

เอาเราปรึกษาไปที่คลินิก เมื่อประมารกลาง ๆ เดือนที่แล้วค่ะ หลังจากนั้นก็โอนเงินจองคิวผ่าตัดไป 3,000 บาทค่ะ ได้คิววันที่ 25 ค่ะ ก็ไปจ่ายที่เหลือ เราทำในราคา 18,000 บาทค่ะ เป็นแบบกรีดยาวค่ะ  มีค่ายาทานชุดทำแผล 700 บาท ซื้อหมอนรองคอมา 250 บาทค่ะ  รวมๆจ่ายไป 19,000 บาทค่ะ

มาดูรูปก่อนทำนะค่ะ

ต่อมาเป็นรูปหลังทำ 1 วันค่ะ ยังไม่บวมเลยค่ะ

และต่อมาเป็นรูปปัจจุบัลค่ะ หลังทำ 2 อาทิตย์ ค่ะ

แค่นี้ก่อนนะค่า ถ้าว่าง ๆ จะมาอัพเดท ให้ดูเรื่อย ๆ ค่ะ....^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้