ดู: 1152|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] กว่าจะมีวันนี้ ประสบการณ์ปลูกผมที่ผ่านไปแล้วหนึ่งปี!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับทุกคน วันนี้ผมจะมาแชร์ประสบการณ์ปลูกผม ความจริงผมมีปัญหามานานแล้ว แต่ตอนเด็ก ๆ ก็ไม่ได้ใส่ใจ ด้วยความเป็นเด็กอะเนอะ ทีนี้พอโตมาแล้วเห็นคนอื่นเซตผมตั้ง ๆ  แล้ว โอ้โห ทำไมดูหล่อจัง ก็เลยอยากดูดีแบบเขาบ้าง พอโตมาก็ทำงานด้านการแสดงด้วย เลยต้องใส่ใจมากขึ้น คืองานด้านนี้ จะโฟกัสที่หน้าตาอย่างเดียวก็ไม่ได้จริงมั้ย เรื่องการแต่งตัว ทรงผมก็มีส่วน ปัญหาคือเวลาทำงาน ทำผมได้ทรงเดียว คือทรงผมปิดหน้าผาก ปกติเวลาไปงานไปอะไร คนอื่นเขาก็จะเปิดหน้า หวีเสยกัน แต่เราก็ไม่กล้า ขาดความมั่นใจ แล้วก็กังวลเรื่องผมข้างหน้าด้วย

พอได้เห็นพี่ที่รู้จัก เมื่อก่อนผมพี่เขาไม่ใช่อย่างงี้เลยครับ ก็เลยปรึกษาเขาดู แล้วพี่เขาก็แนะนำว่าทำที่ Apex เล่าให้ฟังว่าเทคโนโลยีการปลูกผมแบบใหม่มันเป็นยังไง ไม่ใช่แบบเก่าที่จะต้องมากรีดเอาหนังออกไป ผมก็เริ่มสนใจ เลยได้นัดวันมาคุยกับทางคลินิก ซึ่งก็ได้รับคำแนะนำที่ดี เลยตัดสินใจทำที่นี่ครับ

วันที่เข้ามาทำก็ได้พูดคุยกับคุณหมอเพื่อประเมินผลและวาดกราฟ ปัญหาของผมใช้ประมาณ 3,000 กราฟ เวลาทำก็จะมี 2 พาร์ท พาร์ทแรกคือใช้แขนกลเจาะเอาเส้นผมจากข้างหลัง เอามาพักไว้ พาร์ทที่สองก็คือเอาผมที่ดูดออกมาแล้วเนี่ยใส่ไว้ข้างหน้า หลายคนกังวลว่าจะเจ็บมั้ย ถ้าบอกว่าไม่เจ็บเลยก็จะดูเหมือนโกหกสินะ 55 จริง ๆ ก็เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาครับ พอผ่านขั้นตอนฉีดยาชาไปก็ไม่เจ็บแล้ว

หลังจากปลูกผมไป 1 เดือนก็มีนัดเข้ามาที่คลินิกเพื่อติดตามผล พร้อมกับทำ Laser Hair growth เขาบอกว่าเป็นเลเซอร์ที่จะช่วยบำรุงให้รากผมแข็งแรง และทำให้ผมขึ้นเร็วยิ่งขึ้น

ระหว่างนี้ทางคลินิกก็จะโทรติดตามผลเรื่อย ๆ หลังจากปลูกผมไป 4 เดือน ผมก็เริ่มขึ้นมาเป็นไรผม แล้วก็มีหลายคนถามว่าผมด้านหลังที่ถูกเอาไปปลูกเนี่ยแหว่งมั้ย เป็นรอยแผลเป็นหรือเปล่า บอกเลยว่าไม่แหว่งครับ ถ้าไม่เอาแว่นขยายส่องดูจริง ๆ เนี่ยก็ไม่รู้เลยว่าผมด้านหลังถูกดึงเอาไปปลูกที่ด้านหน้า

หลังจากปลูกผมได้ 1 ปี ผมที่ปลูกไว้ก็ยังคงแข็งแรง ผมดูหนาขึ้น เพิ่มความมั่นใจในการทำงาน สามารถทำทรงผมได้หลากหลายมากขึ้น เสยผมเปิดหน้าผากได้อย่างมั่นใจแล้วครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้