ดู: 3306|ตอบกลับ: 11

[ตัดปีกจมูก] เมื่อจมูกใหญ่ทำลายความมั่นใจ โบว์เลยแวะมาตัดปีกจมูกให้ไฉไล ที่ รพ.เลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ่ะ เราชื่อโบว์นะจ๊ะ
โบว์จะมาแบ่งบันเรื่องราวของโบว์เอง ที่ได้กลับเข้ามาตัดปีกจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์อีกครั้ง หลังเสริมจมูกกับที่นี้ไปแล้วรอบหนึ่งค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าหลายเดือนก่อนค่ะโบว์ได้เข้ามาแก้จมูกกับคุณหมอกิตติศักดิ์ เพราะว่าโบว์ไปทำจมูกที่คลินิคแห่งหนึ่งมาแล้วเกิดเบี้ยวอย่างรุนแรง เลยเข้ามาแก้กับคุณหมอกิตติศักดิ์ เพราะมีเพื่อนแนะนำมาว่าคุณหมอมีความเชี่ยวชาญในเรื่องศัลยกรรมมากๆ และอีกอย่างเข็ดกับครั้งแรกแล้วค่ะ ไม่กล้าทำคลินิคอีกเลย จะถูกแค่ไหนก็ขอบ๊ายบายละกัน ก็เลยเข้ามาทำที่นี้และก็ออกมาสวยมากๆ เป็นทรง luxury tear drop มีหยดน้ำเกร๋ๆด้วยค่ะ ปรับโครงสร้างแม้ฐานจะเบี้ยวก็ไม่ต้องทุบกระดูก มันเริ่ดจริงๆค่ะ ออกมาถูกใจมาก

แต่โบว์มีปัญหาอีกอย่างที่ยังทำให้ไม่มั่นใจ คือปีกจมูกค่ะ มันจะใหญ่อะไรเบอร์นั้น เลยคิดอยากจะตัดปีกจมูกอีก ให้เป๊ะไปเลย ก็คราวนี้คิดไม่หนักค่ะ เลอลักษณ์เลย ก็เข้ามาทำได้คิวกับคุณหมอปิติค่ะคราวนี้ เป็นอีกท่านที่เก่งมากๆ ราคาที่ทำตอนนั้น 10900 บาทค่ะ ตัดปีกจมูกไม่ได้เจ็บหรือน่ากลัวอย่างที่คิด ยังไงก็มียาสลบอ่อนๆให้อยู่แล้ว ส่วนเทคนิคการทำนี้ไม่ทราบนะคะ แต่ที่เลอลักษณ์จะเน้นออกมาให้เข้ารับรูปหน้าของเราอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าโป๊ะแตก ไม่รับกับหน้า คุณหมอก็จะไม่ทำให้ค่ะ โบว์ทำเสร็จคุณหมอก็ติดแผลที่ปีกจมูกให้และกลับบ้านได้เลย

ตอนแรกยอมรับว่ากลัวว่าจะยิ้มไม่ได้ แผลจะแยก พูดได้ไหมฉันต้องทำยังไง แต่จริงๆ ก็คือแผลเย็บทั่วไปค่ะ ไม่ได้ถึงขนาดต้องหน้านิ่งทั้งวัน ก็พูดคุยได้ปกติ ยิ่งวันที่แกะพลาสเตอร์นะคะ เห็นแผลแล้วชอบมากๆ คือเล็กได้อีก แผลสวยมากเลย และแผลหายเร็วมาก ที่สำคัญคืออย่าให้แผลโดนน้ำค่ะอาจทำให้แผลติดเชื้อได้ นอนหมอนสูงๆเอาไว้ป้องกันการบวม ซึ่งจริงๆแล้วคล้ายๆกับการทำจมูกเลยค่ะการดูแลตัวเอง ก็อย่าเอามือไปแกะเกา ปล่อยเอาไว้ เดี๋ยวก็หายเอง พอแผลแห้งแล้วก็ทาครีมได้นะคะ พวกสกาเจลอะไรแบบนี้ป้องกันแผลเป็น หากใครอยากทาเบตาดีนก็แนะนำให้ชุบคัตเตอบัตไม่ก็สำลีเอานะคะ

30 วัน.jpg
1 เดือนค่ะ

ตอนนี้ผ่านมา 1 เดือน ถามว่าพอใจไหม คือ มากกกกกกก มาทำที่เลอลักษณ์ทีไรได้ความปลาบปลื้มกลับไปทุกที ตอนนี้มีความสุขมากค่ะ มั่นใจมากๆ รู้สึกเราสาวลงเยอะกว่าอายุจริง ทำให้มีความสุขในชีวิตมากขึ้น และกล้าที่จะแต่งหน้า แต่งตัวให้สวยๆอยู่ตลอดเวลา โบว์ฝากถึงสาวๆหนุ่มๆที่ลังเลอยู่ละกันนะคะ การทำศัลยกรรมจริงๆอย่าเน้นที่ราคาอย่างเดียวนะคะ เดี๋ยวจะพลาดเหมือนโบว์ ต้องดูคุณหมอด้วยค่ะ ควรเลือกที่มีประสบการณ์เยอะๆนะคะ เพราะต่อให้ดั้งสวยแต่ทะลุ เบี้ยวตอนหลัง ก็ไม่เวิร์คค่ะ เจ็บตัวแก้หลายๆรอบเหมือนโบว์ เลือกไปเลยค่ะ ที่ดีๆยิ่งโรงพยาบาลใหญ่ยิ่งปลอดภัยค่ะ ถ้าโบว์รู้ก่อนนะ จะทำโรงพยาบาลตั้งแต่แรกเลย แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ ตอนนี้สวยแล้ว ประทับใจมากค่า  
โพสต์ 2016-11-22 10:17:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยยยย ราคาเท่าไรอะ
โพสต์ 2016-11-26 15:47:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวย เนียนมากเลยอ่า
โพสต์ 2016-12-14 16:38:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นเลยค่ะ คมมาก
โพสต์ 2017-3-18 14:02:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2017-5-16 16:35:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
โพสต์ 2017-5-25 14:44:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกเข้าทรงสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้