ดู: 689|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] รีวิวนม 400 Mentor ที่ วายบี คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีจ่า มารีวิวน้องนมให้เพื่อน ๆ ดูกันค่ะ เลือกทำที่ วายบี คลินิกค่ะ กับคุณหมอบอยค่ะ
เราทำมาแล้ว 25 วันค่ะ เลือกซิลิโคน Mentor ราคา 50,000 บาทค่ะ  โปรตอนนั้นเป้นซิลิโคนผิวเรียบค่ะ  แต่ปรึกษากับเพื่อน ๆ ที่เคยทำมาแล้วหลาย ๆ คน แนะนำว่าให้ทำซิลิโคนผิวทรายจะดีกว่าค่ะ นวดน้อยกว่า

ถามคนที่ทำผิวเรียบซิลิโคนก็นิ่มนะค่ะ แต่นวดเยอะกว่าคนที่ทำซิลิโคนผิวทรายค่ะ  ด้วยความที่เราคงไม่มีเวลาที่จะไปนวดมันมายมาก ก็เลยเลือกซิลิโคนผิวทรายดีกว่าค่ะ เพิ่มเงินจากราคาโปรอีก 10,000 บาทค่ะ

เราทำมีค่าตรวจเลือก 2,000 บาทค่ะ และค่าชุดซัพพอทบลา 2,000 บาท ค่ายา 700 บาทค่ะ  ตรวจเลือกเราไม่รู้ว่าตรวจอะไรบ้างนะค่ะ  แต่ก็เหมาจ่ายไป 2,000 เจาะไปตรวจที่คลินิกเลย หลังจากตรวจแล้ว สองวันก็ทราบผล สามารถผ่าตัดได้ค่ะ  เราไม่ได้เข้าไปวางเงินมัดจำที่คลินิกนะค่ะ แต่โอนเงินไปจอง ( โอนเข้าบัญชีคุณหมอเลยค่ะ)  แต่ก็โดนนัดเข้าไปเจาะเลือดอยู่ดีค่ะ

รูปก่อนทำนะค่ะ

ตามรูปนี่เป็นการถ่ายก่อนผ่าตัดนะค่ะ คุณหมอวาดรูปกำหนดไซต์แล้วค่ะ  เราทำเหนือกล้ามเนื้อค่ะ  เป็นคนที่มีฐานนมเดิมอยู่แล้ว  หมอบอกว่านมเดิมเราน่าจะมีอยู่ที่ 150-200 ค่ะ ใส่ 400 ไปจะใหญ่เป็น 600 โดยประมาณค่ะ  และเป็นคนที่ฐานนมเดิมหัวนมหรือว่าฐานนมเดิมค้านข้างที่จะชี้ออกนอกลำตัวค่ะ  หลังทำมีโอกาสที่นมจะห่างได้ถ้าหากไม่ใส่ซัพพอทบลา ใส่สปอทบลาที่มีขายตามท้องตลาด หมอบอกว่าน่าจะห่างแน่นอนค่ะ
เราก็เชื่อหมอเนอะ ก็เลยซื้อซัพพอทที่คลินิกเลยค่ะ  

อันนี้รูปซัพพอทบลาที่ซื้อจากคลินิกนะค่ะ

รูปหลังเสริมทันทีค่ะ หมอบอกว่าถ่ายไว้ตอนที่ก่อนจะพันผ้ากลับบ้านค่ะ
ถามว่าตอนนั้นจำได้ไหม ไม่เลยค่ะ มารู้สึกตัวก็อยู่ห้องละค่ะ  เราไปกับเพื่อนนะค่ะ วันที่ผ่าตัด

เห็นไหมค่ะ นมห่างจริง ๆ ด้วย ถ้าไม่ใส่ซัพพอทที่หมอบอกมีหวังว่า นมห่างมากแน่นอนค่ะ

เอ่อที่หมอบอกว่านมจะห่างนะค่ะ เพราะว่าหัวนมเราชี้ออกอยู่แล้ว ฐานนมเดิมอยู่ห่างค่ะ  การเสริมซิลิโคนไม่ได้ตอบโจทย์ว่านมเราจะชิดได้ด้วยการผ่าตัดค่ะ  เพราะว่าหมอต้องวางซิลิโคนให้หัวนมอยู่กึ่งกลางซิลิโคนค่ะ ทำให้นมชิดไม่ได้ด้วยการวางซิลิโคน

แต่ถ้าจะให้ฐานนมชิด ก็ต้องยอมแรกด้วยการที่ หัวนมจะอยู่ขอบซิลิโคน แบบว่า เหมือนคนผิดปกติอ่ะค่ะ เวลาถอดเสื้อ หมอบอกว่าฐานนม(ซิลิโคน) จะอยู่ชิดกัน แต่หัวนมชี้ออกข้าง อยู่ขอบซิลิโคน เราไม่เอาแบบนั้นค่ะ ให้หมอทำตามที่หมอเห็นสมควร แก้ไขด้วยการใส่ซัพพอทดันเอาช่วงแรก หมอบอกว่า ทำให้ทรงหน้าอกชิดถาวรได้ค่ะ โดยที่นมจะไม่ผิดปกติ

หลังทำ 5 วันค่ะ รูปสึกว่าเสื้อที่ซื้อมามันกระชับน้อยไปหน่อย กลัมากว่านมจะไม่ชิด หมอแนะนำให้พันผ้ารัดข้างนอกอีกชั้นได้ค่ะ

ต่อไปเป็นรูป ตอนใส่ซัพพอทนั้นแหละค่ะ ครบ 14 วันค่ะ

รูปนี้ 20 วันค่า

นี่ขนาดซีเรียสเรื่องที่นมจะห่างนะค่ะ ทำทุกวิธีทางเลยค่ะ ให้นมชิด ก็ได้แค่นี้แหละค่า
เพื่อนๆที่สนใจทำนม เราแนะนำเลยค่ะ หมอบอยที่วายบี คลินิก ฃองศึกษาที่นั้นไว้อีกเป็นหนึ่งทางเลือกนะค่ะ เราว่าหมอก็ทำดีเลยทีเดียวค่ะ ดูแลดีด้วยค่ะ  ถามตลอดตอนที่พักฟื้นว่าเป็นอย่างไร ประทับใจมากค่ะ คนี่สนใจคลินิกนี้ ก็ลองแอดไลน์ไปคุยกับเข้าดูค่ะ ไอดีไลน์ ipybag เราคุยกับไลนือันนี้มาตั้งแต่แรกเลยค่ะ จนปัจจุบันนี้เลยค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้