ดู: 944|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกครั้งแรกเลือกใส่ไอเฟลทิปกันทะลุจากเอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีจ้า เราชื่อหงส์ วันนี้เราจะมารีวิวประสบการณ์เสริมจมูก ก่อนที่เราจะมาทำเราก็หาข้อมูลและติดตามคลินิกศัลยกรรมต่างๆ อยู่นานเลยค่ะ เราชอบเข้าไปดูรีวิวตามเว็บกับในเฟสบุ๊ค แล้วที่ amed clinic มีคนรีวิวถึงเยอะมาก แบบว่าเข้าเว็บไหนก็เจอรีวิวที่ทำจาก amed clinic ที่สำคัญทำออกมาแล้วดูดีทุกคน เราก็อยากดูดีขึ้นบ้าง อยากเปลี่ยนจากจมูกแบนๆ เป็นจมูกโด่งๆ เลยตกลงทำจมูกที่นี่เลย ภาพก่อนทำค่ะ

ก่อนทำเราก็เข้าพบคุณหมอค่ะ ตอนนั้นไม่รู้สึกอะไรเลย เฉยๆ มาก แต่คุณหมอแนะนำดีมากๆ ค่ะ ท่าทางใจดีไม่น่ากลัวเลย แต่พอถึงวันที่ต้องทำนี่สิ จากเฉยๆ พอเข้าไปอยู่ในห้องผ่าตัดเริ่มรู้สึกกลัวซะงั้น กลัวเจ็บค่ะ 555 แต่พอทำเสร็จแล้วไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดเลย แถมคุณหมอใช้เวลาผ่าตัดไม่นานด้วย อ้อๆ เราลืมบอกไปเลยว่าเราใส่ไอเฟลทิปด้วย เป็นเนื้อเยื่อเทียมกันทะลุค่ะ

พนักงานที่คลินิกอธิบายการดูแลตัวหลังจากทำจมูกให้เราฟังก่อนกลับบ้านค่ะ พูดเข้าใจง่ายมากๆ ให้เรางดของแสลง งดแอลกอฮอล์ กินยาตามคำสั่งคุณหมอ ทำความสะอาดแผลเช้า-เย็น เวลานอนให้หนุนหมอนสูง เราทำตามทุกอย่างเลย ผลคืออาการบวมและช้ำน้อยมากๆ น้อยจริงๆ คือเรานึกว่าจะเป็นมากกว่านี้แต่ไม่เลย ดีจริงๆ

เราตัดไหมหลังทำไป 8 วันค่ะ แผลแห้งดีมากๆ แต่เราลืมถ่ายรูปไว้ แหะๆ

ผ่านไปเกือบ 2 เดือนแล้ว เรามั่นใจขึ้นมากเลยค่ะ หน้าดูคมขึ้น ถ่ายรูปแล้วดูดีกว่าเดิม คนรอบข้างหลายคนชมว่าสวยขึ้น หน้าเปลี่ยนไปเลย ถามกันใหญ่ว่าไปทำอะไรมา คือตอนนี้เราโอเคมากๆ กับจมูกที่ทำจาก amed clinic ต้องขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ <3

ทรงสวยมากครับ โด่งสวยเข้ากับหน้าคุณพี่มากครับ อยากสอบถามว่า เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
ทำมาเท่าไหร่ ทรงสวยดีค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-27 17:39:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wasibhak ตอบกลับเมื่อ 2016-10-25 12:20
ทรงสวยมากครับ โด่งสวยเข้ากับหน้าคุณพี่มากครับ อยากสอบถามว่า เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณนะจ๊ะ
ค่าเสียหายก็จิ๊บๆ ประมาณ26,000 จ๊ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-28 17:12:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aut_kyo ตอบกลับเมื่อ 2016-10-25 13:29
ทำมาเท่าไหร่ ทรงสวยดีค่ะ

ประมาณ26,000 ค่าา
ทำทรงสโลปป่าวอ่ะ
ทำสาขาไหนคะ
สวยจ้า ไม่เป็นแท่งเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-28 17:26:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทำที่สาขาสีลมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้