ดู: 4238|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำนมธรรมชาติคัพD...โคตรธรรมชาติจริงๆ รูปเต็มพิกัด ***ต้องอ่านก่อนทำนมนะจ้า!!! มาสเตอร์พีซคลีนิคmaster piece clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momoh เมื่อ 2016-10-23 16:26

ทำนมคัพดีสายฟ้าแล๊บ...โคตรธรรมชาติ master piece clinic บอกหมดตัวจ้า ต้องอ่านก่อนทำนมนะจ้า!!!
รูปเรียกน้ำย่อยนะจ่ะ

นี่เป็นการเขียนกระทู้ครั้งแรกของเราถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดใครอยากเสริมเพิ่มเติมก้แนะนำกันได้นะค่า เราเขียนตามประสบการณ์ที่เราเจอมานะจ่ะ

ทั้งหมดนี้กล่าวถึงซิลิโคนทรงกลมนะคะ ไม่มีเกี่ยวข้องกับทรงหยดน้ำแต่อย่าใดคะ

โมตัดสินใจทำนมแบบสายฟ้าแล๊บมาก ปกติคนอื่นเค้าจะต้องหาข้อมมูลอ่านรีวิวกันกระหน่ำ ฉ่ำลูกกระตาก่อน
แต่ของเราอ่านสองวัน เราเข้าไปปรึกษาวันอังคารและทำเลยวันพฤหัส
วันอังคารที่เข้าไปปรึกษาก้ไปดูขนาดซิลิโคน และวัดหน้าอก ถ่ายรูปตามทุกคลินิคที่ทำ
ทุกๆคนมีจุดประสงค์ในการทำนมที่แตกต่างกัน ขอย้ำถามตัวเองให้แน่ว่าอยากได้แบบไหน****
เรามีจุดประสงค์คือ นมใหญ่เป็นธรรมชาติ ไม่เป็นบล๊อค สวยแบบที่คนมองแล้วรู้สึกว่านี่คือนมจริงจริงที่ไม่ได้ทำ พอดีอาชีพเราไม่ได้ใช้หน้าอกหน้าใจ
เข้าเรื่องกันดีกว่าอันนี้เราจะพูดถึงซิลิโคนของmentorนะจะเพื่อนๆเราไม่ได้ศึกษาของอันอื่น
ตามที่เพื่อนๆทราบกันส่วนใหญ่จะรู้แค่ว่า ทำนมมีซิลิโคนกี่แบบก็คือ ทรงกลมและหยดน้ำ...แต่มันมีมากกว่านั้นคือมันมีลักษณะทรงของทรงกลมอีกเราจะแบ่งให้ฟังดูไม่งงคือ เรียงลำดับจากซ้ายไปขวานะ

1.ทรงกลม mentor
ลักษณะทรงของทรงกลมมีอีก 4 ประเภท
1.1 Moderate/Low profile
1.2 Moderate Plus
1.3 High profile
1.4 Extra high profile
เราอยากให้เพื่อนๆไปทำความเข้าใจกับทรงที่ตัวเองอยากได้ก่อนเพราะวันนี้คือวันที่ต้องสั่งซิลิโคนตามที่เราต้องการซึ่งต้องบอกลักษณะทรงของทรงกลมไปด้วย เราเข้ามาอ่านในเวปดั่งโด่งหลายกระทู้อยู่เหมือนกันแต่ไม่เจอกระทู้ที่บอกเลยว่ามันต้องมาเลือกทรงลักษณะทรงอะไรกันอีก ก็คิดว่าแค่ทรงกลมก็จบแล้วมั้ยอะ...นั่นแหละค่ะที่ไม่จบ***

ประเด็นที่มาเขียนกระทู้นี่เลยเกี่ยวกับไอลักษณะทรงทั้งสี่แบบ เพราะเวปไซด์ในประเทศไทยหรือรีวิวไม่มีบอกเลยโชคดีเหลือเกินที่เลือกลักษณะทรงแบบที่ตัวเองอยากได้ถูกต้อง เพราะฉนั้นเพื่อนๆจ้าอย่าทำนมสายฟ้าแล๊บแบบเราเข้ามาอ่านกระทู้นี่ก่อนก้น่าจะได้อะกลับไปคิดเพิ่มบ้าง เราจะสรุปที่อ่านมาทั้งหมดให้ประมาณนี้น้า

สังเกตุจากภาพจะเริ่มที่ฐานกว่างๆ ความสูงต่ำๆก่อนในภาพซ้ายสุดและค่อยๆเล็กลงและความสูงเพิ่มขึ้นในภาพถัดถัดมาค่ะ

ลักษณะทรงมีทั้งหมด4แบบ ลักษณะทรงไม่เกี่ยวกับขนาด cc (Volume)
คุณหมอจะวัดความยาวระหว่างเต้าของพวกเราเพื่อที่จะดูว่าDiameterฐานของนมแต่ละข้างของเรากว้างเท่าไหร่ เพื่อที่จะดูไซส์ที่จะใส่เข้าไปในนมของเราได้ เพื่อนๆที่บอกว่าต้องการกี่ccที่คุณหมอทำให้ไม่ได้ก็เพราะอีเรื่องนี่นี่แหละคะ ฐานนมเพื่อนๆกว่างเท่าไหร่มากพอที่จะใส่ซิลิโคนเข้าไปมั้ย เพื่อนๆอยู่บ้านลองเอาไม้บรรทัดมาวัดแล้วเทียบเข้าตารางนี่ก็ได้ค่ะโดยเอาไม้บรรทัดมาวัดใต้ราวนมแต่ละข้างเทียบกับช่องDia.แล้วมันจะบอกไซส์เองว่าเพื่อนๆได้ถึงกี่CC
CC เท่ากันแต่ทรงจะต่างกันค่ะตรงที่ ฐานของซิลิโคน (Diameter)และความพุ่งของซิลิโคน(Projection)นั่นก็คือความสูงนั่นแหละคะ
>> ดูขนาดccน้ำหนักได้จากตัวย่อVol. ความยาวเส้นผ่าศูนย์กลางฐานซิลิโคนจากตัวย่อDia.และความพุ่งหรือส่วนสูงของซิลิโคนที่จะพุ่งออกจากตัวเราจากตัวย่อProj.

อันนี้รูปของเราตามวันค่ะ

สรุป
1.mentor ทรงกลมผิวเรียบ 275cc (Moderate Plus) ตอนนี้คัพ D70 รอบอก35นิ้วค่ะ
2.แผลใต้ราวนม ผ่าตัดใต้กล้ามเนื้อค่ะ
3.คุณหมอสมบูรณ์ master piece clinic
4.ราคา 75,000บาท ลดราคาจาก120,000บาทคะ ไม่รวมBRAที่ใส่หลังผ่าตัดอีก3,500บาท(แล้วแต่จะซื้อไม่ซื้อก้ได้นะคะ)
หลังผ่าตัดเราไปซื้อบราที่ใต้ลิโด้ เอาบราแบบไม่มีโครงนะคะ ไม่เอาSPORTบรานะเพราะมันจะรัดนมเนื่องจากคนเค้าไว้ใส่ออกกำลังกายก้ไม่อยากให้นมเขย่าต้องเล่นแต่ของเราเพิ่งผ่าตัด จุดประสงค์คือการพะยุงนมไว้นะคะเอาบราเซียร์หรือบราไม่มีโครงแทนนะ
ปล.อย่ายกของหนักอย่าใช้แรงคิอว่าตัวเองถึกทนนะค่ะ เพื่อนนมเบี้ยวมาแล้วค่ะ สามอาทิตย์แรกสำคัญมากค่ะ

ตอนนี้เราแฮปปี้กับนมตัวเองมาก ไม่มีใครดูออกเลยและสวยอึ๋มตรงตามที่ต้องการทุกประการเป๊ะ

2.jpg (31.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

11.jpg (21.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

12.jpg (21.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

10.jpg (28.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

table.jpg (91.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้