ดู: 1969|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] มีคาง ไม่มีคราง กระซิก กระซิก นะจ๊ะ ทำที่เลอลักษณ์ 10 วันก็ปังแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีโซเชี่ยล เปิ้ลไงจะใครล่ะ 5555 /เปิดมาก็แป้กกันเลยทีเดียวเน้าะ
มาๆเข้าเรื่องดีกว่า ชื่อเปิ้ลนะคะ ก็มาตั้งกะทู้บอกเล่าประสบการณ์ตัวเองกับการเสริมคางสวยๆ
ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่า เปิ้ลไปทำมาได้ 10 วัน เห็นว่าสวยดี ใจร้อนเป็นไฟเลยมารีวิวให้ชมกัน
เล่าเรื่องจากภาพดีกว่าค่ะ

อันนี้เป็นก่อนทำนะคะ จะเห็นว่าคางไม่มีเลยค่ะ เป็นคนที่คางแหลมนะคะ แต่ไม่ยาวนึกออกมะ
เปิ้ลเลยอยากหาที่ทำเพิ่มเติมหน่อย เพื่อความมั่นใจมากขึ้น เลยสอบถามจากเพื่อนๆดู
และก็ดูจากดั้งโด่งบ้างอะไรบ้าง ใช้เวลาตัดสินใจอยู่ราวๆปีหนึ่งเลยละค่ะ
ก็เลยเข้ามาทำกับที่ รพ.เลอลักษณ์ เพราะมั่นใจในมาตรฐานโรงพยาบาลมากกว่าคลินิค
อีกอย่างคุณหมอที่นี้เค้าเรียนมาโดยตรง 12 ปี ไม่ใช่แพทย์ฝึกหัดแน่นอน
ทำให้เปิ้ลมั่นใจจะฝากชีวิตและใบหน้าของตัวเองไว้ในมือหมอค่ะ /ดราม่ามะ อิอิ แต่พูดจริงๆค่ะ
ก็เลยเข้าไปสอบถามติดต่อทำกับคุณหมอชื่อ คุณหมอวรรณาค่ะ แกสวยใจดีและเก่งมากๆเลย

อันนี้หลังทำทันทีนะคะ คุณหมอจะวางยาสลบก่อนทำค่ะ และก็จะใช้วิธีผ่าตัดภายนอก
เอาชิ้นซิลิโคนไปวางใต้คาง (จริงๆมีทั้งภายในและภายนอกนะคะ แต่เปิ้ลอยากผ่าภายนอกมากกว่า)
เพราะว่ามันง่ายกว่าและใช้เวลาเร็วกว่า อีกอย่างเป็นคนแผลหายเร็วเลยไม่กังวลเท่าไร
ตอนทำคุณหมอมือเบามากเลย ทำไม่เจ็บค่ะ ตอนทำเสร็จก็ถ่ายรูปเล่นได้เลย ก่อนกลับบ้าน 555
ดูสิค่ะเพื่อนๆ เปิ้ลยังเซลฟี่ได้แบบชิลๆ หลังทำทันทีด้วยนะคะ ไม่บวม ไม่ช้ำจริงๆนะจ๊ะ

1 วันค่ะ หลังกลับบ้านมานอนชิลๆนะจ๊ะ ไม่ช้ำเลยดูสิ ประคบเย็นอะสำคัญเลยและก็บ้วนปากบ่อยๆ
ช่วงนั้นก็ใช้หลอดดูดน้ำไปก่อน และก็ต้องระวังอย่าไปแกะแผลนะคะ ปล่อยๆมันไปค่ะ
นอนหมอนสูงๆ และทานอาหารเบาๆน้ำๆ เช่น เกาเหลา โจ๊ก หรือข้าวต้มหมูสับอะไรแบบนี้ค่ะ
แผลไม่เจ็บเลยนะคะ จะเป็นแนวตึงๆมากกว่าแค่นั้นเองค่ะ

ตอนนี้เข้าสู่วันที่ 10 แล้วค่ะ คางสวยขึ้นมากๆ แต่อาจจะยังบวมอยู่บ้าง ซึ่งน่าจะดีขึ้นตามลำดับ
เพราะแค่ 10 วันเอง แต่ส่วนตัวแล้วชอบมากเลยค่ะ มันเป็นธรรมชาติสุดๆอ่ะ ฟินจริงๆเลย

10 วัน ยัง สวยมาก
ทำเท่าไหร่ค่ะ
หน้าเรียวดูมีมิติขึ้น
ราคาเท่ารัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้