ดู: 1555|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อ่อนแอก็แพ้ไป แต่หน้าใหญ่ๆก็ควรไปเสริมคางนะคะ เอเลือกทำที่.เลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า
วันนี้เอจะมารีวิวคางสวยๆหลังทำได้ 1 วันกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ดูนะคะ
หลายคนถามว่าทำไมเอถึงตัดสินใจทำคาง ทั้งๆที่เป็นคนที่กลัวการผ่าตัดมาก

เอเป็นคนหนึ่งที่ก่อนทำคาง เป็นคนที่หน้ากลมมากเลยค่ะ ไม่มีคางเลย อย่างที่เห็นในรูปแหละ
จริงๆก็ไม่ได้อ้วนเท่าไรนะคะ แต่พอถ่ายรูปเซลฟี่ทีไร ดูบวมตลอดเลย ก็เลยอยากจะทำคาง
ก่อนหน้านี่ก็เคยพยายามทำหลายวิธีแล้วนะคะ รอยไหม ลิฟหน้า บลาๆ แต่มันไม่ช่วยค่ะ
และไม่ดีต่อเราในระยะยาว เอเลยตัดสินใจ เสริมคางเลยดีกว่า

เอเข้าไปทำคางที่ รพ.เลอลักษณ์มาค่ะ ทำกับคุณหมอวรรณา ที่เลือกมาที่เลอลักษณ์
สารภาพตามตรงว่าที่เข้ามาทำที่นี้เพราะเพื่อนแนะนำมาอีกทีค่ะ ภาพบนเป็นคางแบบใกล้ๆของเอเอง
คงจะเห็นกันนะคะ ว่าหน้าบานขนาดไหน  เป็นคนที่มีกรามด้วยเล็กน้อย ก็เข้ามาปรึกษากับพนักงาน
ก็เลยเลือกเสริมคางเป็นซิลิโคนอเมริกาค่ะ เกรดเอ มีความธรรมชาติเหมือนคางจริงๆเลย

อย่างที่บอกนะคะว่าเอเพิ่งไปทำมาได้แค่ 1 วันเท่านั้นค่ะ เพิ่งทำมามะวาน วันนี้ก็ออกเที่ยวได้เลย 5555
คือแผลดีงามมากเลยค่ะ ไม่เจ็บเลยสักนิด ขั้นตอนการผ่าตัดคร่าวๆ ก็จะได้คุยกับคุณหมอก่อนผ่าตัด
เอก็บอกคุณหมอไปค่ะ ว่าอยากปรับเปลี่ยนโครงหน้าที่มันกลม ให้มันเรียวยาวขึ้น
มีเชฟ เป็นหน้ารูปไข่แต่ไม่อยากให้มันดูปลอมเกินไป พยายามไม่อยากให้คางเป็นถ้วย เป็นก้อนค่ะ
จากนั้นก็ขึ้นเตียง สวมหมวก สวมชุด ไม่มีอะไรมาก ก็นอนรอทำการผ่าตัด
มียาสลบให้ก่อนผ่าตัด ของเอเลือกผ่าภายนอกค่ะ ก็จะกรีดใต้คาง แล้ววางซิลิโคนเข้าไป

คนถามเยอะมากว่าเจ็บไหมตอนคุณหมอทำ รู้สึกไหม บอกเลย ว่าไม่รู้สึกเลยค่ะ
นอนสวยๆไป เดี๋ยวก็เสร็จค่ะ กระทั่งทำเสร็จเรายังไม่รู้ตัวเลยค่ะว่ามันเสร็จแล้วนะ ตลกไหม 5555
มันออกแนวชาๆ งงๆ ว่าเสร็จแล้วหรอ ก็กลับบ้านได้เลย มะวานหลังกลับบ้านมา
เอก็จะเน้นที่ประคบเย็นค่ะ แผลไม่บวมอย่างที่คิดค่ะ อันนี้ถ่ายเมื่อเช้าเลย กำลังออกไปธุระค่ะ
ไม่มีรอยช้ำให้เห็นเลย แต่งหน้าได้อะไรได้ เมื่อคืนก็นอนหมอนสูงๆเข้าไว้ ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ
ตอนนี้ผ่านมา 1 วัน บอกเลยว่าชอบมากนะคะ ปังมากๆ แต่ระวังเรื่องการทานอาหารที่ต้องเคี้ยวหน่อย
เพราะหากทานอะไรที่แข็งๆเกินไปก็จะทำให้เสี่ยงต่อแผลได้ค่ะ ตอนนี้ก็สบายๆนะคะ ผ่านมา 1 วันละ
เดี๋ยวเอจะคอยอัพเดตให้เพื่อนๆดูนะคะ ถ้าเพื่อนๆสนใจกัน อิอิ ขอบคุณที่ติดตามน้า

ปูเสื่่อรอค่ะ
อยากทำบ้างค่ะ ปักหมุกรอนะค่ะ
หน้าเรียวขึ้นน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้