ดู: 3181|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] บอกลาแก้มอ้วนๆ (รีวิว) ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มปรับหน้ารียว จากเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Barbarry เมื่อ 2016-10-18 10:26

สวัสดีค่ะ ชื่อบาร์ค่ะ ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์ ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่แก้มอ้วนๆ ป่องๆ แล้วอยากหน้าเรียวขึ้นค่ะ

ปกติแล้วบาร์เป็นคนเจ้าเนื้ออยู่แล้ว แต่พีคสุดอยู่ที่แก้มค่ะ แก้มเยอะมากกกก โดยเฉพาะเวลายิ้มมันจะขึ้นไปรวมกับโหนกแก้มเป็นก้อนใหญ่เลย เคยฉีดเมโสแฟตเพื่อให้แก้มตอบลง ฉีดหลายครั้งค่ะ ไม่ค่อยเห็นผล หยุดเลย จนคุณหมอที่ฉีดให้แนะนำไปตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เพื่อเอาไขมันออกเลยค่ะ

นี่คือรูปก่อนทำ ให้ดูรูปหน้าว่าแก้มเยอะมากค่ะ

เราก็หาข้อมูลอยู่พักใหญ่ จะทำที่ไหนดี เป็นการผ่าตัดซะด้วย ค่อนข้างกลัวค่ะ หาข้อมูลในเน็ตส่วนใหญ่บอกไม่สลบ ใช้แค่ยาชา เราก็ไม่กล้า วันนึงเล่นเฟสบุคอยู่มีโพสต์ของโรงพยาบาลเลอลักษณ์เด้งขึ้นมา เรากดเข้าไปดูแล้วมาเรื่องการผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มอยู่ด้วย ก็เลยอินบอกซ์เข้าไปถามทางเพจเลอลักษณ์ ได้ความว่ามีหมอที่ชำนาญเรื่องนี้ค่ะ คือคุณหมอปวลิน คุณหมอใช้ยาสสลบด้วย เลยเป็นจุดพีคที่ทำให้เราตัดสินใจทำที่นี่ และก็จองคิวเรียบร้อยค่ะ

ในวันที่มาทำ ก็จะมีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูลก่อน แล้วค่อยส่งขึ้นพบหมอ คุณหมอก็น่ารัก ให้ข้อมูลละเอียดมาก หมอจะเปิดแผลตรงนี้ เอาไขมันบริเวณนี้ออก ก็จะเป็นแบบนี้ ฯลฯ ทำให้เรามั่นใจมากขึ้นค่ะ

นี่คือไขมันตรงแก้มที่หมอเอาออกค่ะ

จากนั้นก็เปลี่ยนเป็นชุดผ่าตัด ล้างหน้า บ้วนปากด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ เพื่อเตรียมตัวผ่าตัด เคสเราคิวแรก เลยรอไม่นาน เจอหมออีกทีในห้องผ่าตัดค่ะ หมอฉีดยาให้ แล้วเราก็หลับไปไม่รู้เรื่อง ตื่นมาอีกที เหมือนยังทำไม่เสร็จแต่ก็ไม่รู้สึกเจ็บแล้ว หมอบอกนิ่งไว้นะคะ สักพักทุกอย่างก็เรียบร้อย พยาบาลพยุงขึ้นจากเตียง แอบเห็นไขมันที่เอาออกยังรู้สึกกลัวๆ อิอิ เราผ่านจุดนั้นมาแล้ว

ตอนนี้หลังทำเสร็จ อยู่ในห้องพักฟื้นค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลยเพราะยังชาอยู่ค่ะ

การดูแลตัวเองก็ประคบเย็นใน 3 วันแรก ทานอาหารอ่อนๆ ค่ะ เพื่อไม่ให้ระคายเคืองแผล ใช้น้ำยาบ้วนปากหลังอาหารทุกครั้ง แผลหายเร็วมากค่ะ แต่อาการบวมยุบช้าหน่อย ค่อยๆ ดีขึ้นตามลำดับ

หลังทำ 3 วัน จะบวมมากสุด รู้สึกปวดๆ นิดๆ ค่ะ

หลังทำ 6 วันค่ะ ยุบบวมลง แผลเริ่มแห้ง แต่ยังมีไหมอยู่ค่ะ เป็นไหมละลาย

หลังทำ 3 สัปดาห์ อาการปกแล้วค่ะ ไหมยังละลายไม่หมด

ตอนนี้เดือนกว่า ๆ แล้วค่ะ ยังรู้สึกตึงๆ อยู่ แต่หน้าดูเรียวขึ้น รู้สึกเหมือนแก้มหายไปส่วนหนึ่ง อิอิ หน้าก็ดูเรียวขึ้นในระดับนึง ถามว่าโอเคไหม บอกเลยชอบมากค่ะ เพราะหมอบอกว่ายังบวมอยู่ จะยุบลงอีก

รูปปัจจุบันค่ะ 35 วัน

หน้าเรียวขึ้นเยอะเลยค่ะ
เรียวขึ้นจริง
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
เรียวขึ้นเยอะเลยค่ะ
ดูดีขึ้นจริงๆค่ะ
สวยค่ะ หน้าเรียวด้วย
เจ็บมั้ยอ่าา
หน้าเรียวสวยจุงค่ะ
หน้าเรียวขึ้นน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้